Cần tư vấn

mocchau

Thượng Sỹ
Clb e có tên kê và chặn đây trên bàn rất tốt, e giật mỏi tay mà nó cho sang nhanh như chớp nhiều lúc thấy oải, có bác nao phá giải dc chỉ cho e học ko e gãy cánh vì nó mất

bantaylua

Đại Uý
Nếu
Clb e có tên kê và chặn đây trên bàn rất tốt, e giật mỏi tay mà nó cho sang nhanh như chớp nhiều lúc thấy oải, có bác nao phá giải dc chỉ cho e học ko e gãy cánh vì nó mất
Nếu người ta trên cơ bạn 2 quả trở lên thì bạn chỉ có thể hi vọng thua kô sâu bằng cách giật xung kết hợp moi điểm rơi thôi. Còn về lâu dài kĩ thuật tấn công phải đa dạng, trái phải đều có, giật lái mà kô lộ thì bạn mới qua được người ta. Nhìn chung những người chặn kê tốt thì hok gần như ổn định, vô địch cùng cấp độ rồi, kô có chiến thuật nào đâu, quả giật là hay nhất mà còn bị chặn đẩy thì họ thắng là điều dễ hiểu rồi bạn ạ. Nhưng mình cảm thấy những người chặn đẩy ôm bàn, kĩ thuật phòng thủ tốt, tấn công thì kô hay bằng, nên họ thường có xu thế ban đầu tiến bộ nhanh, sau chậm tiến thậm chí kô tiến được do lối chơi phòng thủ thành thói quen sẽ hạn chế khả năng di chuyển, tấn công của họ. Dạng chơi phòng thủ thường kô có đột biến về lối chơiNhư vậy về lâu dài bạn chỉ cần tập tấn công tới "thủng" thì sẽ thắng tuyệt đối, họ sẽ kô muốn gặp bạn đâu. Trog cuộc chơi, ng tấn công và phòng thủ nếu cùng cấp độ thì chiến thắng sẽ phụ thuộc phần nhiều vào phong độ từng ngày của người tấn công. Mình ghĩ vậy!

tiachop

Thượng Tá
Nhất trí với bác @bantaylua ! Những người thiên về ôm bàn chặn đẩy thì đòn tấn công của họ thường không sắc ( nếu sắc thì họ hoàn hảo hơn mình rồi, công thủ toàn diện, chẳng còn gì để nói). Vì vậy bác chủ thớt không nên ham đánh, mà nên gò gài, bắt đối phương phải tấn công, còn mình chỉ tấn công khi vào tư thế thuận lợi, và phải đánh dứt điểm. Ở CLB của em có một bác như vậy, chặn đẩy rất tốt vì dùng cốt vợt và mút rất chậm. Em đánh với bác này thì nếu giật bóng thì ông đẩy cho chạy hụt hơi. Thế là em chuyển sang rơ bạt, vì bác này cắt không nặng lắm, gò một lúc lựa bóng bạt chết thế là lại thắng. Còn mấy tay khác thì khi chơi với bác này lại đổi lại không tấn công mà móc bóng xoáy xa bàn, bác này vì cốt chậm, nên quả tấn công không uy lực, nên mấy tên kia cứ thủ xa bàn rồi lựa banh đánh chết.

Bình luận từ Facebook