Cho em hỏi cốt vợt nào thuần gỗ hay!!!

lamtq

Đại Tá
Pert Korbel e ah
Cây này mình có nghe, nhưng nói thật mình giờ chỉ thích sử dụng những cây vợt tốc độ same same Acoustic mà độ kiểm soát càng cao càng tốt. Chỉ có điều Acoustic hơi rung, đánh mút tàu thì hợp, nhưng giờ chuyển sang mút nhật, đức thì ưa cốt đằm tay hơn. Đang nghiên cứu xem có cây nào vậy không.

Marko

Binh Nhất
Em là người rất khó tính test vũ khí nhưng bị p700 và Ten trinh phục hoàn toàn. Có điều mang cá cây này hơi khó cầm nên phải sửa lại
em mua cũ cây P500 cán ST mà mang cá 2 bên ko cân. có phải tại cấu tạo nó thế hay là do họ mài ạ?

Nam_HaiDuong

Đại Tá
em mua cũ cây P500 cán ST mà mang cá 2 bên ko cân. có phải tại cấu tạo nó thế hay là do họ mài ạ?
Nếu bạn đã chơi quen kiểu mang cá đó rồi thì sẽ ko cấn còn nếu chơi dòng buter mà chuyển qua ko cấn thì chắc họ mài rồi. Thấy bảo mang cá loại này tư vấn thiết kế bơi Tàu Khựa nên nó thế. Khó cầm sâu

Marko

Binh Nhất
ko cân tức là 2 bên mang cá ko giống nhau ấy ạ. 1 bên cầm nông, 1 bên cầm sâu. ko lẽ họ chỉ mới mài 1 bên ạ@@
Nếu bạn đã chơi quen kiểu mang cá đó rồi thì sẽ ko cấn còn nếu chơi dòng buter mà chuyển qua ko cấn thì chắc họ mài rồi. Thấy bảo mang cá loại này tư vấn thiết kế bơi Tàu Khựa nên nó thế. Khó cầm sâu

luckyluckedh

Đại Uý
P700 là cây cứng nhất anh chơi, cảm giác rất chắc chắn. Clipper rung hơn chút
Cây avx p700 e có tham khảo diễn đàn nước ngoài thấy nó bào là ngoài ayous, limba thì lớp thứ 2 là gỗ meranti gì đấy có tính chất tương tự limba nhưng cứng hơn có lẽ về thế mà cứng hơn và tốc độ cao hơn clipper. Clipper ở nước ngoài luôn dẫn đầu danh sách các cốt thuần gỗ về khả năng kiểm soát, tạo xoáy. Cá nhân em cầm stiga clipper đánh thì thấy nó dẻo lưu bóng lâu, độ bắn bóng cao. Mà dường như tất cá những dòng thuần gỗ chơi hay như Butter pet korbel, sk7, p700, clipper, dhs long 3 v.v... đều tận dụng cách xếp gỗ ayous (đàn hồi cao) làm trọng tâm, limba (tăng độ lưu bóng) bên ngoài làm chủ đạo thì phải nhưng lý thuyết là thế còn khi cầm chơi có lẽ mỗi người sẽ cảm nhận khác nhau vì cùng 1 cấu trúc nhưng gỗ, keo dán gỗ nó lại ảnh hưởng tới cảm giác bóng của người chơi trong đó stiga chắc có kinh nghiệm cao trong mấy cái này.

tosiosHD

Đại Tá
Acoustic hoặc Tennor, nếu máu thì thêm cây Violins nữa cho vui cửa vui nhà :D
+ Muốn chọn Quân sư bày binh bố trận, chỉ cần 1 trong 2 người Gia Cát Lượng hoặc Phượng Sồ; muốn chọn cỗ máy ghi bàn trong bóng đá hiện đại, chỉ cần chọn 1 trong 2 người Ronaldo hoặc Ibrahimovic; muốn chọn cốt thuần gỗ hay để công thủ toàn diện, chỉ cần chọn 1 trong 2 cốt Tenor hoặc Acoustic. Haha.
Và cuối cùng là phụ thuộc vào kỹ thuật của người chơi, đó mới là yếu tố cốt lõi nhất!!!

hambongban

Binh Nhì
cho em hỏi tí, thi đấu quốc tế không dùng cốt vợt có cacbon hay chất phụ gia nào khác phải không ạ, em đọc thông tin ở đâu đó nói thế, em muốn xác định thông tin chính xác để khi giao lưu nói với anh em cho đúng thôi, chứ không biết lỡ nói sai họ cười chết... :Do_O

Bình luận từ Facebook