China xâm chiếm lãnh thổ Việt Nam sẻ làm gì ?

son_canloc

Đại Tá
Theo ACE nếu China đưa giàn khoan vào sâu trong lánh thổ VN thì giải pháp nào diễn ra sẻ hợp lý nhất
- Đánh đuổi để bảo vệ lãnh thổ > ai là người tiên phong ???
- Mở cửa đón tiếp để mở mang đầu óc , kinh tế và đặc biệt là Bóng bàn ???

Tại sao Trung Quốc lại chọn Vũng Áng?

https://www.google.com.vn/url?sa=t&...uEdTAL4opO5-aYw4w&sig2=6aS2qRl98qRqXzQHuRfU2w

Last edited:

chaunguyen

Đại Tá
Theo minh nghi VietNam nên mở rông mon bong ban. Bơi lội. Và điền kinh đó là những mon to chất chuẩn bị cho chien tranh. Pai nhanh rèn luyện tố chất người viet

Last edited:

NDB55

Thượng Tá
China sợ chưa ?!

iso9000

Thượng Tá
Đánh nhau cứ đánh, chả liên quan gì đến việc học hỏi kỹ thuật bóng bàn cả, vì thực ra bóng bàn cũng có phải do mấy thằng khựa nó nghĩ ra đâu.

son_canloc

Đại Tá
vấn đề này liên quan đến chính trị và hơi nằm xa chuyên đề bóng bàn của chúng ta bác chủ ạ

Không hẳn như bạn nghỉ , ở HT từ khi Thủ Tướng CP ký cho Chi na thuê gần một huyện ven biển với thời gian 70 năm thì kinh tế đời sống dân HT đi lên trông thấy . Đặc biệt Bóng bàn có nhà thi đấu , người tham gia BB rất nhiều ACE BB đc giao lưu , học hỏi dân China không ít . Nên thay đổi quan điểm đó là
LÀM ĐẦY TỚ THẰNG KHÔN HƠN LÀM THẦY THẰNG DẠI , CHA MẸ NGỒI TRÊN NÚI TIỀN MÀ ĐỂ CON CHẾT ĐÓI
Riêng BB đảm bảo 100% VN sẻ tăng 80 > 90 bậc chỉ trong vòng vài năm . Hãy chờ xem ...

son_canloc

Đại Tá
Nếu có thằng vào ao nhà bạn đánh bắt cá trước mặt bạn thì bạn sẽ làm j ?
Hihi nếu bạn không bắt đc thì để người khác bắt cho mà nhậu chứ sao , thế 1 ao cá to và 1 vườn rau xanh mướt mà bạn ngồi nhậu với Xoài chấm Xúp à ? Chán quá

congcong73

Đại Tá
VN hãy Tổ chức tập trận vùng biển Đông và thông báo cho thế giới biết.
Sáng mai Tập trận cứ thế mà bắn....bùm bùm bùm....

congcong73

Đại Tá
Hỡi đồng bào toàn quốc!
Chúng ta muốn hoà bình, chúng ta phải nhân nhượng. Nhưng chúng ta càng nhân nhượng, bọn TQ càng lấn tới, vì chúng quyết tâm cướp nước ta lần nữa!
Không! Chúng ta thà hy sinh tất cả, chứ nhất định không chịu mất nước, nhất định không chịu làm nô lệ.
Hỡi đồng bào!
Chúng ta phải đứng lên!
Bất kỳ đàn ông, đàn bà, bất kỳ người già, người trẻ, không phân chia tôn giáo, đảng phái, dân tộc. Hễ là người Việt Nam thì phải đứng lên đánh thực bọn TQ để cứu Tổ quốc. Ai có súng dùng súng. Ai có gươm dùng gươm, không có gươm thì dùng cuốc, thuổng, gậy gộc. Ai cũng phải ra sức chống TQ cứu nước.
Hỡi anh em binh sĩ, tự vệ, dân quân! dân chơi Bóng bàn!
Giờ cứu nước đã đến. Ta phải hy sinh đến giọt máu cuối cùng, để giữ gìn đất nước.
Dù phải gian lao kháng chiến, nhưng với một lòng kiên quyết hy sinh, thắng lợi nhất định về dân tộc ta!
Việt Nam độc lập và thống nhất muôn năm! Kháng chiến thắng lợi muôn năm!

Hà Nội, ngày 19 tháng 12 năm 1946
Hồ Chí Minh

CoDBL

Trung Sỹ
TQ nó làm những gì với dân mình, không cần nói nhiều đến con nít cũng hiểu, mua móng trâu, mua lá điều, mua đỉa ... cho vay vốn để làm rồi lại ép để thành thằng thi công, thi công thì chất lượng shit giá trên trời ..... Không muốn lạm bàn nhưng kinh tế đi lên của 1 huyện (nói luôn là hệ lụy của việc này cũng không phải chưa có người nói đến) với cái nhà thi đấu bb mà đã bảo nó là thằng "khôn", với lại bảo nó là "cha mẹ" phải theo, phải nghe đúng là không còn gì để nói với bác này, đặc biệt trong giai đoạn này. Nói thế thì khỏi giải phóng, cứ để Sài Gòn cho mấy anh US các anh í làm cho nó thành cái HongKong.
Nói tóm lại, theo mình việc đưa cái giàn khoan vào lần này là cực kỳ nghiêm trọng, không đơn thuần như cắt cáp, bắt tàu, đuổi ngư dân, ...

oceanboy

Trung Uý
Không hẳn như bạn nghỉ , ở HT từ khi Thủ Tướng CP ký cho Chi na thuê gần một huyện ven biển với thời gian 70 năm thì kinh tế đời sống dân HT đi lên trông thấy . Đặc biệt Bóng bàn có nhà thi đấu , người tham gia BB rất nhiều ACE BB đc giao lưu , học hỏi dân China không ít . Nên thay đổi quan điểm đó là
LÀM ĐẦY TỚ THẰNG KHÔN HƠN LÀM THẦY THẰNG DẠI , CHA MẸ NGỒI TRÊN NÚI TIỀN MÀ ĐỂ CON CHẾT ĐÓI
Riêng BB đảm bảo 100% VN sẻ tăng 80 > 90 bậc chỉ trong vòng vài năm . Hãy chờ xem ...
HT là huyện nào tình nào hả bạn .......... nhiều thành phần thế này bảo sao VN kinh tế lẫn bb toàn đi xuống ( ngồi đó mà kiếm thằng khôn làm đầy tớ cho nó :mad:)

Quạt mo

Đại Tá
Mẹ, cứ tình hình này dân nhà em đói ăn cả lũ, ở đó mà bóng với bánh.
À mà có mấy đứa Quảng Tây chuẩn bị qua Hà Nội giao lưu đó. Anh em tổ chức lột nó ra mà trả thù d:mad:ân tộc.

iso9000

Thượng Tá
Mẹ, cứ tình hình này dân nhà em đói ăn cả lũ, ở đó mà bóng với bánh.
À mà có mấy đứa Quảng Tây chuẩn bị qua Hà Nội giao lưu đó. Anh em tổ chức lột nó ra mà trả thù d:mad:ân tộc.
Phân biệt rõ ràng chứ bác, không phải tất cả bọn Tầu đều đáng chết đâu bác, ở đâu cũng có thằng nọ thằng kia mà.

wikpt

Trung Uý
Theo ACE nếu China đưa giàn khoan vào sâu trong lánh thổ VN thì giải pháp nào diễn ra sẻ hợp lý nhất
- Đánh đuổi để bảo vệ lãnh thổ > ai là người tiên phong ???
- Mở cửa đón tiếp để mở mang đầu óc , kinh tế và đặc biệt là Bóng bàn ???
Trên diễn đàn, đọc bài bác nhiều thấy bác thật đam mê món này, thấy cũng thú vị. Em mới chơi, cũng đam mê lắm nhưng không thể tưởng tượng được rằng lại có người tư duy như bác, em tưởng người ta chỉ mở cửa để đón khách khứa đến nhà thôi, chứ lại mở cửa để đón cả thằng ăn cướp nó vào nhà mình để nó mở mang đầu óc cho mình, dậy bóng bàn mình nữa thì em mới thấy bác là 1. Còn nói đến mở mang đầu óc, xây dựng kinh tế, kể cả cải thiện trình độ bóng bàn, thì ở bác là chính thôi còn để ta làm ăn giao lưu, học hỏi thì không chỉ có trung quốc chưa nói đến việc nó có ý định giúp bác mở mang, xây dựng... hay không? Lại càng chưa nói đến cái cách mà nó đến....! Thật sự nói thì dài lắm, không dám khuyên bác nhưng em nghĩ bác cũng nên vào một vài diễn đàn khác ngoài bongbanorg

son_canloc

Đại Tá
Trên diễn đàn, đọc bài bác nhiều thấy bác thật đam mê món này, thấy cũng thú vị. Em mới chơi, cũng đam mê lắm nhưng không thể tưởng tượng được rằng lại có người tư duy như bác, em tưởng người ta chỉ mở cửa để đón khách khứa đến nhà thôi, chứ lại mở cửa để đón cả thằng ăn cướp nó vào nhà mình để nó mở mang đầu óc cho mình, dậy bóng bàn mình nữa thì em mới thấy bác là 1. Còn nói đến mở mang đầu óc, xây dựng kinh tế, kể cả cải thiện trình độ bóng bàn, thì ở bác là chính thôi còn để ta làm ăn giao lưu, học hỏi thì không chỉ có trung quốc chưa nói đến việc nó có ý định giúp bác mở mang, xây dựng... hay không? Lại càng chưa nói đến cái cách mà nó đến....! Thật sự nói thì dài lắm, không dám khuyên bác nhưng em nghĩ bác cũng nên vào một vài diễn đàn khác ngoài bongbanorg

Hihi vào chém cho vui nhưng sự thì đau xót lắm bạn ơi , nó thuê một vùng rộng lớn đất mình 70 năm xây bao kín cổng cao tường , quán xá mọc lên nghi ngút , các kiểu quảng cáo và ấn tượng nhất nó đề ở biển quảng cáo thêm dòng chữ CẤM CHÓ VIỆT NAM bằng tiếng Việt và rất nhiều thứ gai mắt nữa . Thanh niên địa phương mới đầu không chịu được đã đập chết tươi 1 thằng Tàu vì tự ái dân tộc nhưng hậu quả đám thanh niên này phải vào tù và đâu lại vào đó . Còn dân bản địa muốn chó ra đường ít nhất phải đọc và hiểu được câu trên biển quảng cáo CẤM CHÓ VIỆT NAM

Bình luận từ Facebook