Cần chia sẻ chiến thuật khi thi đấu để tập luyện.

Hoàng Văn Long

Thượng Sỹ
Chào các bác!.
Hiện tại em đang có một vài vấn đề vô cùng nhức nhối. Đó là tập luyện cơ bản cũng tương đối được rồi.
Nhưng đến lúc thi đấu thì vẫn rất gà mờ, vẫn mãi chỉ có 1 vài bài giao bóng rồi giật luôn sau quả trả bóng của đối phương ( phần lớn là bóng dài và có thể giật được) nhưng toàn bị chộp luôn và dẫn đến thua cuộc. Em cảm thấy không tâm phục khẩu phục lắm.
Vậy rất mong các bác có nhiều kinh nghiệm chiến trường chia sẻ cho em một vài kinh nghiệm về đường bóng để em luyện tập để lên vài bóng với.
Em xin cảm ơn các bác!. :)

Son_ct

Đại Uý
Chào các bác!.
Hiện tại em đang có một vài vấn đề vô cùng nhức nhối. Đó là tập luyện cơ bản cũng tương đối được rồi.
Nhưng đến lúc thi đấu thì vẫn rất gà mờ, vẫn mãi chỉ có 1 vài bài giao bóng rồi giật luôn sau quả trả bóng của đối phương ( phần lớn là bóng dài và có thể giật được) nhưng toàn bị chộp luôn và dẫn đến thua cuộc. Em cảm thấy không tâm phục khẩu phục lắm.
Vậy rất mong các bác có nhiều kinh nghiệm chiến trường chia sẻ cho em một vài kinh nghiệm về đường bóng để em luyện tập để lên vài bóng với.
Chiến thuật thì tùy đối thủ chứ bác. Đây là lý thuyết em được truyền lại: Một là phải đỡ giao bóng được, hai là tự tin giật được quả xoáy xuống sang bàn, ba là giật được quả tiếp theo (xoáy lên). Đánh được đủ ba động tác đấy thì thua cũng được :D còn bác phát triển quả trái, quả phải thứ 4, thứ 5 thì là cần thời gian, tiền bạc và mồ hôi :p

lapht

Thượng Sỹ
Chào các bác!.

Theo kinh nghiệm bản thân, m có 1 số ý kiến sau :
1. Bạn phải biết đối phương mạnh gì, yếu gì ? Cố gắng hết mức né bên mạnh và ép bên yếu. Cách như thế nào thì còn tùy rơ và thế mạnh của bạn.
2. Hạn chế giao bóng hỏng. Cái này bác nào cũng biết, nhưng vào đánh, có khi tâm lý yếu, hoặc đang dẫn sâu, hưng phấn quá cũng hỏng.
3. An toàn là bạn - không vội vàng : ưu tiên bóng vào bàn và để đối phương tự hỏng. Tính ra có khi mình công hỏng còn nhiều hơn mình đỡ hỏng quả công của ng ta.
4. Đa dạng quả giao bóng : lỏng, nặng, dài, ngắn, xoáy ngang đổi liên tục. Bạn giao tốt và đa dạng có khi ăn 1/3 số điểm rồi.
Có đôi dòng chém gió. Mong các bác góp ý thêm.

Hoàng Văn Long

Thượng Sỹ
Cảm ơn kinh nghiêm của các bác chia sẻ. Nhưng có lần em đọc qua ở trang mạng nào đó. Nhưng trình độ tiếng anh còn hạn hẹp nên cũng chưa tìm được. Đại loại như giao bóng, trả bóng vào các vị trí tạo thuận lợi và thực hiện những cú đánh tiếp theo ấy.

Trainee

Đại Tá
Cảm ơn kinh nghiêm của các bác chia sẻ. Nhưng có lần em đọc qua ở trang mạng nào đó. Nhưng trình độ tiếng anh còn hạn hẹp nên cũng chưa tìm được. Đại loại như giao bóng, trả bóng vào các vị trí tạo thuận lợi và thực hiện những cú đánh tiếp theo ấy.
Xa thì tận chân trời, gần thì ngay trước mắt!

http://bongban.org/threads/moi-tuan-mot-loi-khuyen-tac-gia-larry-hodges.4994/

http://bongban.org/threads/cac-thu-thuat-trong-bong-ban-tac-gia-larry-hodges.17552/

Bình luận từ Facebook