Chia sẻ lối đánh Gai và cách đối phó với Gai dài

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Hiện nay xu hướng đánh gai ngày càng tăng , mình muốn AE hội Mút và Gai , cùng vào chia sẻ các bài đánh , để bb phong trào ngày càng đa dạng hơn .
Mình đánh BH gai dài 388d-1 OX , ôm bàn , chặn - lấy tấn công ve vẩy làm chủ đạo , và khá tự tin trước mọi đối thủ .
Xin hỏi AE Mút và Gai , cái quả chặn blok tâm̀ ngắn { trên bàn ] và tầm trung MÌNH CHẶN LỎNG RƠI NGẮN TRÊN BÀN , hay chặn DÀI SÂU CUỐI BÀN đôí thủ khó tấn công hơn . Đối với những đối thủ giât tốt ,

tanya

Thượng Sỹ
tùy vào jeu đánh của đối thủ và tùy vào tình hình tâm lý của đối thủ thì mình mới thay đổi ngắn dài được chú ơi, chứ đánh gai mà chỉ áp dụng 1 chiến thuật thì sẽ thua nhanh lắm

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
tùy vào jeu đánh của đối thủ và tùy vào tình hình tâm lý của đối thủ thì mình mới thay đổi ngắn dài được chú ơi, chứ đánh gai mà chỉ áp dụng 1 chiến thuật thì sẽ thua nhanh lắm
Chiến thuật là thế , ý tôi muôń hỏi là vì ;
Rơ bao lực ; ngắn trên bàn , đối thủ khó ôm xoáy ...
Dài , sâu , đối thủ dể mất bộ , mình cũng có time để phòng thủ
Tôi muốn nói Mút ngán cái nào hơn , cùng ̉ở trí tốt , kiểu xác suất 60/40

0989372394

Binh Nhì
Quan trọng là đối thủ giật lực, hay giật moi. Nếu là giật lực, bóng xoáy nhanh sang bàn thì chặn ôm bàn. Còn giật moi, đường bóng dài thì lùi sâu mà cắt lại chứ. Chứ chặn bóng cao họ bạt chết,

Trạng .... CÁ

Đại Tá
giờ hội em mới có người chơi gai, nên mới được luyện 2 tuần gần đây

Trước chỉ nghe mọi người nói, gai cứ phải chuội lỏng thốc, em cũng đánh hệt thế. Nhưng giờ có người luyện gai, nên mới nói : ĐÚNG THẾ CHƯA CHẮC ĐÃ THẾ

Em chơi jeu chậm, đánh ác, đòn chậm, chơi nhiều xoáy, đánh 2 càng. Khi giao lỏng chuội thốc, bóng nhanh. Gai đối yếu, thì họ chết vì bị rúc là chính. Họ đỡ được sang, mình cũng chả kịp làm gì, vì nó lắc, và ít lực. Cắt vào quả lên quả xuống, chả biết xử lý thế nào

Em vẫn chơi jeu mút là giao ngắn, lỏng chuội, hoặc hơi xuống, bắt họ bợ, hoặc bỏ lại. Bỏ tốt, thì thi bỏ. Đánh ác, thì 10 họ chết 9, còn nếu tỉ lệ cao hơn thì họ hơn hẳn mình 3-4 bóng rồi, nên thua chả có gì phải luyến tiếc. Đánh hiền, thì em cám ơn, vì em đòn 2 càng ác như nhau, đánh hiền, không khác gì biếu em.

Luyện mãi với gai, thì jeu em chơi với mút cũng đánh được với gai.
1. giao ngắn lỏng chuội
2. họ BH gai, nên chả có cách nào làm mình chết. Bợ sang em đánh, đánh sang em cũng đánh, vì gai mà đánh lỏng chuội NGẮN THẤP chết được, chắc GAI GIỜI.
3. chỉ khác cú đánh

3.1. mút ốp dọc hơi lên
3.2 gai ốp dọc chéo lên. Đánh vào FH trước, bắt họ ra ngoài chặn hoặc đánh lại, đứng sẵn chờ bóng vào táng thẳng ngược vào gai. 10 ăn 9, còn quả nào họ đỡ sang được, thưởng cho họ điểm đó

Còn vấn đề của bác @CLB Xuân Diệu , đúng như bác trên nói, nó phụ thuộc vào jeu người đánh mút. Em jeu táng mạnh, nhiều xoáy, sợ nhất là bác nào chơi gái dài, kị nhất là Dr Bauer. Bác nào jeu bợ, đánh đều đều, sợ nhất là gái ngắn, kị nhất gai nào giật được.

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
giờ hội em mới có người chơi gai, nên mới được luyện 2 tuần gần đây

Trước chỉ nghe mọi người nói, gai cứ phải chuội lỏng thốc, em cũng đánh hệt thế. Nhưng giờ có người luyện gai, nên mới nói : ĐÚNG THẾ CHƯA CHẮC ĐÃ THẾ

Em chơi jeu chậm, đánh ác, đòn chậm, chơi nhiều xoáy, đánh 2 càng. Khi giao lỏng chuội thốc, bóng nhanh. Gai đối yếu, thì họ chết vì bị rúc là chính. Họ đỡ được sang, mình cũng chả kịp làm gì, vì nó lắc, và ít lực. Cắt vào quả lên quả xuống, chả biết xử lý thế nào

Em vẫn chơi jeu mút là giao ngắn, lỏng chuội, hoặc hơi xuống, bắt họ bợ, hoặc bỏ lại. Bỏ tốt, thì thi bỏ. Đánh ác, thì 10 họ chết 9, còn nếu tỉ lệ cao hơn thì họ hơn hẳn mình 3-4 bóng rồi, nên thua chả có gì phải luyến tiếc. Đánh hiền, thì em cám ơn, vì em đòn 2 càng ác như nhau, đánh hiền, không khác gì biếu em.

Luyện mãi với gai, thì jeu em chơi với mút cũng đánh được với gai.
1. giao ngắn lỏng chuội
2. họ BH gai, nên chả có cách nào làm mình chết. Bợ sang em đánh, đánh sang em cũng đánh, vì gai mà đánh lỏng chuội NGẮN THẤP chết được, chắc GAI GIỜI.
3. chỉ khác cú đánh

3.1. mút ốp dọc hơi lên sòng phẳng với nhau
3.2 gai ốp dọc chéo lên. Đánh vào FH trước, bắt họ ra ngoài chặn hoặc đánh lại, đứng sẵn chờ bóng vào táng thẳng ngược vào gai. 10 ăn 9, còn quả nào họ đỡ sang được, thưởng cho họ điểm đó

Còn vấn đề của bác @CLB Xuân Diệu , đúng như bác trên nói, nó phụ thuộc vào jeu người đánh mút. Em jeu táng mạnh, nhiều xoáy, sợ nhất là bác nào chơi gái dài, kị nhất là Dr Bauer. Bác nào jeu bợ, đánh đều đều, sợ nhất là gái ngắn, kị nhất gai nào giật được.
mình gặp rất nhiều người nổi tiếng là dị nhân Gai Anti , họ hạ rất nhiều cao thủ mút , nhưng khi gặp mình thì quá bình thường .Mình thấy mút họ thua gai vì không hiểu cách để trị , và dể hoảng loạn khi hỏng vài quả , hoàn toàn kg phải do trình độ .
Cứ coi gai như mút , đẩy dài , cao sâu , cuối bàn , gai dài vô tác ḍụng . Nếu họ né đánh FH mút , thì coi như đôi công mút sòng phẳng với nhau . Nếu mà sợ nữa thì bỏ bb sang môn khác :D:D:D

Last edited:

Bình luận từ Facebook