Cần ACE giúp với

son_canloc

Đại Tá
Mình có cái đầu DVD khi mở nguồn nó hiện logo FLV , mình đã Download video về và convert sang AVI , MPEG ... vì trên logo báo có hổ trợ đọc đc đuôi dạng này nhưng khi cắm USB vào đầu kg nhận dạng video đc . ACE ai đã làm xin chỉ giúp mình với , mình muốn xem Video BB qua Tivi LCD cho nó sướng . Thanks

ngtrantoan

Đại Tá
kg hiểu cho lắm, a nói cụ thể 1 tí xem. Ý là muốn xem cái file .avi trên tv LCD à. Chắc a hỏi google là tiện nhất :D:D
Hoặc có thể a convert sang .avi, mpeg kg đúng chuẩn , a nên convert sang chuẩn khác cao hơn

oceanboy

Trung Uý
đầu DVD thì làm sao có hỗ trợ xem clip qua USB đc bạn, cho dù bạn có đổi định dạng file gì đi nưa, in ra đĩa hoạc làm cái giac cắm với laptop thoi :p:p

phungducthang

Đại Tá
Mình có cái đầu DVD khi mở nguồn nó hiện logo FLV , mình đã Download video về và convert sang AVI , MPEG ... vì trên logo báo có hổ trợ đọc đc đuôi dạng này nhưng khi cắm USB vào đầu kg nhận dạng video đc . ACE ai đã làm xin chỉ giúp mình với , mình muốn xem Video BB qua Tivi LCD cho nó sướng . Thanks
Lấy cáp cắm pc vào tv bác ạ :D
Tốt nhất là sử dụng cáp HDMI, không cần phần mềm và kiến thức convert, không mất thời gian nghiên cứu định dạng đuôi này nọ, không tốn tài nguyên lưu trữ. Đơn giản là search tìm trên Youtobe + Kết nối HDMI rồi thưởng thức mọi clip, video trên màn hình TV với đầy đủ hình ảnh và âm thanh.

Bình luận từ Facebook