Chiến thuật với gai

son_canloc

Đại Tá
Mình mới mua Gai 388D-1 về cho thằng em chặn Block và chặn chém xuống để thử , nếu Block thì bạt cũng dể vào còn chặn chém xuống thì giật moi cảm giác cũng không khó , khi mình dùng Gai đánh thử thì thấy vẫn Rơ ve và đấm trái khá dể với những quả cắt sang . Xin hởi dòng 388D-1 này không dị phải không ACE ? Xin cảm ơn

dung6934atp

Đại Uý
Mình mới mua Gai 388D-1 về cho thằng em chặn Block và chặn chém xuống để thử , nếu Block thì bạt cũng dể vào còn chặn chém xuống thì giật moi cảm giác cũng không khó , khi mình dùng Gai đánh thử thì thấy vẫn Rơ ve và đấm trái khá dể với những quả cắt sang . Xin hởi dòng 388D-1 này không dị phải không ACE ? Xin cảm ơn
Gai 388D-1 không phải là dòng dị vì rờ ve khá dễ ngay cả khi để OX. Mình đánh giá 388D-1 không hay bằng 755 mặc dù đắt tiền hơn.

Gà Ri

Đại Uý
2 bác ở chỗ em 1 bác dùng gai 755, 1 bác dùng gai 388D-1, cả 2 sau 1 thời gian đều bị thịt hết

ruoubakich

Trung Tá
Các bác nói đều đúng . Nhưng tùy theo cơ và lối đánh từng người . Nếu dưới cơ thì khỏi bàn . Năm ngoái mình về Đông Hưng giao lưu có một bác không biết ở Thái thụy hay đâu đó sử dụng gai cực hay . Phát chuội căng sang gai bị ve ngay , còn xoáy xuống bác dựng đứng vợt đẩy sang cực khó chịu . Sểnh cơ là bác giật hoặc bạt hết bóng , tất nhiên chỉ với tầm cơ ngang hoặc dưới . Như thầy Thụy đã chia sẻ khi viết về Thư paragem Hải Dương . Vài lời góp vui mong các bác soi xét .

hungvotdoc

Thượng Tá
2 bác ở chỗ em 1 bác dùng gai 755, 1 bác dùng gai 388D-1, cả 2 sau 1 thời gian đều bị thịt hết
Đây là vấn đề hết sức bình thường. Cái gì cũng có giới hạn cả, không phải cứ lạm dụng trông chờ vào độ dị của gai là trình độ có thể " lên đỉnh" được. Tôi là người chơi gai thì lại chỉ thích đối thủ đánh bóng mình tốt (quen bóng) thì mới sướng - kể cả có thua. sau đó mình lại điều chỉnh lối đánh hoặc mặt vợt để thắng được đối thủ. Theo tôi quan niệm thì mình đã phải chuyển sang gai là "bần cùng bất đắc dĩ" rồi nên chỉ có thể duy trì được phong độ hoặc lên 1-2 bóng là cùng. Gặp đối thủ cao hơn hẳn thì thua là đương nhiên.

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Gai giờ cũng nhiều kiểu và dị hơn. Lâu tôi mới đánh lại, gặp gai kiểu xưa còn dễ đánh, còn với gai mới thì lại thấy khó hơn, thôi chịu khó nộp nước thơm để quen dần thôi :). Ví dụ như thằng cháu Huy gai thịt bao cao thủ A, B.

• Like
Reactions: waa

waa

Đại Uý
Dạo này lợi dụng từ "phong trào", anh em nhà ma quỷ trang bị các miếng gai kinh dị, thêm phần độ chế như quét PU lên đầu gai, chấm 502 chân gai, khó đánh quá trời .... ngay các giải lớn như VTV8 Đà Nẵng cũng làm lơ cho thi đấu các mặt gai này, vì cấm thì giải "phong trào" ít người tham gia, cho bất kể mặt gai + tha hồ đục chọi che chắn.
Đội vào sâu luôn là đội siêu hạ bậc B -->C , C --> D,E . Có anh đăng ký hạng C, bị kiện phải lên B, Tuấn Quỳnh chấp 3, thắng nhưng gần chết.

thohry

Binh Nhì
Em gặp gai cũng như gà mắc tóc. Đọc topic này thấy vỡ ra nhiều.
Nhớ có hôm ở clb gần nhà gặp 3 ông H, V và K đều thuộc loại vô địch phường. Ông H thì chơi anti. H gặp V thì ngang bóng, trận thắng trận thua. V với K cũng ngang bóng, V nhỉnh hơn tí. Nhưng K gặp H anti thì vặt toàn cỡ dưới 5 ! Mà nhìn trận đấu K với H thì lại tưởng K chơi gai hoặc anti. Hỏi ra, K nói từ nhỏ, ở xóm toàn chơi gai nên anh ấy quen đánh với gai !.

noobteam

Trung Uý
Gặp gai nói chung thấy mệt hơn hẳn chơi với mút.
Mình nghĩ là chỉ có cách "phải yêu gai", tức là rủ đối thủ gai chơi nhiều thì sẽ lên công lực thôi, nhưng nên chọn gai vừa vừa trước, không khéo thân bại danh liệt.
Khi đã quen gai rồi thì có lẽ bạn cần đánh sao cho bên gai ko biết được quả mình đánh sang là lỏng hay chặt, xoáy lên hay xoáy xuống, thế là ăn thôi :D. Chúc thành công.

Trainee

Đại Tá
Hôm qua em lại gặp một bác gai. Thua toàn tập, có séc được 2 quả ! Sau 5 năm ko gặp gai lại càng tệ !
Vì sau 5 năm kỹ thuật gai nó tiến hoá lên cấp độ khác, còn B không luyện với nó thì chỉ còn tý lý thuyết cũ!=)))

thohry

Binh Nhì
Vì sau 5 năm kỹ thuật gai nó tiến hoá lên cấp độ khác, còn B không luyện với nó thì chỉ còn tý lý thuyết cũ!=)))
Chỗ mình chơi toàn mặt mút nên quên mất gai. Thi thoảng có đi giao lưu thì toàn né, nên giờ ông gai kia tới vặt hết ko sót 1 ai !

Bình luận từ Facebook