[Chia sẻ] - dung dịch bảo quản mút vợt

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Sau vài ngày thử nghiệm và thực sự thấy hiệu quả, em xin chia sẻ với anh em một loại dung dịch để bảo quản, tăng độ bám và thậm chí cả hình thức cho mút vợt rất tốt, đó là "Sữa dưởng thể trẻ em Anakku"

Đặc điểm: Thơm, nhẹ nhàng và vì dùng cho trẻ con nên không độc hại và không làm ảnh hưởng tới mút.
Công dụng: Bảo quản tốt nhất là mút Nhật + Đức, giữ độ "ẩm" cần thiết cho mút, giúp bề mặt topsheet không bị "khô" quá vì nếu quá khô sẽ dẫn đến việc chất lượng bị suy giảm. Nếu bảo quản mặt Tàu thì trước khi chuẩn bị đánh, nên lau qua 1 lượt bằng nước sạch hay mồ hôi cũng được ạ.

Cách sử dụng: bơm kem ra lượng vừa phải rồi thoa đều lên mặt vợt, đợi nó khô rồi các bác sẽ thấy sự khác biệt trước và sau khi sử dụng.

Video quảng cáo của em :D

Giá thị trường là tầm 100-120k 1 lọ như thế này:

Kinh tế hơn so với gần 200k 1 lọ dung dịch của Butterfly bé tí, thân thiện và nhiều chức năng hơn đối với những bác nhà có con nhỏ.

Nhược điểm: chờ nó khô hơi lâu 1 chút, các bác có thể làm công việc bảo quản này trước khi lâm trận 15' đổ lên là được, không thì làm ngay sau khi kết thúc giờ chơi bóng để chuẩn bị cho lần lâm trận ngày mai :D

Thân!

thaythuydn

Đại Tá
Cẩn thận trước khi thử nghiệm.Trước Tết mình dùng Ten 05 FX 3 tháng,hơi chết mút chút xíu.Một đệ tử ruột đưa ra sáng kiến cải tiến ,lấy dầu thực vật bôi lên mặt vợt nhằm phục hồi độ bám bóng.Sáng hôm sau hởi ôi mặt nổi lên nhiều sọc ngang dọc như bờ ruộng ,làm mình bỏ đi coi như mất toi 700 K tiền nhà nước thưởng Tết người hưu trí. !!!?????

Mark V

Đại Uý
Cẩn thận trước khi thử nghiệm.Trước Tết mình dùng Ten 05 FX 3 tháng,hơi chết mút chút xíu.Một đệ tử ruột đưa ra sáng kiến cải tiến ,lấy dầu thực vật bôi lên mặt vợt nhằm phục hồi độ bám bóng.Sáng hôm sau hởi ôi mặt nổi lên nhiều sọc ngang dọc như bờ ruộng ,làm mình bỏ đi coi như mất toi 700 K tiền nhà nước thưởng Tết người hưu trí. !!!?????

may mà bác phát hiện sớm, không chừng cậu ấy còn dùng cả.......... mật ong ...cho cảm giác siêu xoáy

Kinh nghiệm của em là nước lã
Rửa sạch dưới vòi (mở nhỏ thôi nhé) sau đó dùng khăn bông sạch thấm cho khô
Thế là xong

Ông bạn dùng dung dịch rửa hàng hiệu "con Bướm", Sau 2 tháng nhìn cái mặt Rak9 thấy.........thương

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long

Em đã thử nghiệm và kết quả cho thấy là rất tốt, mặt vợt lúc nào cũng giữ được độ "ẩm" vừa phải vì nếu "khô" quá sẽ là một điều có hại rất lớn đến mặt vợt. Cái dầu ăn nó chỉ có thể "cứu" được nhất thời những mặt vợt đã "tã" rồi thôi ạ.
Cái này không hề làm hại đến mặt vì nó là dung dịch của trẻ con bác nhé, chỉ có tác dụng làm sạch và giữ ẩm mà thôi.

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
may mà bác phát hiện sớm, không chừng cậu ấy còn dùng cả.......... mật ong ...cho cảm giác siêu xoáy

Kinh nghiệm của em là nước lã
Rửa sạch dưới vòi (mở nhỏ thôi nhé) sau đó dùng khăn bông sạch thấm cho khô
Thế là xong

Ông bạn dùng dung dịch rửa hàng hiệu "con Bướm", Sau 2 tháng nhìn cái mặt Rak9 thấy.........thương

Nước thì trước khi dùng dung dịch này em dùng suốt mà, nhưng em không xả trực tiếp dưới vòi mà xả cho ướt tay (hoặc miếng bọt biển) rồi lau nhẹ nhàng đến khi khô mặt vợt là ok. Nhưng nước thì không giữ ẩm được lâu, dung dịch trên thì giữ ẩm được ạ :D

tuannn

Đại Uý
Ko biết sữa dưỡng thể cho người lớn có đc ko các bác nhỉ ? Để E về lấy 1 ít của gấu làm thử. hehe

Duc_NM

Đại Tá
Tốt nhất là không dùng bất kỳ hóa chất nào để bôi lên bề mặt mút. Mình toàn thấy các bác dùng dung dịch của Butterfly kêu mặt vợt tã nhanh, chắc đây cũng là cách của các hãng để khách hàng phải thay mặt vợt nhanh hơn :D

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Tốt nhất là không dùng bất kỳ hóa chất nào để bôi lên bề mặt mút. Mình toàn thấy các bác dùng dung dịch của Butterfly kêu mặt vợt tã nhanh, chắc đây cũng là cách của các hãng để khách hàng phải thay mặt vợt nhanh hơn :D

Cơ bản là thành phần của nó là cái gì bác ạ :D

Gà Ri

Đại Uý
Thật tình em có mua lọ xịt Buttefly nhưng cả tháng may ra mới xịt 1 lần, chơi xong cứ kệ nó đút vào túi vợt

docmaorg

Đại Tá
lau mồ hôi trong trận + đánh xong lau nước lã + miếng dán = ok
Phương pháp bảo quản tốt nhất từ trước đến giờ của tôi. Múc Tầu lúc nào cũng dính vừa đủ, mút nhật lúc nào cũng ở tình trạng gần như mới.

nvdu574

Thượng Tá
Đóng góp thêm 1 ý ngon bổ rẻ: trc,sau trận và trc khi cất vợ thì dùng khăn ướt của em bé. Sợi k dệt, các hóa chất tồn tại trong đó có td: làm mềm da bé, sạch da bé đb là k hại da bé....
Mọi dùng đảm bảo an toàn và kéo dài tuổi thọ của mặt vợt lại siêu rẻ

Bình luận từ Facebook