chiến thuật đánh với rơ bóng lỏng ngắn???

Hoa Vô Sắc

Trung Sỹ
nhờ anh em tư vấn giúp, mình gặp rơ buồn ngủ này rất dễ ra đi, mình cố gắng giao bóng dài hơn nhưng họ vẫn trả khá là ngắn, mong mọi người tư vấn giúp mình !

Hinoki_Co

Trung Tá
1. Gài nhỏ lại hiểm hơn
2. vẩy bóng trên bàn và chuẩn bị đôi công
Hai kĩ năng bạn cần phải rèn luyện là đánh được

theo mình nghĩ chắc bạn gặp phải cỡ đại đại cao thủ rồi....vì về nguyên tắc giao bóng xoáy nên dài mà trả lại được ngắn thì cỡ đại cao thủ cũng chưa chắc làm được

thaianhnguyen_hp94

Thượng Sỹ
theo mình nghĩ chắc bạn gặp phải cỡ đại đại cao thủ rồi....vì về nguyên tắc giao bóng xoáy nên dài mà trả lại được ngắn thì cỡ đại cao thủ cũng chưa chắc làm được
cao thủ đánh gai cũng làm đc chứ k nhất thiết phải đại cao thủ đâu bác ạ :zingme41:

NTBB

Super Moderators
giao bóng xoáy lên sang phải đi anh =))

Thường thì đa số người chơi bóng đều mạnh về phía thuận tay (mình nói đa số thôi). Khi gặp bóng xoáy lên bên đó là họ tấn công ngay - nhất là khi bóng giao dài nữa thì như "mỡ dâng miệng mèo". Chỉ sau khi tìm hiểu vài đường bóng và biết chắc đối thủ yếu phải thì hãy nên giao xoáy lên bên đó.

Mình phọt phẹt nhưng kinh nghiệm cá nhân thấy vậy.

BAC SUP

Đại Tá
nhờ anh em tư vấn giúp, mình gặp rơ buồn ngủ này rất dễ ra đi, mình cố gắng giao bóng dài hơn nhưng họ vẫn trả khá là ngắn, mong mọi người tư vấn giúp mình !

thượng sách là đến nhờ thày tư vấn và tập chiến luôn.
bóng đã lỏng ,ngắn, mà di chuyển chậm lại máu fang mạnh ,muốn rứt điểm ngay thì cũng đi nhanh,hạ sách cũng lại phải có người đưa bóng để tập quả này luôn.
đấy là ngu ý của mình bạn tham khảo.

haboll

Đại Uý
bác cứ tống nhiều lực vào quả giao bóng, cùng với đó là xoáy lên xuống dài kết hợp đều 2 bên trái phải, mình tin là đối thủ sẽ lúng túng!
Chí ít là sẽ khó để gài ngắn, vì quả bóng nhiều xoáy nhiều lực không đã khó để trả ngắn rồi, gần như là không thể! Mà trong khi đó đối thủ còn bị động vì phải đoán xoáy và hướng giao bóng! Chúc bác thành công!

Ma Phong Ba

Binh Nhì
Theo mình nghĩ, tống nhiều lực thì ăn ngay quả giật xung, mà càng nhiều xoáy sẽ khó đánh quả tiếp theo, cũng có thể ăn ngay quả giật.
Trường hợp chủ thớt gặp phải và không có hướng đối phó đó là bạn chưa chuẩn bị cho mình cú giật khi bóng ra khỏi cạnh bàn. Nếu bạn là rơ tấn công thì một điều sơ đẳng cần luyện thành bản năng đó là: Giật khi bóng đã ra khỏi cạnh bàn.
Trường hợp của bạn chính là sở trường của mình. Giao bóng ngắn mà đối phương đẩy dài thì sau quả thứ 3 hoặc thứ 5 đối phương sẽ đi nhặt bóng (điểm thuộc về ai thì không biết)...hihi...

Duc_NM

Đại Tá
Bác nói nghe có vẻ vô lý vì bác giao bóng dài thì làm sao họ trả ngắn quá được, họ cứ trả bóng ra khỏi mép bàn là mình có thể giật được rồi. Chỉ sợ mình liên tục giao bóng dài thì họ sẽ bắt bài tấn công mình luôn thôi.

Còn họ trả ngắn thì mình đẩy bóng dài, sau đó họ hoặc là giật ngay hoặc là chỉ có thể đẩy bóng dài lại thôi, kiểu gì mình cũng sẽ giật lại được.

haboll

Đại Uý
Theo mình nghĩ, tống nhiều lực thì ăn ngay quả giật xung, mà càng nhiều xoáy sẽ khó đánh quả tiếp theo, cũng có thể ăn ngay quả giật.
Trường hợp chủ thớt gặp phải và không có hướng đối phó đó là bạn chưa chuẩn bị cho mình cú giật khi bóng ra khỏi cạnh bàn. Nếu bạn là rơ tấn công thì một điều sơ đẳng cần luyện thành bản năng đó là: Giật khi bóng đã ra khỏi cạnh bàn.
Trường hợp của bạn chính là sở trường của mình. Giao bóng ngắn mà đối phương đẩy dài thì sau quả thứ 3 hoặc thứ 5 đối phương sẽ đi nhặt bóng (điểm thuộc về ai thì không biết)...hihi...
Sao mà thế được bạn, dài có bao nhiêu thứ, ngang lên, ngang xuống, chuội, xuống, điểm rơi nữa! Bạn biến hóa liên tục thì đối thủ khó mà giật xung được bạn ạ! trừ trên cơ không nói, nhưng thỉng thoảng cũng nên làm vài quả bóng ngắn gây bất ngờ! Còn nếu đối thủ bộ nhanh, đọc vị tốt thì bạn lại giao ngắn lại! Nhưng nếu để ý kĩ thì bạn chủ topic có viết là bạn ý giao bóng dài mà đối thủ vẫn cắt lại được ngắn chứng tỏ đối thủ của chủ topic công kém!

Ma Phong Ba

Binh Nhì
Sao mà thế được bạn, dài có bao nhiêu thứ, ngang lên, ngang xuống, chuội, xuống, điểm rơi nữa! Bạn biến hóa liên tục thì đối thủ khó mà giật xung được bạn ạ! trừ trên cơ không nói, nhưng thỉng thoảng cũng nên làm vài quả bóng ngắn gây bất ngờ! Còn nếu đối thủ bộ nhanh, đọc vị tốt thì bạn lại giao ngắn lại! Nhưng nếu để ý kĩ thì bạn chủ topic có viết là bạn ý giao bóng dài mà đối thủ vẫn cắt lại được ngắn chứng tỏ đối thủ của chủ topic công kém!
Đúng thế, mình nhầm bạn ạ...dạo này tuổi già sức yếu lại thêm mắt mũi kèm nhèm thế này đây.

Alto

Binh Nhì
Trước nhất theo mình bạn nên nói rõ là bạn là trường phái phòng thủ hay tấn công đã, và cả đối phương của bạn nữa. Theo đúng như bạn nói mình đoán là bạn kia chơi phòng thủ rồi ( vì bạn giao dài vẫn trả sang).
Nếu đã gặp phòng thủ thì ở quả 2 bạn cài sâu sang sau đó nếu đối phương trả dài thì bạn giật vồng xoáy và chọn bóng thích hợp kết thúc, nếu bạn chọc sâu mà bạn bên kia theo bạn nghĩ vẫn trả ngắn không giật được thì mình nghĩ bạn không thể đánh theo đấu pháp trên đựợc theo mình tẠm kết luận là bạn cũng là rơ phòng thủ luôn rồi.
Vấn đề mình nói ở trên chỉ là đấu pháp để bạn thử áp dụng, đúng ra bạn phải nói rõ thêm thiết bị của bạn đang sử dụng ( gai hay muốt) và thậm chí đối phương bạn nữa, vì bạn không nói thiết bị bạn đến khi mọi người tư vấn cuối cùng bạn mới nói là em chơi 2 mặt phản xoáy thì tội nghiệp mấy bÁc lỡ tư vấn cho bạn.
Thân.

VirusBNG

Trung Uý
Cái này mình cũng gặp thường xuyên, đánh rất ức chế.
Đối thủ chuyên gia cắt ngang mặt bàn, bỏng lỏng bay sát lưới lại ngắn. Dùng quả flick backhand hay forehand đều rúc lưới hết.
Sau nhiều lần ức chế mình rút ra kinh nghiệm
+ Giao bóng dài xoáy hơi nảy 1 chút ( giao sang bên tay ko thuận của đối phương)
+ Khi đối phương trả quả bằng quả bóng ngắn, ta push bóng mạnh vào, lúc đó đối phương sẽ phải đánh dài, lúc này là lúc có cơ hội ta giật phát cho nó bõ tức (vì bóng lỏng bay tà tà lưới xoáy xuống nên phải luyện nhiều quả giật này)

Bình luận từ Facebook