Cầm tiền lại để tiền rơi , tiếc quá

vietanhhatinh

Thượng Sỹ
HCV đã đổi chủ , lần đầu tiên Việt Anh lên ngôi quật ngã tượng đài thống trị BB HT đã quá lâu rồi , tre già măng mọc dấu hiệu mừng . Mình không tham gia tiếc cho Can Lộc để tuột mất một số HC nhất là HCV cầm chắc trong tay của con gái . CL kg tham gia thì giải lấy đau ra không khí hoành tráng đc @Trường Báo(Hổ)

Sao lại con gái cầm chắc HCV dc chú, giải này có chị Nhung (gốc Hương Khê) đang công tác ở EVN- tập đoàn điện lực Việt Nam ở Hà Nội, đánh cũng chắc phải tầm ngang cháu đấy, Hoài dưới cửa c Nhung khá là nhiều đấy ạ! chú cân nhắc trước khi comment hay viết bài ạ! Giải này c ý vô địch Đơn nữ và Đôi nam nữ! c ý đánh FH mút và BH là gai, khá là khó chịu và nhất là vào giải, đã có nhiều lần đi thi đấu, kinh nghiệm đầy mình!

HaQuocLinh

Thượng Tá
Cấp tỉnh miền Trung mà thắng cả tuyển thủ Thái nhưng sao giải vô địch quốc gia trong nước không thấy ai nhỉ? xin hỏi chất lượng giải đấu bên Thái tầm hạng gì bên diễn đàn ta vậy? Hồi xưa em sống ở Vinh 4 năm có bạn em người tỉnh Vĩnh Phúc(cũng từng vo địch hội khoẻ phù đổng toàn quốc khi học cấp 3) nếu xét chắc tầm A2 bây giờ ra mấy clb ở tp Vinh chẳng có đối thủ năng khiếu nào ăn nổi là sao nhỉ?

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Cấp tỉnh miền Trung mà thắng cả tuyển thủ Thái nhưng sao giải vô địch quốc gia trong nước không thấy ai nhỉ? xin hỏi chất lượng giải đấu bên Thái tầm hạng gì bên diễn đàn ta vậy? Hồi xưa em sống ở Vinh 4 năm có bạn em người tỉnh Vĩnh Phúc(cũng từng địch hội khoẻ phù đổng toàn quốc khi học cấp 3) nếu xét chắc tầm A2 bây giờ ra mấy clb ở tp Vinh chẳng có đối thủ năng khiếu nào ăn nổi là sao nhỉ?
Chém cho vui thôi còn HT NA QB TH bóng bàn thuộc vùng trũng của BB VN , còn 6 tĩnh của Thái Lan với 3 Tĩnh của Lào giải vừa rồi chắc cũng thuộc vùng trũng của QG họ

HaQuocLinh

Thượng Tá
Chém cho vui thôi còn HT NA QB TH bóng bàn thuộc vùng trũng của BB VN , còn 6 tĩnh của Thái Lan với 3 Tĩnh của Lào giải vừa rồi chắc cũng thuộc vùng trũng của QG họ
Không phải đâu em sống trong đấy 4 năm vẫn có một số bạn chơi hay anh ạ, khổ nỗi là người có năng khiếu họ lại ham... Đá bóng hơn, trong đó nếu nói bóng đá thì Nghệ An là số 1 cả nước nếu chỉ tính cầu thủ nội và đó là môn thể thao số 1 ở đó. Các bạn trong đó chỉ chơi bb cho vui mà vẫn đánh tốt thì quả là hơi phí khi không tập luyện nhiều hơn, quan tâm nhiều hơn đến bb bên cạnh bóng đá. Em cũng từng tham gia giải trong đó 1 lần năm 2004 nhưng vđv bóng bàn đánh xong toàn nói chuyện bóng đá, đợt đó e đạt hạng 3 và bạn em hạng 1 nhưng cũng không đủ để em cưỡng lại với môn bóng đá trobg đó. Thế là bỏ bóng bàn sau đó, bạn em ra trường cũng bỏ nốt . Lý do thì có khác nhau nhưng tựu chung là do ít người chơi không vui mấy! Mãi đến năm ngoái em mới chơi lại cho vui, có vào Vinh chơi nhưng clb cũ nay còn đâu rồi...

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
HT NA trước đây cũng có nhiều vđv từng vô địch thiếu niên nhi đồng TQ thậm chí còn vào đội tuyển QG nhưng hiện nay không ai còn mặn mà với BB nữa
Những người trẻ chơi BB hiện nay đa số là những người kg có khả năng đá nổi quả bóng đá . Còn những người già chơi BB bàn thì trước đây chơi bóng đá nhưng giờ kg đủ sức đá bóng nên phải đánh BB , giống như tôi đây kg học bb , kg có đối thủ cọ xát , chỉ tự tập theo lý thuyết trên mạng và tập với máy tự chế , và tập không thường xuyên vài năm nay tuy không dám nhận là Vua xứ mù nhưng cũng thuộc hàng quan lại đầu triều thế mới biết BB HT đang còn ở rất xa so với các Tĩnh khác

HaQuocLinh

Thượng Tá
HT NA trước đây cũng có nhiều vđv từng vô địch thiếu niên nhi đồng TQ thậm chí còn vào đội tuyển QG nhưng hiện nay không ai còn mặn mà với BB nữa
Những người trẻ chơi BB hiện nay đa số là những người kg có khả năng đá nổi quả bóng đá . Còn những người già chơi BB bàn thì trước đây chơi bóng đá nhưng giờ kg đủ sức đá bóng nên phải đánh BB , giống như tôi đây kg học bb , kg có đối thủ cọ xát , chỉ tự tập theo lý thuyết trên mạng và tập với máy tự chế , và tập không thường xuyên vài năm nay tuy không dám nhận là Vua xứ mù nhưng cũng thuộc hàng quan lại đầu triều thế mới biết BB HT đang còn ở rất xa so với các Tĩnh khác
EM phải công nhận là trong xứ Nghệ phong trào tự tập thể thao đặc biệt bóng đá rất mạnh thuộc hạng 1, hồi xưa em ở Vinh cũng ít clb anh ạ, em còn nhớ có quen một cậu bé học lớp 6 nhưng cũng thuộc thành phần năng khiếu tỉnh nhưng 3 năm sau thấy em ấy ít tập vì giành nhiều thời gian đi học kể cũng hơi tiếc. Đó là một năng khiếu bẩm sinh thật sự nhưng rồi vì nhiều thứ cũng gần như bỏ hơi tiếc. Bác nói bb Xứ Nghệ rất xa so với tỉnh khác cũng quá khiêm tốn thôi chứ cũng không xa lắm đâu bác. Cơ bản như 2 đơn vị TP HCM và Hà Nội họ cũng lấy VĐV từ các tỉnh khác về, kiểu ' nhập tịch' cấp tỉnh ấy nên các vđv giỏi đều về đó hết. Chứ thật chất người gốc chỗ 2 đơn vị trên còn thua Hải Dương. Ta cứ để ý mà xem tuy là vđv của TP HCM hay của HN nhưng quê gốc thì nhiều người từ nhiều nơi khác nhau, ở Hà Nội thì Hải Dương đổ xuống khá nhiều. Cũng như cầu thủ xứ Nghệ đổ đi khắp đất nước ấy mà bác. Hy vọng một ngày nào đó em sẽ gặp bác để được giao lưu. Có thể lắm vì nếu em vào trong Vinh 2 năm thì sẽ gặp nhau thôi. Những thành tích của bb HT NA đạt được rất đáng biểu dương và em hỏi những câu hỏi như vậy không phải nhằm hạ thấp điều gì mà chủ yếu là vì bất ngờ với thành tích đạt được. Hy vọng một tương lai không xa HT NA cũng sẽ xuất khẩu vđv bóng bàn nhiều như vđv bóng đá cho các địa phương khác....Dù sao em cũng từng gắn bó quãng thời gian đẹp nhất tuổi thanh niên ở NA nên cũng vui khi gặp được bác và mọi người.

Trường Báo(Hổ)

Thượng Sỹ
28-9 này chú @Trường Báo(Hổ) có mặt ở Vinh kg ae giao lưu trận tại CLB BH NA
Hai giải vừa rồi mình bận kg tham gia nghe nói chú thắng nhất HT 3-0 nhẹ nhàng nên muốn thử trận xem thực hư thế nào
Cũng không thắng VA nhẹ nhàng đâu, em nó giật hay, chặn đẩy tốt nhưng do chưa đánh mặt anty quen. Nếu đánh lại vài trận quen bóng tui khó ăn lại đó. Anh cho tui số máy đt đi đến bữa tui gọi anh em ta giao lưu, vì tui quê tận Yên Thành rất ít vào vinh. Một tuần thường vào ngày chủ nhât

Trường Báo(Hổ)

Thượng Sỹ
EM phải công nhận là trong xứ Nghệ phong trào tự tập thể thao đặc biệt bóng đá rất mạnh thuộc hạng 1, hồi xưa em ở Vinh cũng ít clb anh ạ, em còn nhớ có quen một cậu bé học lớp 6 nhưng cũng thuộc thành phần năng khiếu tỉnh nhưng 3 năm sau thấy em ấy ít tập vì giành nhiều thời gian đi học kể cũng hơi tiếc. Đó là một năng khiếu bẩm sinh thật sự nhưng rồi vì nhiều thứ cũng gần như bỏ hơi tiếc. Bác nói bb Xứ Nghệ rất xa so với tỉnh khác cũng quá khiêm tốn thôi chứ cũng không xa lắm đâu bác. Cơ bản như 2 đơn vị TP HCM và Hà Nội họ cũng lấy VĐV từ các tỉnh khác về, kiểu ' nhập tịch' cấp tỉnh ấy nên các vđv giỏi đều về đó hết. Chứ thật chất người gốc chỗ 2 đơn vị trên còn thua Hải Dương. Ta cứ để ý mà xem tuy là vđv của TP HCM hay của HN nhưng quê gốc thì nhiều người từ nhiều nơi khác nhau, ở Hà Nội thì Hải Dương đổ xuống khá nhiều. Cũng như cầu thủ xứ Nghệ đổ đi khắp đất nước ấy mà bác. Hy vọng một ngày nào đó em sẽ gặp bác để được giao lưu. Có thể lắm vì nếu em vào trong Vinh 2 năm thì sẽ gặp nhau thôi. Những thành tích của bb HT NA đạt được rất đáng biểu dương và em hỏi những câu hỏi như vậy không phải nhằm hạ thấp điều gì mà chủ yếu là vì bất ngờ với thành tích đạt được. Hy vọng một tương lai không xa HT NA cũng sẽ xuất khẩu vđv bóng bàn nhiều như vđv bóng đá cho các địa phương khác....Dù sao em cũng từng gắn bó quãng thời gian đẹp nhất tuổi thanh niên ở NA nên cũng vui khi gặp được bác và mọi người.
Dạo ni bóng bàn Nghệ An-Hà Tĩnh đã bắt dầu khởi sắc rồi chứ. Riêng trong năm 2015 đã tổ chức được 2 giải BB quy mô cấp tỉnh mời được Hà Nội, Hà Tĩnh tham gia. Ngoài các tay vợt "già" năm nay xuất hiện nhiều tay vợt trẻ có triển vọng như Thái Nam Đàn, Việt Anh Hà Tĩnh, Thành Sắt-Yên Thành. Cuối năm nay tui đã tìm được nhà tài trợ định tổ chức giải Yên Thành mở rộng mời Hà Nội, Hà Tĩnh tham gia

Bình luận từ Facebook