Cắt,dán,chỉnh,sửa mặt vợt..

QuangHung

Đại Tá
E ở xa TP nên không mua được dao mổ để sén mút cho nó nét.. E hay cắt = kéo cắt may..nham nhở rồi mài bằng quạt như thế này đây.. Bác nào chung cảnh ngộ thì làm thử nhé..mài,gọt theo ý mình k phải ra tiệm nhờ người ta mài hộ..cảm giác nâng nâng hơn nhiều..:D

longqin

Đại Uý
Mỗi lần e dán cắt toàn dùng dao lam, hơi khó cầm chút, có thể bọc thêm vài lớp giấy sẽ dễ hơn, cắt gần như ý chỉ dùng giấy ráp cọ nhẹ vài chỗ là ok

thanhthekit

Thượng Sỹ
bác cứ làm con dao lam , lia thoải mái . tay khỏe cao su đậm đặc thì 3 lượt , còn ten cứ 2 lượt là đứt rồi . làm gì phải kéo cho nham nhở lại còn phải mài :D

huymdt

Thượng Tá
E ở xa TP nên không mua được dao mổ để sén mút cho nó nét.. E hay cắt = kéo cắt may..nham nhở rồi mài bằng quạt như thế này đây.. Bác nào chung cảnh ngộ thì làm thử nhé..mài,gọt theo ý mình k phải ra tiệm nhờ người ta mài hộ..cảm giác nâng nâng hơn nhiều..:D
View attachment 32481
Tuyệt! nhưng chưa hiểu cách mài thế nào?!

lamtq

Đại Tá
View attachment 32481
Lay keo lam bếp của vợ cắt cho nham nhở giốg Tuyển bác ợh.cat đep nhin no nghiep du bcm
Hehe

QuangHung

Đại Tá
Tuyệt! nhưng chưa hiểu cách mài thế nào?!
Cắt miếng giáp to hơn tấm giữ quạt 1cm. Dùng keo haifu dán vào cho nhanh. .khi cắt mút xong rồi thì bật quạt hết công suất. .lựa đưa vợt vào maì vành ngoài ..vì giáp thừa ra rồi nên bạn k may ấn mạnh chút thì cốt cũng k ảnh hưởng gì. .mình làm cho cả CLB rồi. .hihi

QuangHung

Đại Tá
bác cứ làm con dao lam , lia thoải mái . tay khỏe cao su đậm đặc thì 3 lượt , còn ten cứ 2 lượt là đứt rồi . làm gì phải kéo cho nham nhở lại còn phải mài :D
E làm thử rồi. .lâu hơn thế này nhiều mà dính phát gãy dao lam đứt tay nên cạch đến già. .hihi

huymdt

Thượng Tá
Cắt miếng giáp to hơn tấm giữ quạt 1cm. Dùng keo haifu dán vào cho nhanh. .khi cắt mút xong rồi thì bật quạt hết công suất. .lựa đưa vợt vào maì vành ngoài ..vì giáp thừa ra rồi nên bạn k may ấn mạnh chút thì cốt cũng k ảnh hưởng gì. .mình làm cho cả CLB rồi. .hihi
Sao mình chậm hiểu thế nhỉ!! Vậy là tháo nắp lồng mặt trước và tháo cánh quạt ra luôn? Dán giấy mài vào nắp trục quay của quạt để thực hiện phải không bạn?

lehuy2507

Đại Tá
View attachment 32481
Sao mình chậm hiểu thế nhỉ!! Vậy là tháo nắp lồng mặt trước và tháo cánh quạt ra luôn? Dán giấy mài vào nắp trục quay của quạt để thực hiện phải không bạn?
Hi C. Bác,

Sao C. Bác không nhờ người đã từng giao dịch với mình ở các Tp đi mua hộ rồi chuyển phát nhanh cho C. Bác :cool: . Như Anh @huymdt là Em hết mình :p

Chi phí là : 85 -90K /100 lưỡi đầu nhọn ( Ko phải lưỡi bầu nhé )
+ 20k - Cán số 3

Cắt bằng dao mổ đẹp tuyệt vời . Em chuyên dùng dao mổ để cắt , trước dùng dao lam mà nhấn mạnh quá đứt tay 1 lần tởn rồi , còn kéo thì Em không khéo tay nên hay dừng lại => tạo sóng ngay rìa => xấu .... :mad:

Last edited:

QuangHung

Đại Tá
Hi C. Bác,

Sao C. Bác không nhờ người đã từng giao dịch với mình ở các Tp đi mua hộ rồi chuyển phát nhanh cho C. Bác :cool: . Như Anh Huymdt là Em hết mình :p

+ 20k - Cán số 3

Cắt bằng dao mổ đẹp tuyệt vời . Em chuyên dùng dao mổ để cắt , trước dùng dao lam mà nhấn mạnh quá đứt tay 1 lần tởn rồi , còn kéo thì Em không khéo tay nên hay dừng lại => tạo sóng ngay rìa => xấu .... :mad:
Mình nói ngay từ đầu là cách này dùng để khắc phục làn sóng do cắt = kéo..vì k có dao mổ mà..hehe :D

LoveTT

Binh Nhì
View attachment 32481
Cái này có khi nào mài vào cốt luôn k bạn :D

huymdt

Thượng Tá
Hi C. Bác,

Sao C. Bác không nhờ người đã từng giao dịch với mình ở các Tp đi mua hộ rồi chuyển phát nhanh cho C. Bác :cool: . Như Anh @huymdt là Em hết mình :p

+ 20k - Cán số 3

Ái dà! A cũng đang mong LeHuy hết mình chuyển luôn cái mặt Bao Công "đã cắt" hôm rồi đây ;). Về khỏi phải cắt xén gì nữa mất công ehehe :D.
Trước giờ mình cũng cắt toàn dao lam! Cứ thong thả, nhẹ tay xén lần lần là đẹp thôi... Giải pháp tiết kiệm vì cắt xong đem cạo râu vẫn tốt chả tốn kém gì hihihi :D.

wh_qn87

Đại Tá
like ! mình cũng đang gặp tình cảnh y thế này. mấy e ten mới tinh mua về dán vào cốt và dùng kéo cắt, bị nham nhở kinh. muốn đem đến hiệu sửa giày để nhờ ngta mài cho mà ngại. mình chỉ có thắc mắc là sao dán cái giấy ráp vào cái trục quạt đc ? dùng 502 hay haifu dán đc ko?

Bình luận từ Facebook