用手指打球是博士班程度 - CHƠI BÓNG BẰNG CÁC NGÓN TAY

Longtroc

Trung Uý
nhưng để yên thế thì không đánh được phải bác ạ
Em thấy kể cả khi giao bóng cũng vậy, 3 cái ngón tay kia thả lỏng thi tăng tốc cổ tay nó mới hiểm , dưng e éo dán thử khi giật Fh vì sợ phi mẹ nó vợt vào mặt bạn chơi :D

thành đề

Đại Uý
Em thấy kể cả khi giao bóng cũng vậy, 3 cái ngón tay kia thả lỏng thi tăng tốc cổ tay nó mới hiểm , dưng e éo dán thử khi giật Fh vì sợ phi mẹ nó vợt vào mặt bạn chơi :D
vầng, cầm 3 ngón thì linh hoạt nhưng lại thiếu độ chắc chắn ổn định. có 1 cách là đánh bh thì ngón cái duỗi, ấn vào mặt vợt, khi chuyển qua fh thì ngón cái quặp vào cán thì góc vợt tự ổn định lại nhưng em chưa thử nghiệm được nhiều, cầm thiên về fh cho cả bh và fh thì vẫn ổn định hơn.

thequang_bocthep

Trung Sỹ
Nguyên văn bằng tiếng Hán:
用肩打球是小學程度,
用肘
打球是中學程度,
手腕打球大學程度,
手指打球博士班程度

tạm dịch là:
Đánh bóng bằng vai là trình độ tiểu học
Đánh bóng bằng khuỷu tay là trình độ trung học
Đánh bóng bằng cổ tay là trình độ đại học
ĐÁNH BÓNG BẰNG NGÓN TAY LÀ TRÌNH ĐỘ TIẾN SĨ

Đã bác nào thử cầm vợt bằng các ngón tay và không nắm vào cán vợt chưa, kiểu ôm cần đàn guitar để đánh bóng ấy.

Nếu có, cho em xin kinh nghiệm

Nếu bác nào chưa thử, thử đi, sẽ thấy cả một thế giới mới.

Ban đầu em cũng nghĩ là sẽ bị văng vợt, tuột vợt. Thực tế là không, em văng FH và BH thì chắc chả ai bảo nhẹ, thế mà bóng cực ổn, xoáy, và cực kỳ chính xác.

Trải nghiệm đi các bác, em cảm như chỉ thay cách cầm vợt, mà các đối ngày thường trở nên tuột hẳn, không còn bóng khó nữa
Đánh bóng bằng mồm là trình độ GIÁO SƯ

LangThang

Đại Uý
Nguyên văn bằng tiếng Hán:
用肩打球是小學程度,
用肘
打球是中學程度,
手腕打球大學程度,
手指打球博士班程度

tạm dịch là:
Đánh bóng bằng vai là trình độ tiểu học
Đánh bóng bằng khuỷu tay là trình độ trung học
Đánh bóng bằng cổ tay là trình độ đại học
ĐÁNH BÓNG BẰNG NGÓN TAY LÀ TRÌNH ĐỘ TIẾN SĨ

Đã bác nào thử cầm vợt bằng các ngón tay và không nắm vào cán vợt chưa, kiểu ôm cần đàn guitar để đánh bóng ấy.

Nếu có, cho em xin kinh nghiệm

Nếu bác nào chưa thử, thử đi, sẽ thấy cả một thế giới mới.

Ban đầu em cũng nghĩ là sẽ bị văng vợt, tuột vợt. Thực tế là không, em văng FH và BH thì chắc chả ai bảo nhẹ, thế mà bóng cực ổn, xoáy, và cực kỳ chính xác.

Trải nghiệm đi các bác, em cảm như chỉ thay cách cầm vợt, mà các đối ngày thường trở nên tuột hẳn, không còn bóng khó nữa
Đây là trình tiểu hay trung học nhỉ:

chilinh141

Trung Uý
Ma Long đã đạt trình độ tiến sỹ rồi ta. Thấy khi đánh trái ngón cái tự động sử dụng theo quán tính luôn rồi.

chilinh141

Trung Uý
Tiến sĩ bé so với ML - Đánh bằng đầu là trình của Ma Long.
Có vẻ vậy, đến tuổi này có vẻ tất cả kỹ thuật đã đến đỉnh rồi. Sửa theo thời thế ko còn kịp. chi bằng dùng đầu ăn nhiều Huy chương huy hoàng cuối sự nghiệp.

LangThang

Đại Uý
Có vẻ vậy, đến tuổi này có vẻ tất cả kỹ thuật đã đến đỉnh rồi. Sửa theo thời thế ko còn kịp. chi bằng dùng đầu ăn nhiều Huy chương huy hoàng cuối sự nghiệp.
Trình như ML thì các động tác kỹ thuật đã trở thành ngôn ngữ tự nhiên của cơ thể, sử dụng ngôn ngữ thì đương nhiên là bằng đầu.

chilinh141

Trung Uý
Trình như ML thì các động tác kỹ thuật đã trở thành ngôn ngữ tự nhiên của cơ thể, sử dụng ngôn ngữ thì đương nhiên là bằng đầu.
Câu này hơi khó hiểu: ngôn ngữ nên thay bằng cảm nhận, cảm giác hay phản xạ bản năng gì đó hay hơn.

Bình luận từ Facebook