CHỌN BÓNG 40+ CÓ ĐỘ BỀN VÀ CHẤT LƯỢNG NHẤT?

son_lindam

Trung Uý
Em thì đánh bóng nittaku em chắc công lực non yếu nên ít khi bể.toàn là mòn và củ là bỏ.
Chọn Nitaku mình thấy độ nảy êm hơn, kô bi trơ bóng so với Yinhe. Theo mình nên bỏ bóng yinhe đi. Bóng này đánh kém, nhanh hỏng không đủ tiêu chuẩn thi đấu.

son_lindam

Trung Uý
Bác táng loại Yinhe thế nào chứ E lên CLB dã khoảng 2h hết 2 bóng, có hôm buổi chiều cao điểm hết 4 bóng, e mà giật chả may bóng vào mép vợt thì gần như điểm tiếp súc đó nát vụn. Bình quân một ngày đánh từ 17h-19h30 cứ 2 quả ra đi nên e nghe cu @Thái Nguyễn chuyển sang Su hào, đánh bền mãi chả vỡ, có khi 4-5 buổi mới đi 1 quả, tuy nhiên so với Yinnhe thì nhẹ quá.
Yinhe vào cạnh vợt là vỡ luôn đc cái nhập vào rẻ nên nhiều cửa hàng bán. Nên mua bóng DHS, Nitaku, butter...những hãng có thương hiệu nổi tiếng, đc dùng để thi đấu. Chất lượng bóng Yinhe chỉ tập đc thôi.

son_lindam

Trung Uý
Vừa rồi người quen của 1 thành viên clb chỗ em có mua từ Nhật về bóng Nittaku 40+. Phải công nhận là quá ngon, trước đó thì clb có chơi qua bóng Donic 40+ nhưng cảm giác khác bóng 40 và cũng không quá bền, còn bóng Nittaku 40+ này thấy bền hơn, đặc biệt là cảm giác không khác nhiều so với bóng 40 trước đây! Em không biết hàng ở Việt Nam thì thế nào chứ nếu cũng cùng chất lượng thì bóng Nittaku rất đáng đồng tiền bát gạo!
Đồng tình với bạn. Bóng này dùng thi đấu đc. Nhưng mình thấy DHS cũng rất tốt, đánh có cảm giác ko bì bóng, ma sát dễ dàng.

son_lindam

Trung Uý
Bóng về VN từ trước đến nay chất lượng đều ko ổn định, một số thầy dạy khẳng định như vậy. Các thầy ra shop thì được lựa từng quả. Còn khách hàng mua thì phải lấy cả hộp, nói chung hên xui. Nghe nói hàng ship trực tiếp từ Nhật về thì chất lượng tốt hơn, nhưng giá cũng cao hơn...
Có ai thích 40 hơn 40+ kô cho mình một phiếu!!!

BongBanHG

Trung Uý

Nitaku đang làm trùm, từ khi chơi em nó hết muốn chơi bóng 40+ khác, hàng Nhật có khác. :D
Các Bác có ai thử bóng này chưa

Trainee

Đại Tá
Chính xác .trình mình gà thấy 40+chậm hơn.dễ đánh hơn.nên bóng qua lại nhiều hơn.à mà bác có xem giải lôi đài cor tổ chức ở vủng tàu có tây ninh,hoang lam,vủng tàu.tranh chung kết đó.bác có tham gia koả
Có mà không :D . Hôm đó chia 2
Các anh em đánh giải Cor (Đơn, đôi) như trên bạn nói. Còn mình gà qué chơi phần đôi phong trào. Chỉ lúc nhậu mới chung chiếu :)

Bbtayninh

Thượng Tá
Có mà không :D . Hôm ođó chia 2
Các anh em đánh giải Cor (Đơn, đôi) như trên bạn nói. Còn mình gà qué chơi phần đôi phong trào. Chỉ lúc nhậu mới chung chiếu :)
Vậy là vui rồi.em tiếc là ở khá xa quê nên ko tham gia được.anh có hình ảnh và kết quả hôm đó ko?

Trainee

Đại Tá
Vậy là vui rồi.em tiếc là ở khá xa quê nên ko tham gia được.anh có hình ảnh và kết quả hôm đó ko?
Anh em có up facebook nhiều ảnh phết, Hôm đó mình đi công việc, về tới nơi 3h chiều, lao vào đánh luôn túi bụi, xong rồi nhậu ngất tại quán, chỉ nhìn được sơ sơ mấy trận bên giải Cor. Hình như nhất đơn là Tây Ninh, Nhất đôi là Vũng Tàu.

anhemoy

Đại Tá
em thì nhớ hôm đó có 2,3 phát vào cạnh vợt. Cũng có thể do bóng của e nó đập vào tường mạnh nữa. Em cũng đánh hời hợt cù nhầy thôi k có công lực thâm thì hay thâm hậu nào cả ạ :(

BongBanHG

Trung Uý
1 quả oánh từ 01/01/2016 đến 24/01/2016
Bền vồn
Quả thứ 2 đánh đến hôm bữa 02/02/2016 2đứa trình b2 mượn đánh 4set chém bay sọ iêm nó chứ k bể nữa.
Quả tiếp theo đánh tới bjo chưa hư hao gì
hết
Nguồn hàng e lấy ở bác @potay_87
E nghĩ các bác nên thử
Hihi phải thử thôi mình đang chơi chử đen đánh thấy rất ok ,bóng không mối nối nhưng cảm giaz không khác 40 nhiều .hết mấy quả còn lại mình phải lấy mấy hộp nửa của bác @potay-87 thử mới được

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
DHS và Butterfly đánh như kít ấy, Nittaku 40+ thì ngon!
Đúng là DHS với Butterfly như kít so với 40+ Nittaku , nhưng so với mấy loại khác thì , các loại khác như kít so với DHS và Butterfly
CHÚC MỪNG ĐÓN NĂM MỚI - AN KHANG THỊNH VƯỢNG
NĂM MỚI TOÀN GẶP KÈO THƠM & NGON

Bình luận từ Facebook