Cho mình hỏi Hỏa Châu : Cốt vợt Clipper cr Pro đánh combo nào là phù hợp?

sondt85

Trung Uý
Hỏa Châu giúp mình đưa 1 combo Tàu-Nhật và 1 combo Nhật-Đức giúp mình với.
Cốt này với P900 có giống nhau không? Vì mình thấy cốt này kết hợp với Battle 2 (49 độ) không hợp lắm !

sondt85

Trung Uý
Nhờ mọi người giúp với ạ ! Đặc biệt là combo tàu đạo ạ.
Ngoài Combo Nhật Đức : Calibra spin (FH) + Calibra sound (BH) thì mình sài combo cả 2 mặt acuda S2 được ko??

Acoustic

Đại Uý
Cốt này với P900 có giống nhau không? Vì mình thấy cốt này kết hợp với Battle 2 (49 độ) không hợp lắm !
Mặt Battle 2 chuyển nhượng lại ko bạn

sondt85

Trung Uý
Mặt Battle 2 chuyển nhượng lại ko bạn
Mình dùng mà, chuyển nhượng gì đâu :).Mình đang loay hoay combo về Clipper cr pro, công nghệ cr làm cho bề mặt cứng đanh, kết hợp mặt tương đối khó.
Loay hoay mãi các cốt treiber K, Vis,Long 5, rồi Clipper rồi vẫn thấy không ổn lắm.

Acoustic

Đại Uý
Mình dùng mà, chuyển nhượng gì đâu :).Mình đang loay hoay combo về Clipper cr pro, công nghệ cr làm cho bề mặt cứng đanh, kết hợp mặt tương đối khó.
Loay hoay mãi các cốt treiber K, Vis,Long 5, rồi Clipper rồi vẫn thấy không ổn lắm.
Clipper cr thì mình chơi với Battle 2 rồi, thấy hay. Còn pro thì chưa. Long 5 đánh tàu cũng ổn. Nhưng giờ mình yêu King 3 hơn

Dòng Clipper thì hợp với nhiều mặt vợt bạn ạ. Có điều khi chơi mặt Tàu bạn nên kết hợp với mặt thật cứng. Battle 2 cũng được nhưng phải cứng tầm 41-42 độ. Tư vấn kiểu này thì rất khó vì vấn đề là bạn ko hợp với bộ vợt đó thôi chứ không phải bản thân mặt và vợt ko hợp nhau.
Nếu tư vấn dễ hơn thì bạn cho mình biết giơ đánh, sở trường, sở đoản và bộ vợt cũ ra sao, cảm giác hài lòng và ko hài lòng ở điểm nào.
Nói chung chung như trên mà tư vấn cũng giống như bảo tôi đau bụng, bác sĩ cứ thế chữa bừa dễ đi tù lắm.
Cây này và cây P900 khác nhau rất nhiều. P900 đàn hồi hơn rất nhiều, quả giật cắm, vọt hơn nhưng khó chơi hơn.

sondt85

Trung Uý
Dòng Clipper thì hợp với nhiều mặt vợt bạn ạ. Có điều khi chơi mặt Tàu bạn nên kết hợp với mặt thật cứng. Battle 2 cũng được nhưng phải cứng tầm 41-42 độ. Tư vấn kiểu này thì rất khó vì vấn đề là bạn ko hợp với bộ vợt đó thôi chứ không phải bản thân mặt và vợt ko hợp nhau.
Nếu tư vấn dễ hơn thì bạn cho mình biết giơ đánh, sở trường, sở đoản và bộ vợt cũ ra sao, cảm giác hài lòng và ko hài lòng ở điểm nào.
Nói chung chung như trên mà tư vấn cũng giống như bảo tôi đau bụng, bác sĩ cứ thế chữa bừa dễ đi tù lắm.
Cây này và cây P900 khác nhau rất nhiều. P900 đàn hồi hơn rất nhiều, quả giật cắm, vọt hơn nhưng khó chơi hơn.
Mình đang sử dụng Clipper cr pro, cảm giác độ nảy giữa 2 vùng phân cách nhau bởi vòng màu đỏ rất khác nhau.
Trước đây mình dùng combo : Treiber K ,FH battle 2, BH rasant grip.Sở trường là giật phải đều, trái thì chỉ kê chặn đẩy là chủ yếu.Cảm giác thiếu lực mà vẫn dùng mặt tàu nên mình mua con Clipper cr pro này (88g), nhưng đánh ko như ý (FH:H8, BH:H8).Vấn đề ở đây là giật tụt rất nhiều với cùng 1 thao tác, và cảm giác độ nảy giữa vùng phân cách bởi cái vòng màu đỏ rất khác nhau.Ko biết có ai bị như mình ko.
Vậy nhờ Hỏa châu tư vấn 1 combo tàu đạo và 1 combo nhật đức nhé !

Mình đang sử dụng Clipper cr pro, cảm giác độ nảy giữa 2 vùng phân cách nhau bởi vòng màu đỏ rất khác nhau.
Trước đây mình dùng combo : Treiber K ,FH battle 2, BH rasant grip.Sở trường là giật phải đều, trái thì chỉ kê chặn đẩy là chủ yếu.Cảm giác thiếu lực mà vẫn dùng mặt tàu nên mình mua con Clipper cr pro này (88g), nhưng đánh ko như ý (FH:H8, BH:H8).Vấn đề ở đây là giật tụt rất nhiều với cùng 1 thao tác, và cảm giác độ nảy giữa vùng phân cách bởi cái vòng màu đỏ rất khác nhau.Ko biết có ai bị như mình ko.
Vậy nhờ Hỏa châu tư vấn 1 combo tàu đạo và 1 combo nhật đức nhé !
Clipper là dòng êm nên có lẽ là bạn không hợp với nó.
Chơi vợt dày hơn, nảy hơn thì sợ không đàn hồi, ko phát huy được mặt Tàu.
Có lẽ bạn nên chuyển sang dòng ZLC thay vì ALC. Bạn thử chơi Zhang Jike ZLC hoặc Timo Boll ZLC xem sao.

Lớp cứng CR của cốt Clipper CR dĩ nhiên là làm cây vợt nảy hơn, cộng thêm phần ngoài vạch đỏ cũng nằm xa Sweetspot của cây vợt nên càng làm sự khác biệt về độ nảy lớn hơn. Tuy nhiên mình nghĩ bạn cũng ko nên để ý điểm này vì chẳng mấy khi đánh bóng vào vùng đấy, trừ khi giao bóng hoặc bắt ngắn. Mà bắt ngắn hoặc giao bóng mà chỗ đấy xịt hơn thì không ảnh hưởng gì cả.

Nếu bạn chơi mặt Tàu mà thấy xịt quá nên chuyển qua mặt Palio Blitz 2010. Mình đánh mặt Tàu lâu năm, sau phải bỏ vì thể lực không cho phép. Mình chuyển qua nhiều dòng mặt nhưng cuối cùng chỉ có Blitz là OK nhất vì tốc độ cao hơn nhiều mà độ bám cực tốt. Ngoài ra Tenergy 05 cũng là 1 lựa chọn rất hay.

Bên trái bạn chơi chặn nhiều, thì dòng Rasant Beat sẽ OK hơn, hoặc đổi qua Palio Macro Pro cũng cực hay. Mặt này chặn đẩy ngon, thi thoảng đấm trái cũng rất thích.

luckyluckedh

Đại Uý
Clipper cr mình thấy fh chơi h3 39 độ là ok không cần tune, cho cảm giác dễ đánh, xoáy tương đối, bám bóng dễ, bh chơi mặt mềm chậm sẽ chặn đẩy tốt. Clipper cr nghiên về lực nhiều hơn. Nói chung do kỹ thuật của bác nữa. Bác đòi mặt đáp ứng nhu cầu cảm giác của bác thì ng khác khó tư van trừ khi bác chịu khó mua nhieu loại thử thì mới có nhận xét chính xác mà thế thì dễ loạn đao :D

KingSpeedBP

Trung Uý
Clipper cr mình thấy fh chơi h3 39 độ là ok không cần tune, cho cảm giác dễ đánh, xoáy tương đối, bám bóng dễ, bh chơi mặt mềm chậm sẽ chặn đẩy tốt. Clipper cr nghiên về lực nhiều hơn. Nói chung do kỹ thuật của bác nữa. Bác đòi mặt đáp ứng nhu cầu cảm giác của bác thì ng khác khó tư van trừ khi bác chịu khó mua nhieu loại thử thì mới có nhận xét chính xác mà thế thì dễ loạn đao :D
Em chơi cr thường h3 40 với ten 05 trái hợp lí ko bác

sondt85

Trung Uý
Bác đánh thử Clipper cr pro với mặt tàu naò chưa?Với battle 2 thì thế nào. bản pro nhé, bản thường mình chưa đánh bao giờ.

Bình luận từ Facebook