Can su giup do cua bac sy tam ly

thanhchuatau

Đại Uý
Binh thuong minh danh tran tai clb rat hay.cong thu toan dien,co loi danh ratkho chiu.nhung tham gia thi dau lai ko the hien duoc ban nang san co . Dung truoc doi thu kem hon minh van ko ap dao duoc .thuong bi tam ly cang cung rung tay .mong cac su huyunh nhieu kinh nghiem thi dau giai chi giao . Co bien phap chi lieu hieu qua can benh nay ko .xin cam on

oldfox

Đại Tá
Trước đây mình cũng bị tâm lý khi thi đấu như bạn, nhưng bác sĩ Hoa Súng đã tư vấn cho mình rồi, cứ nộp học phí bia mực nhiều vào là thần kinh thép ngay bạn à :D

Coccon

Thượng Sỹ
Trước đây mình cũng bị tâm lý khi thi đấu như bạn, nhưng bác sĩ Hoa Súng đã tư vấn cho mình rồi, cứ nộp học phí bia mực nhiều vào là thần kinh thép ngay bạn à :D
Bạn nói hoàn toàn đúng. Cọ sát ( đánh độ) nhiều sẽ giúp cải thiện vấn đề tâm lý khi thi đấu.
Ngoài ra, có một số điểm mình nghĩ bạn có thể áp dụng:
- Tôn trọng mọi đối thủ. Có những người bình thường đánh thua mình 4-5 bóng, nhưng khi vào trận, tâm lý họ tốt hơn nên trình độ họ sẽ ngang mình, hoặc có những người bình thường hơn mình, nhưng khi thi đấu mình vẫn có thể thắng nếu tâm lý mình vững hơn. Vì vậy, khi thi đấu bạn cần tôn trọng mọi đối thủ, đánh kỹ từng đường bóng, tránh tâm lý chủ quan hay tự ti.
- Cần có những quả sở trường. Đó có thể là quả giao bóng khó giúp bạn thắng điểm trực tiếp, hoặc một quả giao bóng giúp bạn kết liễu đối thủ ngay khi họ trả giao bóng. Tỷ lệ thắng điểm của bạn với những quả này phải > 90%. Những quả sở trường rất quan trọng ở những thời điểm quyết định. Nó cũng giúp bạn tiết kiệm sức lực khi thi đấu với những đối thủ yếu hơn.
- Luôn là chính mình, đừng cố gắng thực hiện những điều vượt quá khả năng.
... vài dòng chia sẻ.

damme_bongban214

Thượng Tá
Hôm nào gạ đánh với 1 người hay đánh độ ,làm bóng cho cân đánh 1 triệu 1 trận đi sác định đánh là mất cứ đánh cho thoải mái đừng nghĩ về tiền mất hay được .Đánh khoảng 5 trận chắc phải 2 trận thắng đánh mãi sẽ quen sau se hết tâm lý ngay mà. Mà đánh bóng ở CLB là bóng quen nên chưa đánh đã biết rồi nên khi ra ngoài gặp bóng ko khó như lạ chết là đương nhiên.

thanhchuatau

Đại Uý
Bạn nói hoàn toàn đúng. Cọ sát ( đánh độ) nhiều sẽ giúp cải thiện vấn đề tâm lý khi thi đấu.
Ngoài ra, có một số điểm mình nghĩ bạn có thể áp dụng:
- Tôn trọng mọi đối thủ. Có những người bình thường đánh thua mình 4-5 bóng, nhưng khi vào trận, tâm lý họ tốt hơn nên trình độ họ sẽ ngang mình, hoặc có những người bình thường hơn mình, nhưng khi thi đấu mình vẫn có thể thắng nếu tâm lý mình vững hơn. Vì vậy, khi thi đấu bạn cần tôn trọng mọi đối thủ, đánh kỹ từng đường bóng, tránh tâm lý chủ quan hay tự ti.
- Cần có những quả sở trường. Đó có thể là quả giao bóng khó giúp bạn thắng điểm trực tiếp, hoặc một quả giao bóng giúp bạn kết liễu đối thủ ngay khi họ trả giao bóng. Tỷ lệ thắng điểm của bạn với những quả này phải > 90%. Những quả sở trường rất quan trọng ở những thời điểm quyết định. Nó cũng giúp bạn tiết kiệm sức lực khi thi đấu với những đối thủ yếu hơn.
- Luôn là chính mình, đừng cố gắng thực hiện những điều vượt quá khả năng.
... vài dòng chia sẻ.
Xin can on loi chia se va kinh nghiem danh tran cua ban

Profess.medical

Đại Uý
Binh thuong minh danh tran tai clb rat hay.cong thu toan dien,co loi danh ratkho chiu.nhung tham gia thi dau lai ko the hien duoc ban nang san co . Dung truoc doi thu kem hon minh van ko ap dao duoc .thuong bi tam ly cang cung rung tay .mong cac su huyunh nhieu kinh nghiem thi dau giai chi giao . Co bien phap chi lieu hieu qua can benh nay ko .xin cam on
Gặp bóng lạ:)).đánh bóng quen rồi thì làm gì chẳng hay bác.

thanhchuatau

Đại Uý
Premiship khó đánh quá hả anh, cố lên anh ui.
Lan dau tien mlnh tham gia danh giai . Qua that kho danh qua , thoi gian vao tran ko tot . 2gio30 sang chu nhat day chuan bi hanh trang dung 4gio xuat phat trai qua quang duong dai 120km den dia diem thi dau luc. 7gio30 .. Vi long dam me minh se vuot qua tat ca de lam quen va thi dau tot hon

nam_chem

Trung Uý
Theo em thì bác Thành trước khi đánh làm 01 or 02 ly cho chuẩn để xung trận. khi phừng phừng lên bác oánh đối thủ không thấy đường mà đỡ luôn đấy chứ!

szlc

Thượng Tá
Bạn nên để ý 3 điều, trước khi vô trận:
1. Hầu hết các đối thủ hạng gà qué, thường sợ bị đánh vào cùi trỏ, họ sẽ khó phát lực, hoặc hay lỗi, thậm chí gà hơn còn không hiểu tại sao nữa???.
2. Với gà qué, khi đứng yên đánh bóng, tỷ lệ bóng tốt 80%, nhưng khi vừa di chuyển vừa đánh, tỷ lệ này tụt thê thảm 30% là nhiều. ===> Bắt gà di chuyển nhiều hơn bằng những quả gò điểm rơi, xấn bóng nhanh, sớm vào 2 góc và vị trí nhược.
3. Bia có đặc tính giải nhiệt, thanh mát, tăng cuồng nộ. Mực có tính dẻo dai, tăng ý chí và sự bền bỉ. Tiền rơi con xót, trí thông minh tăng lên nhanh chóng.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Bác bị mất nước từ đêm hôm trước khi đánh giải nên nó mới thế đó

Bình luận từ Facebook