Cho e hoi ve cot vot Mazunov.

Thảo luận trong 'Butterfly' bắt đầu bởi storm, 9 Tháng mười 2012.

1. storm

storm Member

Loai cot Mazunov la cot thuan go, co trong luong lon, vay e hoi cac ace la loai cot nay thich hop voi mat vot nao nhat a? ai bit cho e y kien voi?
  2. Radical

Radical Moderator

Dán mặt Andro Plasma 470 hoặc Donic JoGold hoặc Stiga Innova UL đi bạn, vừa nhẹ vợt mà đánh rất hợp.
  3. dung6934atp

dung6934atp Active Member

Mazunov nhìn chung dễ tính, gắn với mặt nào cũng được. Vấn đề là phụ thuộc vào lối chơi của bạn thôi. Tất nhiên, theo nhà sản xuất, nó nặng 105g, vì vậy kết hợp với mút nhẹ cho dễ xoay trở bạn ạ!
  4. storm

storm Member

Mình sẽ tiếp thu ý kiến của ae, thanhk mọi người nhìu nhé
  5. son_canloc

son_canloc Well-Known Member

Cây này bỏ thì tiếc mò thì sâu . Mình nặng 70kg ,sức khoẻ tương đối , có thời gian dài chơi Bóng chuyền + Cầu lông ( tay chân thuộc dạng cứng ) nhưng khi kết với E này giống như Vợ chồng trái tính vậy . Trọng lượng quá nặng , trước dùng Mặt Nhật giờ bóc hết dán 729 -2 mới tạm ổn
    Nó chỉ phù hợp với lối Chặn , Đẩy , Tấn công nhanh ... khó khăn với người thiên về Cổ tay , đặc biệt là quả Vẩy trái trên bàn ... Đó chỉ là cảm nhận của riêng mình ACE nào có cùng suy nghỉ và đã tìm ra cách khắc phục xin chia sẻ . Thanks nhìu
  6. dung6934atp

dung6934atp Active Member

Theo trình thì bắt đầu đánh sử dụng cả cánh tay, sau đến cẳng tay. Còn người đã sử dụng đến cổ tay thì trình rất cao rồi. Tất nhiên, vẩy cổ tay, vợt nên nhẹ, tốc độ tốt. Cái này Mazunov khó đáp ứng, nó chỉ bền bóng, an toàn. Bác đã lên đến khả năng vảy cổ tay thì theo mình đổi cốt có các bon trợ lực đi. ITTF không quy định 1 vợ...t 1 chồng đâu. Chúc bác vảy cổ tay cho khéo!
  7. kechamchich

kechamchich New Member

cốt này khá hay bác ạ, chỉ tội giá cao và hơi nặng. hợp cho rơ tầm trung. em dán bryce fx và acuda cũng thấy tương đối, ko nặng lắm.
    chơi em này đc mấy hôm thì quyết định bỏ rơi mấy vợ..t carbon 1 xó vì vào bóng ko êm bằng, ko cảm giác thực lắm, như em đã giải thích nhược điểm của vợt carbon ở link đây, bác có thể vào tham khảo:
    http://http://bongban.org/forum/showthread.php/6305-M%E1%BB%99t-b%C3%A0i-nh%E1%BA%ADn-x%C3%A9t-v%E1%BB%81-c%E1%BB%91t-v%E1%BB%A3t-kh%C3%A1-hay
    Last edited: 12 Tháng mười 2012
  8. storm

storm Member

Cai nay bn kha giong minh, tuy vot carbon tro luc rat tot nhung minh cung dung khong quen, chi yeu moi vot thuan gỗ thoi, cam giac thuc va de kiem soat. Con qua giat thi theo minh neu a phat luc tot thi choi vot go ho cung se phat luc rat tot. Minh co thang ban, no chi choi cot 729, dan mat 729-2 ma no giat qua bong len thi phai noi la rat kho do, qua bong vua cắm vừa chạy, con neu day bong dai thi no giat chi co dung nhin.
  9. storm

storm Member

729-2 là loại mặt vợt nặng nhất mà bn, nếu lắp mặt Nhật mà bn kêu nặng r thi lắp nó vào sẽ rất nặg bn ah
  10. son_canloc

son_canloc Well-Known Member

mình chỉ mới kiểm nghiệm giũa MARK_V và 729 : 729-2 thấy dòng 729 hợp hơn có thể do 729 mút mềm + nhũn hơn Mark_V và hơp với mình hơn . ACE chia sẻ tiếp đi . thanks nhìu
  11. bachikho

bachikho Well-Known Member

quái nhỉ, mark v mà kêu nặng và cứng hơn 729 (hay 729 là hàng tuyển còn MV là hàng fake)???
  12. ndmt

ndmt New Member

Có nên chăng mài nhỏ cốt vợt để giảm trọng lượng? Các cao thủ cho ý kiến với ạ
  13. bachikho

trừ khi nếu mép vợt bác bị nát nhiều thì hãy mài bác ợ, nếu ko bác có thể chuyển sang xài topspeed, cũng đc đánh giá rất cao, tính chất tuơng tự nhưng nhẹ hơn nhiều
    (hoặc bác có thể nậy 2 má cán ra rồi khoét rỗng cán vợt đi, dán 2 má trở lại cũng sẽ làm giảm trọng lượng nhưng sẽ làm mất đi sự cân bằng của vợt đó)!
    Last edited: 25 Tháng mười 2012
  14. MaiXuanViet

MaiXuanViet Moderator

Khoét cán làm giảm trọng lượng vợt khi cân nhưng khi cầm lại có cảm giác ko thay đổi hoặc thậm chí còn bị nặng hơn do vợt lúc này bị nặng đầu trầm trọng bạn ơi.
  15. bachikho

vậy chắc chỉ có mài cạnh là hợp lý nhất rùi, bác thử mài xung quanh cạnh vợt đi 1mm xem sao
  16. MaiXuanViet

MaiXuanViet Moderator

Mài cạnh cũng không nên bạn ơi vì cây vợt sẽ mất cân đối và giảm giá trị.hihi. Cơ bản vì nó nặng sẵn chứ ko phải do to quá mà nó nặng đâu, mài cũng ko giảm được nhiều. Muốn nhẹ thì chuyển qua Topspeed là dc thôi :)
  17. storm

storm Member

Tim bn choi cùng de hoc hoi va giao luu: ae co ai o gan khu vuc Cau giay, My dinh khong, minh dang tim bn choi cung` voi may ngay cuoi tuan. ( mình chỉ là hạng gà thôi nhé hjj)
  18. bkhn232

bkhn232 New Member

mark V va 729 là cũng okie rồi!! nhưng đánh cái này thì hơi tập tạ 1 chút :)
  19. StigaCC9

StigaCC9 New Member

Bạn dùng thử Stiga calibra LT hoặc Calibra Spin thử xem,mình có dùng qua,thấy cũng good,biết đâu bạn sẽ lên 1,2 banh thì sao!!!!nếu lên banh thiệt nhớ cám ơn mình nhe,hi hi hi ................
    Last edited: 17 Tháng mười một 2012
  20. bachikho

Stiga calibra LT vẫn nặng, nếu muốn nhẹ thì chơi boost TC ấy, mazunov + 2 mặt boost TC là vừa!