Cho em xin ít review về cốt Leoviz Sapphire

Bác nào từng chơi qua cho em xin ít cảm nhận và nên kết hợp với mặt nào cho phù hợp ạ?
Cốt cân bằng, tốc độ tốt, êm, bám xoáy trung bình, góc bắn trung bình. Bạn nên kết hợp với Palio Blitz Soft hoặc Aeolus 425, Acuda P2, Rakza 7 Soft... sẽ rất hợp cho giơ đánh 2 càng, giật moi hoặc giật vỗ đều được. Đấm trái và chặn đẩy cũng rất khá.
Gò bóng thì hơi khó do độ nảy khá cao.

gakuteo

Đại Tá
Cốt cân bằng, tốc độ tốt, êm, bám xoáy trung bình, góc bắn trung bình. Bạn nên kết hợp với Palio Blitz Soft hoặc Aeolus 425, Acuda P2, Rakza 7 Soft... sẽ rất hợp cho giơ đánh 2 càng, giật moi hoặc giật vỗ đều được. Đấm trái và chặn đẩy cũng rất khá.
Gò bóng thì hơi khó do độ nảy khá cao.
Cảm ơn bác nhiều nhé

gakuteo

Đại Tá
Trải nghiệm thấy thế nào a, oánh mặt mềm phù hợp mà ..! A điện thẳng cho Hoả Châu là tìm được mặt phù hợp
Tạm ổn thôi e ak, bắn trái, flick và bạt hay nhưng a chưa khống chế được quả giật, chắc do a đánh vs mặt ten 64 fx nên như vậy

Bác nào từng chơi qua cho em xin ít cảm nhận và nên kết hợp với mặt nào cho phù hợp ạ?

Trong giới nghiệp dư miền Bắc có 3 VĐV khá nổi tiếng dùng Leoviz Sapphire và đạt được khá nhiều thành tích là Phong Hải Dương, Hòa Say và Tuấn Bách Khoa.

VĐV Nguyễn Quang Hòa, tức Hòa Say (Áo vàng) thời còn đánh cây Sapphire:
Hòa theo giơ đánh phòng thủ khá tiêu cực, có phản công nhưng ít, sử dụng kỹ thuật chặn đột kích khá nhiều.
Hòa dùng Sapphire với Tenergy 05 bên phải và Xiom Vega Euro bên trái tại thời điểm quay video dưới đây:
(Video chỉ mang tính chất có thêm thông tin tham khảo về cách sử dụng)

Last edited:
Cái này cứ hỏi Tuấn ( Nam Định) là rõ nhất!

Tuấn Nam định chơi cây Leoviz Topaz thử nghiệm. Vì chưa chính thức bán ra thị trường nên dán tạm tem Sapphire thôi bạn ạ.

Có khả năng bạn nhầm sang anh Tuấn Bách Khoa.

VĐV Tuấn Bách Khoa (Tuấn thỏ), thời đỉnh cao là Top 5 nghiệp dư miền Bắc.
Anh Tuấn theo giơ phòng thủ phản công, lối chơi lãng tử, đẹp mắt, có nhiều người thích.
Video dưới đây không phải khi anh Tuấn đánh Sapphire (Từ năm 2012). Tuy nhiên từ khi chuyển sang Sapphire thì anh Tuấn cho rằng cốt này hợp hơn là cốt trước đây sử dụng (Schlager Carbon). Anh Tuấn kết hợp Leoviz Sapphire với Yasaka Mark V.

Last edited:
VĐV Phong Hải Dương (Phong lông) hiện cũng nằm trong Top 10 nghiệp dư (Hạng A) hiện nay. Phong nổi lên từ giải Top Nghiệp Dư Miền Nam đấu với Miền Bắc với thành tích thắng được Phú sóc.
Phong trước đây đánh 1 càng, từ khi chuyển sang Sapphire thì thấy có thêm càng trái, là giơ tấn công bạo liệt.
Phong dùng Leoviz Sapphire cùng với Hexer HD và Tenergy 05. Tuy nhiên bên mình khuyến cáo là combo này rất nhanh và xoáy, trình độ nghiệp dư chưa tốt hẳn về kỹ thuật và thể lực rất khó khống chế.

Sơn lợn, Phong lông, Hưng đen, Thái mèo, Quý Tài là 5 VĐV nghiệp dư hàng đầu Hải Dương hiện nay.

Dưới đây là 1 số video tham khảo sau khi Phong chuyển qua Sapphire, Phong là VĐV mặc áo đen.

Last edited:

chu kim thanh

Trung Uý
Tạm ổn thôi e ak, bắn trái, flick và bạt hay nhưng a chưa khống chế được quả giật, chắc do a đánh vs mặt ten 64 fx nên như vậy
Nhanh quá về bộ không kịp hả a hay sao, quan trọng giờ là phối mặt hợp lối đánh
A @phi hung ơi, a minh oánh 2 càng e nhớ k nhầm là FH ten 05 , BH donic acuda s2 với con leovis saphire này phải k a , xác nhận dùm e phát cho a @gakuteo trải nghiệm qua 2 mặt này xem hợp k

phi hung

Đại Tá
À đúng, e quên , miếng đen mizuno k rõ mizuno gì..!
Cốt cứng nẩy cóc cóc mà a minh oánh với ten 05 cũng tài a nhỉ
Đánh nhiều thành quen em ơi,mới cả mấy ô chỉ biết chơi ko tìm cốt mút để khai thác lối đánh của mình thì cũng hơi thiệt vì biết đâu còn lên thêm bóng :)

Bình luận từ Facebook