cần anh em tàu đạo giúp đỡ

longcinbvn

Binh Nhất
mình hiện đang dùng barwell fleet. mình muốn chuyển qua tàu đạo thử cảm giác nhưng không biết nên dùng loại mặt vợt nào cho phù hợp. mong anh em tư vấn:)) thanks

Ttfan2012

Đại Tá
Cây BF thông thường có trọng lượng khá nặng cho nên nếu lắp thêm mặt Tàu như H3 (bản nhẹ nhất như NT cũng phải tầm 45g) thì sẽ rất khó xoay chuyển vợt. Hơn nữa BF là cốt khá cứng nên khó có thể phát huy được hết cái hay của mặt Tàu. Do vậy, theo ý kiến cá nhân mình bạn thử chọn mặt H3 Neo có độ cứng từ 39 Độ trở xuống để kết hợp với BF xem sao may chăng sẽ đánh được. Chúc may mắn nhé! :zingme69:

linh729

Thượng Tá
mình hiện đang dùng barwell fleet. mình muốn chuyển qua tàu đạo thử cảm giác nhưng không biết nên dùng loại mặt vợt nào cho phù hợp. mong anh em tư vấn:)) thanks

Bác đang chơi ten05 fx mà chuyển sang thử ngay mấy con H3, TG3 thì khác gì đang đi mô tô chuyển sang đạp xích lô ... cảm giác nói chung rất là hụt hẫng ... Muốn thử thì bác có thể mượn vợt của anh em nào đang chơi mặt tàu. Nếu vẫn thích thử cảm giác "tàu tàu" cùng barwell thì khuyên bác nên thử trước với một số mặt tàu lai như Saviga, DHS Goldarc

longcinbvn

Binh Nhất
thanks anh em! ah cho mình hỏi thêm chút, nếu đánh Gold Arc 3 với cốt BF thì nên chọn loại nào( 2.0 - 2.1 - 2.2 ) và độ cứng như thế nào là hợp lý ( minh dùng cho FH nhé)

bachikho

Đại Tá
FH nên chọn loại cứng chút (37-39 độ) còn độ dày thì tùy thuộc gu của bác (càng dày càng nảy hơn nhưng cảm giác sẽ kém đi và ngược lại)

Bình luận từ Facebook