Cho em hỏi cốt vợt nào thuần gỗ hay!!!

Linh69

Đại Tá
Cốt gỗ hay nhất phải nói đến cốt energy kỳ diệu (magic energy), bản thân cái tên đã nói lên tất cả, cốt 5 lớp, lớp ngoài Limba, độ dầy 6,2 mm, cảm gác hơi rung, bám xoáy, cán ST. giá hạt dẻ, 200k. Nguồn HC, số lượng 2 cái. Bạn nào quan tâm thì đáp gạch.
Bác cho em vào email đi - Linhmai69@gmail.com
Bác có vẻ sưu tầm nhiều cốt nhỉ!

tiachop

Thượng Tá
Hay nhất thì em không dám nói. Đối với em thì em chơi một số cốt rồ cốt gỗ là Mazunov, Donic Offensive, rồi đám Andro như Temper tech, Cs7 rồi Acoutics, Tenor, Kinh II thì 3 cây sau em thấy hay. Acoustic thì hơn King II và Tenor về kiểm soát, nhưng đánh trái kém hơn, tốc độ thấp hơn. Do đó nếu bác chủ thớt đang chơi các dòng tốc độ cao muốn chuyển sang cốt gỗ thì nên chơi cây Tenor hoặc King II, ngược lại nếu chơi từ các cây tốc độ thấp thì có thể chơi Acoustic. Em đã chơi nhiều cốt khác nữa ALC, ZLC, Titanium có cả nhưng giờ lại quay lại Nittaku Acoustic, cảm giác vào bóng và kiểm soát của NA rất thích.

Ttfan2012

Đại Tá
Mình đánh mặt Tàu và đã sử dụng qua khá nhiều loại cốt gỗ thuần nhưng chỉ lưu lại đc một số cây mà mình cho là hợp với mặt Tàu nhất trong bộ sưu tập Thất kiếm của mình đó là: Infinity VPS V pro, Long III, Rosewood nct V pro, Yeo, Hao 1 và Nittaku Acoustic.

hungtv2002

Đại Tá
Mình đánh mặt Tàu và đã sử dụng qua khá nhiều loại cốt gỗ thuần nhưng chỉ lưu lại đc một số cây mà mình cho là hợp với mặt Tàu nhất trong bộ sưu tập Thất kiếm của mình đó là: Infinity VPS V pro, Long III, Rosewood nct V pro, Yeo, Hao 1 và Nittaku Acoustic.
Rosewood xo thế nào bác...

Bình luận từ Facebook