CHỌN BÓNG 40+ CÓ ĐỘ BỀN VÀ CHẤT LƯỢNG NHẤT?

BongBanHG

Trung Uý
Hôm trước mình có đánh thử 2 quả yinhe, cảm giác rất ok nhưng quả đầu mới tán mấy phát vỡ đôi, quả sau thì đánh được 4 hòm, sang ngày thứ 5 phang vào cạnh vợt vỡ nốt. Dòng này nếu ổn định thì chơi khá là hợp lý. Hiện tại thì mình đang chơi xushaofa rất ổn định và bền
đánh hết đợt bóng này chuyễn qua xushaofa thử xem nghe ae trên org chia sẻ bóng rất ổn định và bền .thanks bạn chia sẻ

Em thấy yinhe về độ tròn đều chưa ổn lắm hôm trước mua 2 hộp về thì 4 quả đã bị méo (khi xoay trên mặt bàn )bóng rất giòn có quả mới lấy trong hộp ra giật dược mấy quả đã bể ,mỗi hộp chỉ dược 2 quả ngon hi vọng chất lượng của bóng yinhe được của Thiện để phục vụ Anh m bóng bàn

Độ tròn đều là ưu điểm tuyệt đối của bóng không viền so với bóng có viền.
Bóng méo, lắc thì ngay lập tức được đổi mới bạn nhé.

BongBanHG

Trung Uý
Độ tròn đều là ưu điểm tuyệt đối của bóng không viền so với bóng có viền.
Bóng méo, lắc thì ngay lập tức được đổi mới bạn nhé.
Hôm trước mình mua của Dụng cụ bóng bàn.do gia strij không nhiều gửi tới gửi lui
mất thời gian và mất công nên không .cảm ơn hỏa châu bạn cứ phản hồi yinhe theo ý kiến của khách hàng .hi vọng họ sẻ tiép thu và có những hành động cải thiện chất lượng là ok rồi .hi vọng những lô hàng sau sẻ hạn chế được những lổi bóng bị lắc .vì lỗi này trên quả bóng bóng bàn thì không thể chấp nhận được.vài lời góp ý cùng Hỏa châu

BongBanHG

Trung Uý
Hôm trước mình mua của Dụng cụ bóng bàn.do gia strij không nhiều gửi tới gửi lui
mất thời gian và mất công nên không .cảm ơn hỏa châu bạn cứ phản hồi yinhe theo ý kiến của khách hàng .hi vọng họ sẻ tiép thu và có những hành động cải thiện chất lượng là ok rồi .hi vọng những lô hàng sau sẻ hạn chế được những lổi bóng bị lắc .vì lỗi này trên quả bóng bóng bàn thì không thể chấp nhận được.vài lời góp ý cùng Hỏa châu
Mình có ý kiến thế này . tất cả các hộp bóng yinhe 40+ khi kỏa châu nhập về sẻ được Hỏa Châu kiểm tr lại lần nữa .bằng cách cho xoay trên mặt bàn sạch (để tránh bóng bị bám bụi)sau đó sẻ loại bỏ những quả nào bị lắc,méo số lượng bóng ok Hỏa Châu cho đóng hộp lại và dáng lại bằng tem của Hỏa châu sau đó phân phối ra thị Trường ,số lượng bóng bị lắc phản hồi với yinhe bảo họ đổi hàng 1 lần là xong .khi đó bóng yinhe do Hỏa châu cung cấp bảo đảm không lắc .nếu làm được như vậy em bảo đảm AE bóng bàn sẻ nhiệt tình Ủng hộ hỏa châu.

unlucky_child

Đại Uý
Mình có ý kiến thế này . tất cả các hộp bóng yinhe 40+ khi kỏa châu nhập về sẻ được Hỏa Châu kiểm tr lại lần nữa .bằng cách cho xoay trên mặt bàn sạch (để tránh bóng bị bám bụi)sau đó sẻ loại bỏ những quả nào bị lắc,méo số lượng bóng ok Hỏa Châu cho đóng hộp lại và dáng lại bằng tem của Hỏa châu sau đó phân phối ra thị Trường ,số lượng bóng bị lắc phản hồi với yinhe bảo họ đổi hàng 1 lần là xong .khi đó bóng yinhe do Hỏa châu cung cấp bảo đảm không lắc .nếu làm được như vậy em bảo đảm AE bóng bàn sẻ nhiệt tình Ủng hộ hỏa châu.

Đề nghị HC thuê bác này làm nhân viên kiểm tra bóng. Mỗi ngày kiểm tra đc 200 quả :D

iso9000

Thượng Tá
Chuẩn ko cần chỉnh.
Mình đang dùng bóng 40+ Yinhe, quả đầu tiên bóc hộp đánh mãi ko thấy vỡ, ngày nào cũng đánh tầm 2h trở lên, từ tập cho đến trận, đánh 1 tuần liền ko sao cả. Quả thứ 2 và quả thứ 3 thì cùng ra đi trong 15', a Cá mượn đánh trận, cả 2 quả đi nhanh do va vào cạnh vợt, nghe phát biết vỡ luôn.
Nên mình vẫn vote cho Yinhe, đánh ko chạm vào cạnh vợt thì thoải con gà mái luôn.
Ngon-bổ-rẻ :D

Đang dùng yinhe đây đánh mãi nó đếch vỡ để còn moi quả khác ra đánh cho nó mới chán vãi:p:D

Trainee

Đại Tá

ok đó la công việc hàng ngày của mình mà.kiểm tra chất lượng hàng hóa trước khi xuất xưỡng hehehe
Bạn chuyển nghề bán muối hay đường trắng đi! Hoặc trứng gà, trứng vịt có khi cũng hay! ;)

Vì viền xốp ở cửa hàng đang hết nên mình lấy tạm miếng lót mặt vợt:

Đầu tiên là cắt miếng mút ra thành miếng có chiều rộng tương đương cốt vợt là 6mm.

Sau đó quét keo vào cạnh vợt và miếng mút:

Dán miếng mút vào những vị trí hay bị đập bóng vào nhất:

Ghi chú ngày bắt đầu thử nghiệm:

Mình sẽ cố gắng cập nhật thường xuyên tình hình cho ACE.
Hy vọng đây sẽ là giải pháp hiệu quả, tăng tính kinh tế cho những người chuyển đổi sang bóng 40+ ạ :)

Cách làm này có hiệu quả rất khả quan ạ.
Hôm qua mình tập bóng giật khoảng 2 tiếng, bị đập vào cạnh vợt đến phát thứ ba mới bắt đầu có vết nứt. Vết nút lần này không toác hẳn ra như những lần trước mà chỉ hơi mờ mờ.

Hôm nay mình sẽ dán mặt vợt cho đầy lên chứ không để hụt như trước xem thế nào.

fan_ars

Trung Uý
Nittaku 130k/3 quả chát nhưng đáng đồng tiền bát gạo, giã gaafn 1 tuần mỗi ngày 5,6 trận chưa hỏng 1 quả, nền bê tông thỉnh thoảng còn bạt xuống nền

unlucky_child

Đại Uý
Cách làm này có hiệu quả rất khả quan ạ.
Hôm qua mình tập bóng giật khoảng 2 tiếng, bị đập vào cạnh vợt đến phát thứ ba mới bắt đầu có vết nứt. Vết nút lần này không toác hẳn ra như những lần trước mà chỉ hơi mờ mờ.

Hôm nay mình sẽ dán mặt vợt cho đầy lên chứ không để hụt như trước xem thế nào.

Giật gần 2 tiếng mà vào cạnh có 3 lần thôi à, bác đánh kém quá đấy :))

Trung bình 1 séc em phải vào cạnh ít nhất 1 lần :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hầu hết anh em đều dán viền bảo vệ cốt. Giả sử a e đánh bóng chạm cạnh vợt thì thực chất là chạm vào mép ngoài cùng của mút, tình huống bóng chạm cạnh cốt là rất ít, trừ trường hợp mút nhỏ hơn cốt. Nếu trường hợp vợt úp nhiều quá (song song mặt đất) thì bóng cũng chạm cạnh vợt thực chất là chạm viền bảo vệ nên đã được giảm xung lực rồi mà!
Bác cũng nên nghe Hỏa Châu giải thích, vì em chơi bóng 40+ cũng một thời gian rồi, chắc tầm 10 hộp bóng đủ loại, vấn đề 40+ vỡ do đập cạnh vợt, vật sắc nhọn, gờ tường là hoàn toàn có cơ sở bác ạ

Không hiểu vì sao mà riêng tất cả 40+ cứ đập cạnh như nêu trên là cực kỳ dễ vỡ, em thường chơi XIOM 40K/quả, nhưng chỉ có người bằng trình em mới lôi ra chơi, còn lại là dùng bóng DHS 40+ để chơi, bởi vì các bạn mới tập chơi hoặc chơi kém, chuyện đập vào cạnh là thường xuyên, vỡ rất nhanh, nên không phải tiếc, mà là ĐÚNG LÚC ĐÚNG CHỖ

Bác cứ thử nghiệm lại xem bóng của bác có hay bị đập vào cạnh vợt không, đặc biệt là các cú giật gấp, vì như XIOM 40+ mà táng vào cạnh vợt, đến phát thứ 6 mà còn trụ được là quá bền rồi bác ạ, thường là vỡ luôn ở phát thứ 3 là cùng

Trình gà chia sẻ

vthoang1986

Trung Uý
Báo cáo với anh em là mình đã dùng thử bóng 40+ Yinhe. Bóng 1, mới, chơi 3 hôm. Vỡ. Bóng 2, mới chơi đc mấy tiếng. Vỡ. Giờ đang chơi bóng 3, đc 1 hôm rồi, dự là nay mai sẽ hỏng :(
Em oánh hộp Yinhe 6 quả cả tháng nay chưa hết. Phòng em chơi sàn đá hoa, phòng rất chật, có 2 bàn, xung quanh vách nhôm kính. Sao bác oánh phá bóng à?

Em oánh hộp Yinhe 6 quả cả tháng nay chưa hết. Phòng em chơi sàn đá hoa, phòng rất chật, có 2 bàn, xung quanh vách nhôm kính. Sao bác oánh phá bóng à?

Chắc cũng không phải phá bóng đâu ạ. Em đánh đợt nào ko vào cạnh vợt thì bền dã man, có khi đánh hơn 1 tuần không hỏng, mà chưa hỏng thì đã cho người khác rồi, còn có hôm đánh không vào tay, chẳng may phang mạnh vào cạnh vợt 1 buổi vỡ mất 2-3 quả.

Bình luận từ Facebook