CHỌN BÓNG 40+ CÓ ĐỘ BỀN VÀ CHẤT LƯỢNG NHẤT?

tipphono8x

Trung Uý
Các anh cho e hỏi bóng Joola 40+ 150k/6quả chơi bền không ạ? E đánh thử qua thấy cũng ổn, không để ý có mối hay không mối nối nữa?
Và mua bên nào có ạ? Để e đi cho tiện, Hùng Hà có lại hơi xa. :)

son_lindam

Trung Uý
Chính xác .trình mình gà thấy 40+chậm hơn.dễ đánh hơn.nên bóng qua lại nhiều hơn.à mà bác có xem giải lôi đài cor tổ chức ở vủng tàu có tây ninh,hoang lam,vủng tàu.tranh chung kết đó.bác có tham gia koả
Làm trận ko bác

bongban87

Binh Nhì
Mình thấy 2 loại Yinhe và Xushaofa cũng tương đương nhau đánh loại nào cũng cảm thấy ok. Nhưng mình vẫn hay dùng loại Xushaofa hơn nhé o_O

quanghuan91

Binh Nhì
Các anh cho e hỏi bóng Joola 40+ 150k/6quả chơi bền không ạ? E đánh thử qua thấy cũng ổn, không để ý có mối hay không mối nối nữa?
Và mua bên nào có ạ? Để e đi cho tiện, Hùng Hà có lại hơi xa. :)
Minh thấy tầm 150k nên mua bóng Xushaofa bạn nhé. Mình đang chơi loại này cảm thấy bóng ok mà dùng cũng tương đối bền.
Hôm nọ mình mua ở chỗ này thấy bán ol có 120k mà chất lượng ok bạn có thể tham khảo nhé Thể thao HTP Sport: 0973151363. Website: htpsport.com

Last edited:

haibahaiba

Đại Uý
Joola 40+, mua tại chính đại lý Nguyên Sport Tp. HCM, giật bạt ầm ầm, chữ chưa bay mòn, chưa vỡ sau 1 tuần / khoảng 50 ván (set), vẫn nảy ngon lành (mua loại không hộp, rất ngon).
Mấy hãng khác như DSH, Yinhe, Xushao, .... cũng có quả chưa vỡ (số ít) nhưng nhãn hiệu phai lạt cũ rích , độ nảy giảm nhất là DSH dạo này tệ quá, không rõ có dính loại 2 không .

Hieu do van

Binh Nhất
Em chủ yếu chơi yinhe, xiom vs xuhaofa. Thấy ấn tượng nhất với yinhe, mua 6 quả đánh chỉ thấy mòn bóng rồi bị lấy mất cả 6 chứ chưa được đánh tới hỏng quả nào . Chơi yinhe được thời gian đánh bóng nào khác cùng tầm giá cũng ko ưng chất lượng, độ nảy độ bền đặc biệt DHS (đánh mà còn thấy tệ hơn bóng tập). Em thấy ở Hà Nội bóng Yinhe có vẻ bán cũng chạy nhất.

Last edited:

Nghiêm Hoàng

Trung Uý
Em chủ yếu chơi yinhe, xiom vs xuhaofa. Thấy ấn tượng nhất với yinhe, mua 6 quả đánh chỉ thấy mòn bóng rồi bị lấy mất cả 6 chứ chưa được đánh tới hỏng quả nào . Chơi yinhe được thời gian đánh bóng nào khác cùng tầm giá cũng ko ưng chất lượng, độ nảy độ bền đặc biệt DHS (đánh mà còn thấy tệ hơn bóng tập). Em thấy ở Hà Nội bóng Yinhe có vẻ bán cũng chạy nhất.
Xushaofa kém hơn yinhe ah bác? Ko rõ loại xuhaofa chữ đen vs đỏ chất lượng khác nhau ntn?

Hieu do van

Binh Nhất
Xushaofa kém hơn yinhe ah bác? Ko rõ loại xuhaofa chữ đen vs đỏ chất lượng khác nhau ntn?
Xuhaofa cũng khá tương đương, nhưng em thấy có vẻ yinhe nó cứng cáp hơn chút, nếu yinhe mà ko đánh va vào cốt vợt thì em thấy rất bền đánh chỉ có mòn, còn vào mạnh cạnh vợt thì em chưa so sánh dc 2 loại này cái nào bền hơn, xuhaofa chữ đen thì em có đánh nhiều chữ đỏ thì em chưa dùng. Hôm rồi thấy Yinhe ba sao (sao có màu đỏ) thấy bảo còn tốt hơn.

Nghiêm Hoàng

Trung Uý
Xuhaofa cũng khá tương đương, nhưng em thấy có vẻ yinhe nó cứng cáp hơn chút, nếu yinhe mà ko đánh va vào cốt vợt thì em thấy rất bền đánh chỉ có mòn, còn vào mạnh cạnh vợt thì em chưa so sánh dc 2 loại này cái nào bền hơn, xuhaofa chữ đen thì em có đánh nhiều chữ đỏ thì em chưa dùng. Hôm rồi thấy Yinhe ba sao chữ đỏ thấy bảo còn tốt hơn.
Super yinhe 150k/hộp. Chơi tốt lắm. Clb em đánh thử thì 1 quả đầu tiên đánh đc 8 ngày, mỗi ngày khoảng 2 tiếng hơn.

dungatvt

Thượng Tá
Mình thấy sân thi đấu nếu bị dơ (có cát) thì bóng hỏng cực nhanh. Do đó sau khi nhặt bóng mình hay thổi hoặc xoa tay cho bóng thật sạch thì sẽ bền hơn.

Lemarc

Thượng Sỹ
Mình đang xài Yinhe 40+ đỏ. Banh bền, có cảm giác nặng hơn DHS, nhẹ hơn Nittaku, mình xài 2 trái rồi. Trái đầu thì bị bay ra ngoài ban công rồi mất luôn nên mới thay trái thứ 2.

Mình thì toàn giật, chơi với người khác thì toàn bạt .... xuống nền nhà. Vậy mà vẫn ko bị bể.

nanakizhang

Đại Tá
Các bác lưu ý khi mua Bóng Xusaofa. Có 2 loại : 150k và 120k. 6 quả
+ Loại 150K: hộp đen cam tinh xảo, nhìn rất đẹp và pro, chất lượng bóng ngon bền
+ Loại 120K: hộp trắng xanh dương, nhìn hơi ẹ, chất lượng kém hơn nhiều.--> không nên mua loại này

Hieu do van

Binh Nhất

Vài tháng trước em còn rất ấn tượng với bóng yinhe, thậm chí hộp bóng 6 quả đầu tiên hiện tại vẫn còn 1 quả chưa vỡ do ít đánh.
Nhưng vừa rùi clb có mua vài hộp bóng yinhe cả đỏ lẫn xanh mà thôi rùi đến chán trước khen nó bao nhiêu thì h phát bực.
Bóng đỏ vỡ nhanh kinh khủng, chắc 2 hộp bóng mà chắc tầm 10 ngày không phải ngày nào cũng đánh đã vỡ tới 7-8 quả. Có lúc mới khởi động kê chặn đã mất liền 2 quả.
Bóng xanh thì còn tệ hơn, nó ko vỡ mà ko thể đánh được vì méo, 2 hộp mới thử dc chắc hơn 1 hộp mà đã có 3 quả méo với mức độ khác nhau.
Nhận thấy chất lượng của bóng có vẻ đi xuống thậm chí đó còn ko nói là đi xuống quá nhiều nên em muốn chia sẻ để các bác còn xem xét lựa chọn cũng là để nhà phân phối điều chỉnh lại đem sự công bằng cho người dùng trong nước vì tính sơ sơ ra chưa tới 2 tuần có vài người chơi trình độ thấp, hôm chơi hôm ko mà mất hơn 200k tiền bóng thì quả thật là sự bực mình.

Bình luận từ Facebook