cho em hỏi cẳng chân

Heo con

Đại Tá
cho em hỏi, sau 2 tháng tập bb, mấy bữa này em có cảm giác dây chằng nó xê xịch khu vực mắt cá chân trái . Vậy em bị gì vậy ạ? cho em biết để khắc phục hoặc giải nghệ môn này @@

phuongnguyen

Đại Tá
cho em hỏi, sau 2 tháng tập bb, mấy bữa này em có cảm giác dây chằng nó xê xịch khu vực mắt cá chân trái . Vậy em bị gì vậy ạ? cho em biết để khắc phục hoặc giải nghệ môn này @@
Bị lật mắt cá chân à??? Do di chuyển ngang kém, k nhấc chan và nhảy mà cứ lếch ....
Ca này khó, đau lâu hết.

hungvu19

Trung Uý
Đại tá về hưu được rồi. Xác nhận đã có đóng góp cho sự nghiệp phát triển bóng bàn Vietnam.

Trắng Đen

Thượng Tá
Đau không, sưng không. Ko có thì ko sao.
ngược lạ:
1. gút
2. giầy dzỏm
3. Ko khởi động kỹ, đánh hùn hụt, ham bóng.
4. Mau vào viện mà khám, cái org chém gió trình đại tá còn chưa chắc là cao thủ bóng bàn huống hồ là y học. ;)

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Nghỉ một thời gian, kiếm thuốc đông y mà xài bác ạ.

Tin Nguyen

Trung Sỹ
nghe ớn vậy, ít chơi lại nó hết á
Có gì mà ớn anh, chơi thể thao lỡ chấn thương, nếu là bong gân thì tự chữa, còn lại cảm thấy chạm đến xương , cơ, hay mấy chỗ khớp thì cứ bệnh viện thẳng tiến, vô nó khám xét nghiệm, cần thì chụp x-quang phát là nó tư vấn cho nên dưỡng thế nào. :rolleyes:
Chả tốn nhiêu nhưng chắc ăn và dưỡng đúng cách nó nhanh hết để quất tiếp ;)

miziru

Thượng Tá
Thể thao thì vấn đề chấn thương là bình thường. Em có đợt bị đau khớp vai hơn 3 tháng, chưa khỏi đã đánh, đánh lại đau cứ như vậy 3 tháng, mà nghiền có bỏ được đâu, nhiều hôm lên xem anh em chơi cho đỡ nghiền. Nhưng khuyên bác nếu bị đau thì nên tạm nghỉ hoặc tập nhẹ nhàng bài khác, sao cho ít ảnh hưởng đến phần bị đau cho đỡ vật là được rồi.

Heo con

Đại Tá
Đau không, sưng không. Ko có thì ko sao.
ngược lạ:
1. gút
2. giầy dzỏm
3. Ko khởi động kỹ, đánh hùn hụt, ham bóng.
4. Mau vào viện mà khám, cái org chém gió trình đại tá còn chưa chắc là cao thủ bóng bàn huống hồ là y học. ;)
ko đau ko sưng, ít di chuyển 1 hôm là bt à, nhưng em sợ nó bị bệnh nên đề phòng trước

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Thế thì là bình thường thôi. NVL:
1. giảm trọng lượng cơ thể
2. khởi động kỹ trước khi đánh bóng (bài khởi động đủ cực dài, và cực kỳ đủ bộ phận, chứ không phải dướn cái chim, chổng cái mông là xong đâu, thích thì lên youtube xem gấp)
3. thay ngay giầy xịn đi @bachikho đang thanh lý hàng xịn giá fake kìa
4. tăng cường giảng dạy giáo dục cho bà xã để tối được bóp chân, còn trong lúc đó ông làm gì thì tôi không khuyên :p

Heo con

Đại Tá
Thế thì là bình thường thôi. NVL:
1. giảm trọng lượng cơ thể
2. khởi động kỹ trước khi đánh bóng (bài khởi động đủ cực dài, và cực kỳ đủ bộ phận, chứ không phải dướn cái chim, chổng cái mông là xong đâu, thích thì lên youtube xem gấp)
3. thay ngay giầy xịn đi @bachikho đang thanh lý hàng xịn giá fake kìa
4. tăng cường giảng dạy giáo dục cho bà xã để tối được bóp chân, còn trong lúc đó ông làm gì thì tôi không khuyên :p
mới sắm đôi Pan anh ạ, đẹp vãi

Bình luận từ Facebook