chiến thuật đánh với đối thủ đánh đôi công nhanh gần bàn !!!!!

anluongiaobong

Thượng Sỹ
những người có lối đánh này thường chặn đẩy tốt,đẩy đôi công ép nhanh trên bàn rồi sau đó dùng những cú bắn trái hoặc bạt bóng thuận tay rất khó chịu....làm thế nào để khắc chế rơ bóng này xin mọi người cùng chia sẻ và đóng góp ý kiến :D:D:D:D

pper

Trung Uý
Mình phải nhanh hơn họ, nhưng nếu mình chậm hơn, không nên chơi theo lối chơi của họ, lùi ra cắt quả ngắn quả dài, cài bóng 2 góc, và loop bóng xoáy lên ác, dánh gần bàn sẽ khó xử lý, và cuối cùng bạn cần phải luyện tập nhiều hơn nữa,

bachikho

Đại Tá
nhiều topic hỏi về chiến thuật quá, nói chung có 1 nguyên tắc chung đó là đưa đối phương vào tình trạng họ ko thích (đối thủ thiên về gò công thì cố gắng đưa họ vào đôi công và ngược lại), tuy nhiên lý thuyết là 1 chuyện còn làm được ko là chuyện khác, cách tốt nhất vẫn là cố nâng cao trình mình, trình mình cứ cao hơn đối phương thì đánh sao cũng thắng :D

thamnguyennd

Binh Nhì
Hồi nhỏ mình cũng chơi bóng bán, jo lớn lên thì ko chơi nữa. nhưng mình thấy đánh bóng bàn giỏi thì cũng cần tu luyện nhiều. Càng đánh với các cao thủ càng nhanh giỏi

doccothankiem_hp

Thượng Tá
những người có lối đánh này thường chặn đẩy tốt,đẩy đôi công ép nhanh trên bàn rồi sau đó dùng những cú bắn trái hoặc bạt bóng thuận tay rất khó chịu....làm thế nào để khắc chế rơ bóng này xin mọi người cùng chia sẻ và đóng góp ý kiến :D:D:D:D
Tập-tập nữa -tập mãi là sẽ khăc phục đc bạn nhé...

bachikho

Đại Tá
Tập kỹ thuật cơ bản thật tốt sẽ khắc chế được mọi đối thủ :D:D:D
ko chắc đâu bác, kỹ thuật cơ bản tốt chỉ là cần, cọ xát nhiều rơ lạ nữa mới là đủ, tụi tuyển trẻ kỹ thuật cực tốt nhưng gặp gai hay phản xoáy vẫn đi nhanh lắm, đơn giản nhất bác xem Kiến Quốc vs Lâm gai đó, có đỡ nổi phát của Lâm gai đâu, tất nhiên Lâm gai phát sai luật nhưng đánh phong trào thì trọng tài cũng chả bắt lỗi đó (thế nên khi đánh với ai mà ko đỡ nổi phát của người ta thì đầu tiên trách mình đã, tui thấy nhiều người ko đỡ được phát bóng thì quay ra phàn nàn đối phương đục chọi, nghe nó hề lắm, đến đánh giải phong trào còn ko bị trọng tài bắt thì ko đánh giải phàn nàn làm j)

VirusBNG

Trung Uý
Người đôi công nhanh thường ko biết giật. Thường bóng lỏng vảy trái phải rất chuẩn, nên cứ gò đít bóng kể cả bóng phều họ bạt vẫn rúc lưới như thường.
oai, thế các tuyển thủ nữ đều ko biết giật ah :p
Chơi với zơ đôi công thì chỉ có nhanh + chuẩn hơn họ thì mới thắng đc, nếu ko chuyển sang hẳn zơ thủ như Joo hay Wu Yang.
Các tuyển nữ thế giới đa phần chọn zơ đôi công ôm bàn.

anluongiaobong

Thượng Sỹ
Người đôi công nhanh thường ko biết giật. Thường bóng lỏng vảy trái phải rất chuẩn, nên cứ gò đít bóng kể cả bóng phều họ bạt vẫn rúc lưới như thường.
người ta ko biết giật nhưng bạt bóng cực chuẩn.hơn nữa nếu như những người có cổ tay tốt.thường thì người ta sẽ vảy trái lên dù bóng lỏng hay nặng sau đó chuyển chân bạt bóng

anluongiaobong

Thượng Sỹ
Mình phải nhanh hơn họ, nhưng nếu mình chậm hơn, không nên chơi theo lối chơi của họ, lùi ra cắt quả ngắn quả dài, cài bóng 2 góc, và loop bóng xoáy lên ác, dánh gần bàn sẽ khó xử lý, và cuối cùng bạn cần phải luyện tập nhiều hơn nữa,
nếu lùi ra loop bóng thì mình hoàn toàn bị động...vì trong bóng bàn hiện đại phòng thủ ko còn là phương pháp tối ưu.mình cũng đã gặp rất nhiều rơ bóng như vậy.thường thì mình gò bóng xoáy thấp rồi chủ động tấn công trước.giật bền đều sang bàn chọn quả đánh hết :)

Son_ct

Đại Uý
mình lập topic này ra là mọi người cùng chia sẻ những chiến thuật tối ưu nhất.còn tập luyện thì điều này ai cũng biết mà
Đối thủ của bạn có lối đánh khá hiện đại, thế nên muốn khắc chế người ta thì mình nghĩ bạn nên tập thêm cơ bản đến khi tốt hơn họ thôi :)
Nếu người ta giật phá xoáy kém thì cứ gò cắt thật nặng, ngược lại người ta phá xoáy tốt để đưa vào đôi công thì bạn có thể chuyển sang chơi mặt gai nếu không muốn tập thêm kỹ thuật cơ bản :D

Profess.medical

Đại Uý
Cắt thật nặng,Giật nhiều xoáy,secvit nhiều xoáy,giật xé góc.4 cái trên làm thành chiến thắng.^^.Nguyên tắc là không cho họ đôi công là xong thôi bác ạ.^^.chứ cứ cho họ đôi công khác gì húc đầu vào đầu gối người ta^^.Chúc bác thành công:)

Những người có thiên hướng đôi công ôm bàn, chặn đẩy tốt và bạt bóng, thường sợ những quả bóng chậm, ít lực, cuối bàn, chính vì vậy, bạn muốn khắc chế họ thì nên có phong cách chậm rãi, làm chậm nhịp trận đấu, làm cho họ k giữ đc trạng thái "căng" và hưng phấn, tiếp theo giao những quả bóng ma họ k thk( mà cái này thì p giao thử vài quả ms biết đc), ví dụ bạt bóng xoáy tốt, thì bạn đưa sang quả bóng ít xoáy, ít lực, họ sẽ bị nhỡ nhịp va tụt bóng, còn nếu họ chặn đẩy tốt thì mình k tấn công nữa, hoặc tấn công vào điểm rơi mà họ bị đầy người chẳng hạn, mình đã tưngf gặp nhiều đối thủ như này, và cách đánh là chậm bóng lại, cài ra cuối bàn cho ngta tự đanhs hỏng,
Những đối thủ mà đánh đôi công ôm bàn thì thường thì họ đánh bóng rất sớm để mượn lực, bạn nên giao bóng xa bàn và tốc độ cao, hoặc chậm hẳn, chứ k đc giao giữa bàn, đám bảo vs bạn rằng, họ sẽ bị khó chịu vs cách đánh này, chủ cần bạn k được sợ họ,

Bình luận từ Facebook