Cần tìm cốt vợt thìa

wormvns

Binh Nhì
Tôi có nhã hứng chuyển sang đánh vợt thìa, anh em kinh nghiệm tư vấn giùm nên dùng loại nào, và ai có dư dùng để lại cho tôi dùng nhé.
Đánh dạng trái, phải luôn ah
Xin cảm ơn

Thunderblade

Thượng Sỹ
Đánh dạng trái, phải là sao? Nếu là đánh cả 2 mặt vợt thì trừ J-Pen ra, các loại còn lại đều dùng được. Vợt dọc phát huy mạnh nhất ở lối chơi ôm bàn, vì thế cứ loại cốt nào phù hợp chơi ôm bàn đều dùng được tuốt. Theo mình, đánh ôm bàn thì nên chơi mấy cây 1 lớp hinoki như Nittaku Miyabi hoặc Butterfly Senkoh. Hoặc rẻ tiền hơn thì chơi cây Yinhe J1, 1 lớp ayous luôn.

wormvns

Binh Nhì
Đánh dạng trái, phải là sao? Nếu là đánh cả 2 mặt vợt thì trừ J-Pen ra, các loại còn lại đều dùng được. Vợt dọc phát huy mạnh nhất ở lối chơi ôm bàn, vì thế cứ loại cốt nào phù hợp chơi ôm bàn đều dùng được tuốt. Theo mình, đánh ôm bàn thì nên chơi mấy cây 1 lớp hinoki như Nittaku Miyabi hoặc Butterfly Senkoh. Hoặc rẻ tiền hơn thì chơi cây Yinhe J1, 1 lớp ayous luôn.
Ý mình trái phải là Cpen Ah
Cây yasaka malin carbon dùng ok không ah?

Thunderblade

Thượng Sỹ
Ý mình trái phải là Cpen Ah
Cây yasaka malin carbon dùng ok không ah?
Nếu đánh được cả 2 mặt như XuXin thì C-Pen là phù hợp nhất. MaLin carbon thì quá ok cho vợt dọc rồi, mà lại còn rẻ nữa. Sở trường của vợt dọc là giật bạt thuận tay, vì thế yêu cầu về cốt hay mút không cần cao lắm đâu. Cốt cứng, nẩy là được. Mấy thứ như alc,zlc,zlf,szlc có lẽ không cần thiết đối với vợt dọc.

wormvns

Binh Nhì
Nếu đánh được cả 2 mặt như XuXin thì C-Pen là phù hợp nhất. MaLin carbon thì quá ok cho vợt dọc rồi, mà lại còn rẻ nữa. Sở trường của vợt dọc là giật bạt thuận tay, vì thế yêu cầu về cốt hay mút không cần cao lắm đâu. Cốt cứng, nẩy là được. Mấy thứ như alc,zlc,zlf,szlc có lẽ không cần thiết đối với vợt dọc.
Cảm ơn anh rất nhiều vì tư vấn.

wormvns

Binh Nhì
Sẳn tiện anh cho mình hỏi khi dán mút, mình nên dán mút liến kề tay nắm hay cách ra xa? Nếu cách ra xa thì bao nhiêu cm là hợp lý.
Cảm ơn anh

Thunderblade

Thượng Sỹ
Sẳn tiện anh cho mình hỏi khi dán mút, mình nên dán mút liến kề tay nắm hay cách ra xa? Nếu cách ra xa thì bao nhiêu cm là hợp lý.
Cảm ơn anh
Nếu vợt dọc mà đánh cả 2 mặt thì nên dán mút sát đầu cán như bình thường, quả trái tay không thiếu lực. CN vừa rồi giao lưu cũng gặp ông vợt dọc đánh 2 mặt, chỉ dùng vợt dán sẵn 729 7* mà mình thua liểng xiểng. Ông đấy serve 5 trái thì mình bung mất 3. Cố ép trái nhưng người ta ve trái vợt dọc tốt lắm nên chả làm gì được

wormvns

Binh Nhì
Nếu vợt dọc mà đánh cả 2 mặt thì nên dán mút sát đầu cán như bình thường, quả trái tay không thiếu lực. CN vừa rồi giao lưu cũng gặp ông vợt dọc đánh 2 mặt, chỉ dùng vợt dán sẵn 729 7* mà mình thua liểng xiểng. Ông đấy serve 5 trái thì mình bung mất 3. Cố ép trái nhưng người ta ve trái vợt dọc tốt lắm nên chả làm gì được
Anh ở đâu vậy? Mình ở saigon.
Hay quá ước gì được học hỏi, clb tôi không ai chơi vợt dọc cả nên không học được.

minhbaohiem

Thượng Sỹ
Đây chẳng hạn

Attachments

3.1 MB · Đọc: 55

wormvns

Binh Nhì
Chào các anh chơi Cpen
Tôi đang dùng cây yasaka malin, muốn trải nghiệm tốc độ nhanh hơn thì cốt nào ok ah? Thấy có cây Hao 3, có anh em nào đã dùng xin tư vấn ah?

dunghaprosimex

Thượng Sỹ
Em có con này nếu bác thích thì em để combo 1tr còn cốt không 700k ạ.zalo:0912250508

Attachments

346.3 KB · Đọc: 65
    342.9 KB · Đọc: 59
    329.7 KB · Đọc: 57

Radical

Moderator
Anh kết bạn zalo em 0945909678, có cây TSP Hino carbon đánh rất tốc độ và cảm giác bóng cực tốt. Giá tầm 2triệu

Bình luận từ Facebook