Cho hỏi cốt TamCa có gì đặc biệt ????

jun2502

Binh Nhì
Em đi chơi BB thấy trên 1 số cốt vợt Butterfly có dán nhãn TamCa, lên mạng search thì có 3 loại
+ Tamca 5000 :
+ Tamca Sadius :
+ Tamca Gergery :
Cho em hỏi 3 cốt đó khác nhau như thế nào ? và cốt có dán nhãn TamCa thì ra sao ????

Ruahoguom

Thiếu Uý
Em đi chơi BB thấy trên 1 số cốt vợt Butterfly có dán nhãn TamCa, lên mạng search thì có 3 loại
+ Tamca 5000 :
+ Tamca Sadius :
+ Tamca Gergery :
Cho em hỏi 3 cốt đó khác nhau như thế nào ? và cốt có dán nhãn TamCa thì ra sao ????

Câu hỏi tương đối khó!
Bác hỏi tamca ULC thì em biết!

Radical

Moderator
Butterfly có công nghệ vợt carbon là Tamca5000 (Sadius, Schlager carbon, Gergely/ Gergely alpha/ Gergely 21, Primorac carbon, Fukuhara, Timoboll T5000, Innerforce T5000, .... ) và TamcaULC (Kreanga carbon, Ishilion, Holycrown, ....)

3 vợt của bạn hỏi đều có nhãn là Tamca5000 cả chứ không phải là Tamca Sardius, Tamca Gergely.

jun2502

Binh Nhì
Butterfly có công nghệ vợt carbon là Tamca5000 (Sadius, Schlager carbon, Gergely/ Gergely alpha/ Gergely 21, Primorac carbon, Fukuhara, Timoboll T5000, Innerforce T5000, .... ) và TamcaULC (Kreanga carbon, Ishilion, Holycrown, ....)

3 vợt của bạn hỏi đều có nhãn là Tamca5000 cả chứ không phải là Tamca Sardius, Tamca Gergely.

Ra là thế :D, thanks bác nhiều

xukaka

Đại Tá
Tamca 5000 để chỉ các dòng cốt vợt sử dụng công nghệ CACBON TAMCA5000, các cốt vợt bán hỏi đều sử dụng chung công nghệ Tamca5000 chứ không có Tamca Sadius, Tamca Gergery. Công nghệ Tamca5000 có cấu tạo là thường sử dụng 2 lớp Cacbon, các lớp còn lại là gỗ, cacbon nhằm làm tăng độ cứng và độ nảy của cốt vợt.

Hạ Xanh

Binh Nhất
Biết là nhw vậy nhưng minh mơi chơi thấy nói tem bạc bà tem đông có thê giải thích giup không bác xukaka nghe bác cung hiểu về dòng này em đang muôn chơi dòng này

Duc_NM

Đại Tá
Biết là nhw vậy nhưng minh mơi chơi thấy nói tem bạc bà tem đông có thê giải thích giup không bác xukaka nghe bác cung hiểu về dòng này em đang muôn chơi dòng này
Tem đồng là thời trước 2006, sau 2006 Butter chuyển sang tem bạc. Thời gian càng dịch về trước thì gỗ đẹp và già càng còn nhiều nên cốt chất lượng hơn, thêm nữa gỗ càng để lâu mà bảo quản tốt thì càng quý. Mà cũng có thể do vấn đề tâm lý kiểu "Đồ Cổ" thì phải đắt :D

bachikho

Đại Tá
chả biết các bác cảm nhận siêu thế nào chứ nói chuyện với các cao thủ hàng đầu bạn tui (cỡ kiện tướng QG hay vô địch thành phố vài năm), tụi nó đều bảo chả khác j nhau, cứ cốt mới mà mua, chả việc j phải phí tiền cho cốt đời cũ???

subin

Đại Tá
Tem đồng là thời trước 2006, sau 2006 Butter chuyển sang tem bạc. Thời gian càng dịch về trước thì gỗ đẹp và già càng còn nhiều nên cốt chất lượng hơn, thêm nữa gỗ càng để lâu mà bảo quản tốt thì càng quý. Mà cũng có thể do vấn đề tâm lý kiểu "Đồ Cổ" thì phải đắt :D

chính xác như bác này nói, quan trọng là sở thích người sưu tầm nữa

Duc_NM

Đại Tá
chả biết các bác cảm nhận siêu thế nào chứ nói chuyện với các cao thủ hàng đầu bạn tui (cỡ kiện tướng QG hay vô địch thành phố vài năm), tụi nó đều bảo chả khác j nhau, cứ cốt mới mà mua, chả việc j phải phí tiền cho cốt đời cũ???
Thì nó cũng là vấn đề tâm lý mà bác. Em thì không quen với việc thay đổi cốt liên tục vì cảm giác với quả bóng nó bị sai lệch nên đổi cốt hay bị xuống bóng, còn có nhiều bác khác có sở thích đổi cốt thì khéo mỗi lần đổi lại cho cảm giác mới lạ hơn, hưng phấn hơn, đánh hay hơn...lên bóng hơn :D

8xOnline

Trung Uý
So sánh các dòng vợt khác thì không biết, riêng dòng Sarsius bạc, đồng có và k series, luôn cả lùn (Con lùn này em chưa thử) nó khác nhau 1 trời một vực các bác nhé.
Chẳng qua trình các bác chưa đến cảnh giới nên chưa cảm nhận được thôi.
Sorry nếu có đụng chạm đến lòng tự ái của bác nào đó nhé. Nếu chưa thử thì nên thử, vạn lần đừng nghe người khác.!

8xOnline

Trung Uý
Co sori va ko co thì sao bac 8x giải thích rõ đcj không
Em có thể trả lời bác, bác cứ phone em, trên này toàn pro em không dám múa rừu qua mắt thợ bác nhé.
Em tặng bác câu: Trăm nghe không bằng 1 thấy, ngàn thấy không bằng 1 sờ, vạn lần sờ không bằng 1 thử. Nếu bác ở Biên Hòa cứ ghé Lục Quân 2, em trao trinh cho bác cả 3 em để bác thử 1 buổi.
Nhưng khổ cái là em vẫn thích XO yêu dấu của em, vì tánh em chung thủy, yêu ngay từ lần đầu tiên quan hệ bác ạ.

xukaka

Đại Tá
Mình thấy cốt càng sau này càng dễ đánh. 2 cốt mua như nhau đánh cũng cho cảm giác khác nhau, mút dán vào lột ra dán lại cũng đánh cảm giác khác nhau. Chính vì thế "môn bóng bàn" tốn kém là thế..........kha kha

Bình luận từ Facebook