chiến thuật đánh với những người lốp bóng xa bàn!!!!!!!

anluongiaobong

Thượng Sỹ
em rất bí những quả lốp bóng cong queo hoặc sốc lên.có lẽ 1 phần do em sử dụng bên fh là mút tàu,phần còn lại là do em phán đoán độ xoáy và điểm rơi chưa được tốt.gặp giơ này em đánh hầu như toàn bị bay ra ngoài bàn rất nhiều.mong các bác vô đây giúp em nên đối phó với giơ đánh này,nếu như dùng fh mút tàu như em thì nên bạt hoặc giật bóng như thế nào là cách tốt nhất......mong các bác chỉ giáo giùm em.xin cảm ơn ợ!!!!!!! ^^

Trau_CoDoc

Trung Uý
Đánh quả này phải phán đoán hướng bóng tốt, chọn điểm rơi, di chuyển nhanh. Theo cách đánh của Trâu thì nếu họ lốp xa ra cuối bàn thì mình giật + thêm 1 chút bạt. Đánh trên đầu bóng và ép ra trước. Chọn quả nào ngon, trong bàn thì bạt dứt điểm. Nếu k xác định được hướng bóng & độ xoáy thì chỉ còn cách chịu khó nộp và rút kinh nghiệm dần :D

bachikho

Đại Tá
ca này có vẻ khó rùi, bác thấy tụi pro cũng có kết thúc đc ngay đối với những quả câu lên kiểu đó đâu, có lẽ mỗi bài kiên trì đánh chuẩn chờ bóng ngắn, cao rùi bạt thôi nhỉ

anluongiaobong

Thượng Sỹ
Đánh quả này phải phán đoán hướng bóng tốt, chọn điểm rơi, di chuyển nhanh. Theo cách đánh của Trâu thì nếu họ lốp xa ra cuối bàn thì mình giật + thêm 1 chút bạt. Đánh trên đầu bóng và ép ra trước. Chọn quả nào ngon, trong bàn thì bạt dứt điểm. Nếu k xác định được hướng bóng & độ xoáy thì chỉ còn cách chịu khó nộp và rút kinh nghiệm dần :D

em dùng mút tàu bác nhé.em đã thử như bác vừa nói nhưng khổ nỗi toàn cắm đầu vào lưới.mút tàu cứng và nhược điểm là cú bạt bóng bổng.hic

Trau_CoDoc

Trung Uý
ca này có vẻ khó rùi, bác thấy tụi pro cũng có kết thúc đc ngay đối với những quả câu lên kiểu đó đâu, có lẽ mỗi bài kiên trì đánh chuẩn chờ bóng ngắn, cao rùi bạt thôi nhỉ

Bác nói đúng đấy. Xem clip cao thủ thế giới cũng vậy. Vẫn phải kiên trì, bền bỉ giật chuẩn rồi chờ cơ hội thôi. chứ Đờ mi ngay thì khó lắm ^^!

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
Phán đoán điểm rơi chưa tốt thì bạn phải đánh nhiều mới tốt được. chú ý lùi ra xa 1 xíu.
Người ta đã lốp cho bạn, mà bạn còn đập ra ngoài thì phải tập đập thôi,
À, tập thêm bỏ nhỏ nữa bạn nhé.

Last edited:

son_canloc

Đại Tá
khi đã vào thế đánh đôi công lốp xa bàn rồi thì anh nào di chuyển chọn vị trí tốt là anh đó dành lợi thế . Anh nào cài bóng mà để đối phương lách đc người chắc chắn sẻ bị ép và dính quả quyết định ngay . Khi đang ở thế không đc thuận lợi , anh nào cố tình đánh bóng mang tính sát thương cao khả năng tự sát sẻ cao .
Theo mình để đánh tốt lối đánh này Di chuyển là rất quan trọng

anluongiaobong

Thượng Sỹ
Phán đoán điểm rơi chưa tốt thì bạn phải đánh nhiều mới tốt được. chú ý lùi ra xa 1 xíu.
Người ta đã lốp cho bạn, mà bạn còn đập ra ngoài thì phải tập đập thôi,
À, tập thêm bỏ nhỏ nữa bạn nhé.

cái này thì em làm đc.hic.đánh với những giơ như thế này thì ko bỏ nhỏ thì sức đâu ra mà giã giò hả bác :))

thanhthekit

Thượng Sỹ
quan trọng nhất là bác phải nắm được điểm rơi và hướng của bóng người ta lốp lên và di chuyển linh hoạt . có 3 giải pháp . 1 , nếu như bóng giữa bàn vừa chồm lên tới đỉnh cao nhất thì bác có thể tung ra cú smash , đập bạt , nếu bóng cao quả thì bác phải nhảy lên như xem trên clip ý . 2, bóng lửng lơ gần lưới nhưng vẫn trên mặt lưới thì bác có thể bỏ nhỏ .3 , nếu bóng người ta lốp ra sâu phông , về phía cuối bàn , khi bác k tự tin vào quả smash vs bóng đối phương lốp lên thì bác lùi ra 1 chút chờ bóng bớt độ cao thì mình có thể giật lại , tiếp xúc trên đầu bóng 1 chút . chúc bác thành công .

Trau_CoDoc

Trung Uý
cái này thì em làm đc.hic.đánh với những giơ như thế này thì ko bỏ nhỏ thì sức đâu ra mà giã giò hả bác :))

CLB Trâu đang chơi cũng có 1 a lốp bóng dai như đỉa. Nhưng mà thường Trâu ở thế công quả nào thì ít khi mất điểm. Thường thì chủ yếu ăn điểm từ quả 3 trở lên. Có những khi giật bạt đến mười mấy quả mà vẫn không hết vì ngta lốp bóng sâu nên khó bỏ nhỏ, mà bỏ nhỏ là ngta lao vào đánh ngay. Nên Trâu cứ giật liên tục, quả nào ngon thì bạt thôi. Lối này tương đối mất sức nhưng hiệu quả rất cao. :)

anluongiaobong

Thượng Sỹ
CLB Trâu đang chơi cũng có 1 a lốp bóng dai như đỉa. Nhưng mà thường Trâu ở thế công quả nào thì ít khi mất điểm. Thường thì chủ yếu ăn điểm từ quả 3 trở lên. Có những khi giật bạt đến mười mấy quả mà vẫn không hết vì ngta lốp bóng sâu nên khó bỏ nhỏ, mà bỏ nhỏ là ngta lao vào đánh ngay. Nên Trâu cứ giật liên tục, quả nào ngon thì bạt thôi. Lối này tương đối mất sức nhưng hiệu quả rất cao. :)
cái mút tàu nó cứng quá giật bóng hay bạt bóng trên cao đều rất hụt lực.tình hình sắp tới chắc e phải tập thêm cử tạ.:))

duclm80

Trung Uý
mình cũng đánh mút tầu, những đối phương đứng xa bàn quả lốp bóng cao mình thường cố gắng bỏ nhỏ.
Để bỏ nhỏ bạn cần:
1. chờ bóng cao hơn lưới
2. di vợt đón bóng đang bay
3 vợt úp
4. tại thời điểm bóng chạm mút- chưa thấm cốt thì nhanh chóng ngửa mặt vợt + rút tay lại.
đây là cách của mình - hi vọng nó ko amateur quá.

minhpro

Thượng Sỹ
Cách này vẫn là hiệu quả nhất:
[video=youtube;DwpOi4B1eFQ]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=DwpOi4B1eFQ[/video]

Mr.Nam

Binh Nhất
Công nhận đánh mút tàu hay dính trường hợp này, mút nhật thì bạt chuẩn hơn nhiều. Em nghĩ bác nên đánh một mặt trái là nhật hay đức gì đó, cố giật lấy 2-3 quả bên mặt tàu rồi xoay mặt vợt mà bạt dứt điểm. bạt được mặt tầu thì chắc trình cũng phải tương đối cao rồi mới chuẩn được, đến bọn tàu khựa nó cũng phải xoay vợt cơ mà.

Bình luận từ Facebook