Câu Lạc Bộ những người chơi Vợt Dọc

thành đề

Đại Uý
Hi bác,
Em thấy bảo cốt Yeo hơi nặng, dán 2 mặt mút vào sợ em không kham nổi (sức em hơi yếu)
PG7 có nhẹ hơn không hả bác?
Cốt không nặng mà mặt nặng bạn ạ. Bạn dán 2 mút thì kiểu gì cũng nặng, bạn chơi 1 mút 1 gai thì sẽ thấy nhẹ hơn. Cốt nào cũng rơi vào khoảng 80-100g, chênh lệch không đáng kể bạn ạ.

RJY

Binh Nhì
Cốt không nặng mà mặt nặng bạn ạ. Bạn dán 2 mút thì kiểu gì cũng nặng, bạn chơi 1 mút 1 gai thì sẽ thấy nhẹ hơn. Cốt nào cũng rơi vào khoảng 80-100g, chênh lệch không đáng kể bạn ạ.
Thanks bác,
Vậy thì em sẽ xúc PG7 dán 2 mút. Bác có biết mặt nào giá rẻ một chút không, em dán chơi thử một thời gian rồi nâng cấp sau.
Tiện thể cho em hỏi luôn là mặt FH thường dán cao lên bao nhiêu thì vừa hả bác?

thành đề

Đại Uý
Thanks bác,
Vậy thì em sẽ xúc PG7 dán 2 mút. Bác có biết mặt nào giá rẻ một chút không, em dán chơi thử một thời gian rồi nâng cấp sau.
Tiện thể cho em hỏi luôn là mặt FH thường dán cao lên bao nhiêu thì vừa hả bác?
Bạn mua cốt cũ ấy thì rẻ hơn.
http://www.bongban.org/threads/cot-vot-doc.84955/#post-874644
Bác này đang bán này, rẻ khỏi phải nghĩ. Mặt bác cũng tìm mặt cũ trên diễn đàn ấy, mà bác chưa biết gì thì cứ mua mặt mềm cho dễ chơi, hoặc là mặt nào rẻ tầm 300k thì mua, miễn là không nổi gai và bị kích thước nhỏ là được

thành đề

Đại Uý
Chào các bác
Cho em hỏi chơi vợt dọc nên mua cốt thuần gỗ hay cốt carbon? Cảm ơn nhiều
Vợt dọc hầu như chơi gần và trung bàn, sải tay dài nên đòn tấn công mạnh, nên không cần cốt nảy quá bác ạ. Ít ai chạy khắp sân loop vào như xu xin.
Tùy theo bác thích chơi cốt cứng hay mềm, kết hợp với mặt thế nào, giật nhiều hay chặn đẩy đôi công mà chọn cốt gỗ 5 lớp hoặc 7 lớp hoặc carbon mỏng hoặc alc

hungvotdoc

Thượng Tá
Chào các anh em chơi vợt dọc. Cho mình hỏi địa chỉ clb vợt dọc ở Hà Nội ở đâu khi nào rảnh sẽ qua giao lưu học hỏi.
Theo tôi được biết thì Hà Nội không có CLB vợt dọc nào cụ thể, chỉ có những tay vợt dọc ở các CLB thôi! Còn được biết ở Quảng Ninh có CLB vợt dọc là CLB Tiên Yên thôi!

Đồng RPB

Binh Nhì
Theo tôi được biết thì Hà Nội không có CLB vợt dọc nào cụ thể, chỉ có những tay vợt dọc ở các CLB thôi! Còn được biết ở Quảng Ninh có CLB vợt dọc là CLB Tiên Yên thôi!
Vậy ah. Cảm ơn nhé. Đọc tin cũ tưởng có CLB hay hội penhold cùng nhau đi giao lưu hay tập luyện thì hay quá.

minhdi90

Thượng Sỹ
Anh em nào đọc qua cuốn "Kỹ thuật bóng bàn vợt dọc" của NXB thể dục thể thao này chưa ạ? Cho e xin ý kiến với. Thank ace

Attachments

14.3 KB · Đọc: 0

Xu Xin Fan

Binh Nhì
Sáng mai mình gửi ảnh nhé, để vợt chỗ khác rồi!
Bác cho xin cái ảnh.

Bình luận từ Facebook