Cần các bác tư vấn mặt vợi cho amultart

phuongt

Binh Nhì
hiện em đang đánh amủltat FH ten0fx BH acuda s2 ma em thấy hơi nặng đầu một chút
nay em muốn thay S2 lấy 3mặt như sau
ten05 , 64 ,64fx mà 3 mặt này trong lượng có bằng nhau kô
mong các bác tư vấn giùm em

traicauvong_bg

Đại Tá
nhu combo cua mình có thấy vấn đề j đâu.hay ma bạn.cứ fx mà chơi. gì cũng ok hết.nếu ưa tốc độ thi 64fx thích bám xoáy thì 05fx.khac biệt đó ko lớn lắm giữa các dòng fx.cảm nhận của riêng mình.xin các cao thủ vào chỉ giáo thêm

thuanviet

Binh Nhất
hiện em đang đánh amủltat FH ten0fx BH acuda s2 ma em thấy hơi nặng đầu một chút

Bạn dùng Fh Ten05fx? và BH acuda s2 thì cảm giác nặng đầu là đúng rồi.Nếu muốn không nặng đầu thì bạn có thể dùng Acuda s2, hoặc S3 bên Bh sẽ cân đối hơn.Còn nếu bạn muốn dùng một trông 3 mút Ten 05, t64, t64fx thì cũng được, khi đó sẽ bớt cảm giác nặng đầu (vì vợt cân đối hơn) nhưng trọng lượng vợt lại tăng lên chút ít, theo mình bạn lắp T64 để cải thiện tốc độ.

tieuho_8x

Đại Tá
Bạn dùng Fh Ten05fx? và BH acuda s2 thì cảm giác nặng đầu là đúng rồi.Nếu muốn không nặng đầu thì bạn có thể dùng Acuda s2, hoặc S3 bên Bh sẽ cân đối hơn.Còn nếu bạn muốn dùng một trông 3 mút Ten 05, t64, t64fx thì cũng được, khi đó sẽ bớt cảm giác nặng đầu (vì vợt cân đối hơn) nhưng trọng lượng vợt lại tăng lên chút ít, theo mình bạn lắp T64 để cải thiện tốc độ.
Tư vấn chuyên nghiệp ác.
Trước e đã từng kinh qua 3-4 e Mù Tạt,ưa thích nhất là HD oánh BH và FH là LT Sound.
Amultart là cốt vợt nhẹ,bác lắp gần như thoải mái các mặt mà k sợ nặng đầu đâu.
Ông a e đang chơi 2 e HD mà chả kêu ca gì,mà cũng còm còm như e :D:D

Last edited:

MaiXuanViet

Moderator

Ten 05 và 64 khá nặng, muốn nhẹ bạn quất em Ten 64fx ấy.

traicauvong_bg

Đại Tá
e mới đổi fh từ ten05 sang ten05fx đánh phê lắm.cảm giác lại ko bị nặng đầu.tùy lối chơi từng người.cốt amultart đã nảy rồi.lại kết hợp với ten 64 thì nhanh lắm ko kiểm soát nổi

ngoccu

Binh Nhì
dòng ter nói chung là nặng, fx thì nhẹ hơn khoảng 5g ( khác hẳn )
Đúng là đánh Ter 64 đòn mạnh, nhưng tốc độ nhanh quá và lại nặng đầu nên khó đánh, 05 fx FH là quá chuẩn rồi, BH thì bạn nên thử ter 05 . chắc chắn sẽ rất kết

Phuong_sardius

Đại Uý

Nếu S2 hơi nặng bạn có thể thay bằng Baracuda Biglam,2 mặt này gần giống nhau nhưng Biglam nhẹ hơn S2 1 chút.

Bình luận từ Facebook