Chăm sóc BOX .

Drhongson

Đại Tá
Hôm nay nhân đọc bài về BOX Club An lộc của Bạn Hải SARIDAO ,
mình thấy các BOX mới khác cũng nên làm lễ TÂN GIA , mừng ngôi nhà mới
của câu lạc bộ mình .
Hẳn là các bác chủ BOX rất rành rẽ việc làm cho Box của mình ngày càng bền đẹp ,
tràn đầy sinh động , mình thấy có nhiều bác có nhiều cách rất hay , như viết lời giới thiệu ,
nêu vài tư liệu về các thành viên đặc biệt ,post hình ảnh tập luyện thi đấu ,
tình hình đấu giải , thành tích huy chương , tình hình khách chơi đông vui
nhộn nhịp hay đang ế è cổ xanh mặt ,
hay có dị nhân quái khách nào ghé nộp bia hay không,
có chuộng giao lưu thách đấu , gà nhỏ gáy to ...hay không ..
..
Rồi có thơ phú tự sáng tác chen vào cho thêm phần văn hoá văn nghệ ,
hay dự tính tương lai gần , tương lai xa sẽ ra sao , nhắm ngôi cao hay giữ ổn định top chót ,
rồi nhắm phân khúc khách chơi kén cao thủ hay đại trà quần chúng ,
có hay làm giải nội bộ hay giải giao lưu tam tứ ngũ hùng hay không ...
Rồi trao đổi cách quản lý hữu hiệu , rồi có kèm bán cốt mút , trà đá sìting ,bia bọt hay không ,...

VAI TRÒ CỦA BÁC CHỦ BOX LÀ CHỦ ĐẠO ,QUYẾT ĐỊNH TẤT CẢ .
Mong sao mỗi lần khách ghé thăm BOX nào là tươi vui rộn rã ,
thông tin phong phú chất lượng cao , níu khách khó rời bước .
Kính mời các BÁC siêng vào chăm sóc BOX của mình .

Last edited by a moderator:

mask2009

Thiếu Uý
Hôm nay nhân đọc bài về BOX Club An lộc của Bạn Hải SARIDAO ,
mình thấy các BOX mới khác cũng nên làm lễ TÂN GIA , mừng ngôi nhà mới
của câu lạc bộ mình .
Hẳn là các bác chủ BOX rất rành rẽ việc làm cho Box của mình ngày càng bền đẹp ,
tràn đầy sinh động , mình thấy có nhiều bác có nhiều cách rất hay , như viết lời giới thiệu ,
nêu vài tư liệu về các thành viên đặc biệt ,post hình ảnh tập luyện thi đấu ,
tình hình đấu giải , thành tích huy chương , tình hình khách chơi đông vui
nhộn nhịp hay đang ế è cổ xanh mặt ,
hay có dị nhân quái khách nào ghé nộp bia hay không,
có chuộng giao lưu thách đấu , gà nhỏ gáy to ...hay không ..
..
Rồi có thơ phú tự sáng tác chen vào cho thêm phần văn hoá văn nghệ ,
hay dự tính tương lai gần , tương lai xa sẽ ra sao , nhắm ngôi cao hay giữ ổn định top chót ,
rồi nhắm phân khúc khách chơi kén cao thủ hay đại trà quần chúng ,
có hay làm giải nội bộ hay giải giao lưu tam tứ ngũ hùng hay không ...
Rồi trao đổi cách quản lý hữu hiệu , rồi có kèm bán cốt mút , trà đá sìting ,bia bọt hay không ,...

VAI TRÒ CỦA BÁC CHỦ BOX LÀ CHỦ ĐẠO ,QUYẾT ĐỊNH TẤT CẢ .
Mong sao mỗi lần khách ghé thăm BOX nào là tươi vui rộn rã ,
thông tin phong phú chất lượng cao , níu khách khó rời bước .
Kính mời các BÁC siêng vào chăm sóc BOX của mình .
Cá nhân cháu nghĩ khi đã quyết định lập BOX cũng giống như quyết định ta lập gia đình, gia đình là một tế bào lớn của xã hội, BOX cũng vậy, BOX là tế bào của diễn đàn, các BOX phát triển có nhiều bài viết hay, nhiều thông tin bổ ích đồng nghĩa với việc điễn đàn phát triển.
dành thời gian chăm sóc cho BOX của mình cũng không mất quá nhiều thời gian như chăm sóc gia đình.
Chúc diễn đàn ngày càng phát triển.
Chúc các bác, các chú, các cô và toàn thể a e diễn đàn một giáng sinh vui vẻ, một năm mới hạnh phúc và thịnh vượng.
BiaBiaBia

Drhongson

Đại Tá
Cá nhân cháu nghĩ khi đã quyết định lập BOX cũng giống như quyết định ta lập gia đình, gia đình là một tế bào lớn của xã hội, BOX cũng vậy, BOX là tế bào của diễn đàn, các BOX phát triển có nhiều bài viết hay, nhiều thông tin bổ ích đồng nghĩa với việc điễn đàn phát triển.

BiaBiaBia

Đây là câu hay nhất mà mình từng đọc.
Rất cám ơn bạn ,

thelanqb

Moderator
muốn box hay thì nó phải " tương thích" với khá nhiều thời điểm.
VD: 1 group có thể có nhiều tên để phù hợp với với 1 khoảng thời gian nào đấy. cách sắp xếp như thế nào để vừa đơn giản, tọa bố cục của 1 box thật gọn gàn nhằm tránh hiện tượng sao nhãng của người vào box......

mask2009

Thiếu Uý
anh linh mod hatri1 cố lên.câu lac bộ mình có phát triển hay không là do anh đó .bọn em chỉ phụ gúp hô hào ,hô khẩu hiệu thui
em mà cứ tự phong cho a là mod hatri1 là mod zin ban nick a đấy e ơi, phong trào phát triển được hay không tất cả phụ thuộc vào lớp trẻ bọn em thôi.

Drhongson

Đại Tá
Các Box Club , Các box Tỉnh
Mình dạo qua BOX của các Câu lạc bộ , BOX của các tỉnh ,
thấy có nhiều BOX sôi nổi (thường là ở Hà nội ,còn Sài gòn thì cũng hên xui tuỳ club ) , còn
hầu hết các nơi có vẻ còn ít bài , ít tin quá , có nơi thì tin bài không đều,
kiểu xuân thu nhị kỳ , năm thì muời hoạ ngẫu hứng lắm mới viết lên 1 đôi dòng...
Không lẽ nào các sinh hoạt sôi nổi ở cả 1 tỉnh , cả 1 club ...mà lại
phản chiếu lên diễn đàn 1 cách quá im lặng quá buồn tẻ đến vậy ?
Hầu như ở Tỉnh nào , club nào cũng có các thành viên diễn đàn ,
mong các bạn siêng siêng động thủ nhấn phím post lên các tin tức sinh hoạt
thi đấu , giao lưu ... ở nơi mình sinh hoạt lên đây cho anh em mình cùng chia sẻ với .
Chứ đừng nên để bếp lửa nguội lạnh rùi tắt ngúm , box không viết bài thì để mần chi ?
coi chừng các BOX lại bị thiu bị mốc mất thôi .
Mong lắm có sự đổi thay tích cực .

mask2009

Thiếu Uý
cháu xin tiếp lời của bác.
vào thời đại bùng nổ thông tin thì ai cũng có thể làm phóng viên, không cần trang bị cho mình nhưng dụng cụ đắt tiền, cũng không cần nhiều kiến thức, chỉ đơn giản là một lòng đam mê, một nhiệt huyết cháy bỏng muốn phong trào lớn mạnh, một chiếc điện thoại có hỗ trợ camera, có thể lướt wed, một chút kiến thức về internet và một người bạn là anh google là đã làm được rất nhiều điều rôi.
cập nhật các tin tức lên cho mọi người biết, cập nhật trả lời mỗi khi có thành viên lạ ghé qua, tránh để họ có cảm giác bị coi thường ( điều này mình nghĩ rất quan trọng ).
BOX có sôi nổi thì 70% clb đó sẽ sôi nổi, đôi khi có những điều không phải gặp mặt nhau là nói đc, vậy thì BOX chính là nơi để họ làm chuyện này.
đôi dòng suy nghĩ các bác chém nhẹ tay.

Drhongson

Đại Tá
Chủ nhật tản mạn lan man tí ti .
Hôm nay ngồi xem lại , thấy hình như mình post bài có vẻ nhiều quá , mệt mắt bà con ,
hao tổn kha khá tài nguyên diễn đàn .
Hôm nay em xin nghiêm túc tự kiểm điểm bản thân tí

Trách thân nhấn phím hơi nhiều
Bị bà con mắng <<Lắm điều , rỗi hơi>>.
Chỉ vì tính thích rong chơi
Xem giải trốn vé , không mời cũng đi.
Rứa rùi thấy được điều chi
Góp gom lượm được cái gì hay hay
Mang về nhấn phím tỏ bày .
Được khen hứng chí ra tay sòn sòn .

Đôi khi nghịch nhĩ bà con
Bị cà chua thối , bị đòn xì pam ,
Bị mấy tiền bối càm ràm
<<Viết bài lá cải , làm nham nhở Đàn >>.

Có bác khuyên <<nên chơi vừa đủ
Viết vài câu , rùi ngủ cho xong >>
Nhưng mà khó dối được lòng
Ngứa tay lại <<nhấn >> tiếp dòng dài ra .

Cứu em với các đại ca ....

Sáng ra thơ con cóc lan man tí , xin miễn chấp .

Drhongson

Đại Tá
cháu xin tiếp lời của bác.
vào thời đại bùng nổ thông tin thì ai cũng có thể làm phóng viên, không cần trang bị cho mình nhưng dụng cụ đắt tiền, cũng không cần nhiều kiến thức, chỉ đơn giản là một lòng đam mê, một nhiệt huyết cháy bỏng muốn phong trào lớn mạnh, một chiếc điện thoại có hỗ trợ camera, có thể lướt wed, một chút kiến thức về internet và một người bạn là anh google là đã làm được rất nhiều điều rôi.
cập nhật các tin tức lên cho mọi người biết, cập nhật trả lời mỗi khi có thành viên lạ ghé qua, tránh để họ có cảm giác bị coi thường ( điều này mình nghĩ rất quan trọng ).
BOX có sôi nổi thì 70% clb đó sẽ sôi nổi, đôi khi có những điều không phải gặp mặt nhau là nói đc, vậy thì BOX chính là nơi để họ làm chuyện này.
đôi dòng suy nghĩ các bác chém nhẹ tay.
Hôm nay đọc kỹ lại bài viết của bạn , thấy thật trúng tâm lý mình .
Mình thấy có nhiều BOX rất sôi nổi , nhiều BOX còn thụ động , hay là các bạn tích cực siêng siêng vào <<khều>> vài cái
cho các bác ấy bớt ngái ngủ đi , hihi

Drhongson

Đại Tá
Đúng là diễn đàn đang có tình trạng chỉ có 1 số BOX hoạt động thường xuyên ,
như Hà trì , Chuc sơn , Hoàng Hoa Thám , Trần Quốc Toản ,Bế văn Đàn, Lào Cai , Yên bái , Hà đông , La khê ...
Đặc biệt có nơi nhiều tin bài quá anh em đang muốn xin chia tách ra làm nhiều BOX nhỏ cho dễ quản lý , bài vở tập trung
như BOX Lào cai ,
còn lại ĐA SỐ các Box khác thì NGỦ QUÁ SAY , có những Box chưa hề hoạt động gì ,
có nhiều chỗ thì lèo tèo 1,2 bài rồi cũng tắt lịm luôn .
Mình thấy các nơi mở giải mừng tết mừng xuân ... sôi nổi lắm , vậy mà sao nhiều
BOX vẫn lạnh teo ??? Hơi buồn tí .

Drhongson

Đại Tá
Mình cứ nghĩ lẩn thẩn , không biết có cách nào để phát triển thêm nhiều thành viên mới không anh em nhỉ ???
Không lẽ hàng mấy trăm ngàn người chơi bóng bàn tại các câu lạc bộ trong cả nước , vậy mà hiện nay số member
vào sinh hoạt mới chỉ hơn MỘT NGÀN NGƯỜI , QUÁ ÍT . Các bác có cao kiến gì để ngày càng có nhiều anh em mới
cùng vào diễn đàn , đọc , viết , mua bán , sưu tầm ... cái gì cũng quý , cũng bổ ích cũng đuoc hoan nghênh cả ,
có như thế thì NIỀM VUI PINGPONG mới LAN TỎA khắp nơi nơi .anh em ở ÚC , MỸ , CANADA , PHAP, NHẬT ,THÁI ...
còn hăng hái đăng ký nhập cuộc chơi kia mà , không lẽ anh em trong nước lại thờ ơ ???

Bởi vậy hôm rồi có vài anh em nói vui , có những BOX , những club chỉ sôi động khi có 1 anh em nào chết hay bị ốm nặng ... mới có nhiều anh em vào cm chia buồn , hic.
Ấy là chưa kể gần đây mình thấy xuất hiện VÀI ANH EM MỚI siêng viết bài như Mask , TungHatri ,DUNGAI , Duóngapaco ,avx8386, Binh yb , Drmatchetjoola ... nhưng lại THẤT THOÁT QUÁ NHIỀU các Thành viên GẠO CỘI LÃO THÀNH như Dr MinhDuc , CUA, HAIGIAY ,
Kiemsac HD , Binh Chuyengietsao ,Thuhanoi ,
Trung say ,... và QUÁ NỬA QUÂN SỐ THÀNH VIÊN DANH DỰ,THÀNH VIÊN TIÊU BIỂU , ... Hình như , có lẽ , chắc là ...??? Những BOX Hải dương , Đà nẵng , Linh đàm , , Hội zlc ... giờ đây hiếm thấy tin bài ,có vài nơi sôi nổi như Lào cai , Hà Trì , Apatit , nhưng nhiều nơi như Phan rang , Phan thiết , Huế , Đà nẵng ,Hải dương ... lại im ắng quá ,
có vẻ bài viết chưa đủ tương xứng với phong trào mạnh mẽ đang diễn ra ở nhưng nơi ấy thì phải ? rảo quanh các BOX
thấy vắng teo nguội ngắt , buồn lắm lắm thay . Tháng 3 tháng 4 này là SINH NHẬT DIỄN ĐÀN , lại có nhiều ngày lễ xôm tụ
Phụ nữ 8/3,Đoàn Thanh niên 26/3,Thể thao 25/3 , Cá To 1/4 , rồi vào giải Pre 2013 , 30/4 ... mình thiết nghĩ anh em khắp nơi nên chăng ai ai cũng vươn vai khởi động , siêng siêng vào diễn đàn , cùng sinh hoạt sôi nổi bàn bóng bàn bia bàn phím .

Drhongson

Đại Tá
Một sáng kiến rất hay của MOD Vĩnh Phúc , đó là sáng kiến trưng hình các thành viên lên BOX .
Mình nghĩ nhiều BOX khác mà cũng làm thế này thì hay lắm .

<< Hình ảnh của các thành viên Box Vĩnh Phúc !!!
Topic này tập trung tất cả hình ảnh của các anh em Box Vĩnh Phúc, ảnh khi thi đấu, ảnh trong đời thường, ảnh vũ khí, ảnh chân dung, ảnh cưới, thậm chí cả ảnh thờ.... Đây sẽ là nơi tổng hợp và lưu lại những khoảnh khắc đẹp của tất cả các anh em!!! >>

http://bongban.org/forum/showthread.php/15361-H%C3%ACnh-%E1%BA%A3nh-c%E1%BB%A7a-c%C3%A1c-th%C3%A0nh-vi%C3%AAn-Box-V%C4%A9nh-Ph%C3%BAc-%21%21%21

Bình luận từ Facebook