Cảm nhận về xiom Zetro Quad

Trau_CoDoc

Trung Uý
1 nhược điểm nữa của Zetro Quad trước Amultart là cây Zetro có vẻ nặng hơn cây Amultart khá nhiều. theo cảm nhận của em là vậy. Nhưng xét cho cùng Zetro Quad là 1 cây vợt có chất lượng vượt xa giá thành của nó. Theo em đem ra so sánh với Amultart thì không cân đối cho lắm. Vì giá Almutart hơn gấp 2 lần Zetro Quad. Nhưng để đem ra so sánh với những cây vợt tầm <<<2tr5 của Butterfly thì em nghĩ cũng không thua kém gì đâu ạ. Trc em dùng khá nhiều cốt tầm trung của Butterfly như: Sardrius, Schlager, Primorac,Keyshot Light,Timo boll spirit... Thì theo quan điểm của e. Cây Zetro Quad có đầy đủ tính năng để có thể triển khai các kỹ thuật từ cơ bản đến nâng cao. Tấn công không thiếu lực nhưng kiểm soát vẫn rất tốt và đến giờ nhược điểm duy nhất với em vẫn chỉ có vấn đề cốt hơi nặng. Đôi lời của e có gì không đúng bác bỏ qua cho. Thanks!!!

youwin

Trung Sỹ
Rat chinh xac! Minh cug dag dah e no day, thay hoi nag. Vi luc truoc choi primo nhe hon e nay. Con lai e no rat ok so voi gia. Dag tim FH sigma euroBH sigma pro cho e no, hy vong nhe hon ty! Nghe moi ng tu van, dong sigma rat hop voi zetro

Last edited:

Ma_Wenge

Đại Uý
Bài này đã up trên diễn đàn trước sự kiện "Ngày tận thế".
Tác giả bài viết là Amultart_05fx_64
Mình up lại để anh em tham khảo. Mình không có ý kiến gì vì chưa chơi qua cả 2 cây này. :D

1. Về thông số kỹ thuật:
CỐT Xiom ZETRO QUAD
Tốc độ: OFF+
Trọng lượng: 90g
Cấu tạo: 9 lớp gồm : 5 Kiso + 2 Zylon + 2 Soft Carbon
Độ dày cốt vợt : 7mm
Kích thước: Blade Size: 157x150mm, FL Handle Size: 100x25mm
CỐTAmultart
Tốc độ: OFF+
Trọng lượng: 86g
Cấu tạo: 5 lớp gồm : 3 gỗ + 2 Zylon Carbon
Độ dày cốt vợt : 7.1mm
Kích thước: Blade Size: 157x150mm, FL Handle Size: 100x25mm

Về hình thức cốt CỐT Xiom ZETRO QUAD đẹp hơn CỐTAmultart
Giá cả Xiom ZETRO QUAD tầm 1,7tr, còn Amultart là 4,1tr.

Test thử như sau cả 2 cốt Xiom ZETRO QUAD và Amultart sử dụng 2 mặt Ten 05FX.
Mỗi vợt đánh thử sau 1 tiếng cảm nhận như sau:
Tốc độ : Amultart cho tốc độ rất nhanh, nhanh hơn Xiom ZETRO QUAD (điểm lần lượt 10 và 8.5)
Độ xoáy: Xiom ZETRO QUAD > Amultart (điểm 10 và 9)
Độ nảy : Amultart hơn Xiom ZETRO QUAD (điểm lần lượt 10 và 8) chính vì vậy Xiom ZETRO QUAD bóng đi rất chuội và sát lưới
Độ điền khiển, bỏ nhỏ theo góc thì Amultart hơn Xiom ZETRO QUAD chính vì đó Amultart đánh điểm rơi rất hay
Cắt bóng Amultart hơn Xiom ZETRO QUAD
Giật bóng ; Amultart cho bóng đi nhanh và độ sát thương cao. Xiom ZETRO QUAD giật bóng hay hơn Amultart dễ vào bàn nhưng bóng đi không nhanh bằng Amultart.
Đôi công, đánh đều Amultart hơn Xiom ZETRO QUAD (điểm 10 và 9)

Cốt Xiom ZETRO QUAD nặng hơn Amultart, cảm giác đầu nặng chính vì vậy có lẽ phù hợp lối đánh giật bóng

Nói tóm lại vơi giá 1,7tr của Xiom ZETRO QUAD rất đáng cốt vợt đẹp, ngon, rẻ. Rất phù hợp lối đánh tấn công và giật bóng.

Có điều mình không hiểu: Tác già xác định Alt hơn Xiom Ze cả về độ nảy và tốc độ nhưng cho rằng Alt thích hợp đánh điểm rơi, cắt bóng và bỏ nhỏ. Hay là ý của tác giả chỉ muốn so sách giữa hai cốt này thôi!?

Có anh em nào giải thích thêm không?

Last edited:
Nếu bạn muốn combo cốt Zetro quad nhẹ hơn thì lời khuyên là không nên sử dụng mặt vợt Sigma mà sử dụng các mặt vợt Vega Elite - Omega 4 Elite mới có thể cải thiện trọng lượng của Combo - nếu lắp Sigma mình e là hơi nặng. Dòng Elite khá nhẹ - cực bám xoáy - lực tốt - rất dễ đánh!

Longst

Trung Uý
mình cũng chơi xiom zetro quad, giật bóng an toàn và hiệu quả, có điều cán hơi nhỏ phải quấn dây, nói chung là ổn.

bay123

Binh Nhì
Xin anh em cho cảm nhận của anh em về cốt: Sardius và Xiom Zetro. Tôi đang chơi Sardius muốn chuyển sang Xiom Zetro. Xin anh em nào đã từng chơi hai em này cho một số so sánh. Cảm ơn rất nhiều

Bạch Long

Thượng Sỹ
Xin anh em cho cảm nhận của anh em về cốt: Sardius và Xiom Zetro. Tôi đang chơi Sardius muốn chuyển sang Xiom Zetro. Xin anh em nào đã từng chơi hai em này cho một số so sánh. Cảm ơn rất nhiều

Em chơi thử 2 cây nè rồi, Sardius có tốc độ bóng rất nhanh nhưng hơi thiếu xoáy và độ cắm, xử lý gò bóng, trên bàn k khéo léo lắm. Cây Zetro thì cảm giác khá giống Sardius nhưng êm ái hơn, bóng đi tốc độ kém 1 chút nhưng có cảm giác bóng thấu cốt hơn, độ xoáy lớn hơn nên độ dị, độ cắm cao hơn. Cán hơi to nên xử lý trong bàn còn chưa thật sự tốt, chặn đẩy rất hay, giật xa bàn k hề hụt lực....em trình còn gà nên cảm thấy vậy :D

Trau_CoDoc

Trung Uý
Tóm lại cây Zetro Quad dễ đánh hơn Sar thủ hay hơn, công an toàn hơn, dễ tạo xoáy, tốc độ ko = Sar. Vấn đề duy nhất của em này là trọng lượng cơ thể nặng hơn mức cần thiết :)

bay123

Binh Nhì
Rất cám ơn. Tôi phải tậu em Zetro. Xin hỏi giờ ở Shop nào có nhỉ. Tôi thích cán ST. Anh em nào biết nhắn cho tôi với nhé.

bay123

Binh Nhì
Xin hỏi anh em. Hiện tôi đang dùng keo I-Sure kết hợp với keo KTS thấy dính không chắc mấy. Cho Tôi hỏi nếu dùng keo I-Bond thì độ kết dính có chắc hơn không. Rất cảm ơn anh em. Rất cần được tư vấn ngay

Xin hỏi anh em. Hiện tôi đang dùng keo I-Sure kết hợp với keo KTS thấy dính không chắc mấy. Cho Tôi hỏi nếu dùng keo I-Bond thì độ kết dính có chắc hơn không. Rất cảm ơn anh em. Rất cần được tư vấn ngay

Keo sữa Xiom I-Bond dùng dán mặt vợt ( đã phủ keo I Sure ) rất chắc chắn bạn nhé!

Ktslxt

Binh Nhì
E vừa mua cốt zetro E chưa mua đuoc mặt vì chưa co kinh nghiệm, cho e hỏi cốt này thì dùng mặt nào phù hợp, e chơi giật và bạt công.

Ktslxt

Binh Nhì
E chơi bong bàn tập cơ bản gần 2 năm, sau đó bỏ hơn 20 năm, vừa chơi lại đươc 1 tuần, giờ có đieu kiện nên đầu tư e lựa chon mặt đánh phù hợp với cốt xiom zetro quad nhưng lại thiếu kinh nghiệm, e chơi thiên về tấn công giật xung thich mặt đánh tốc độ, các bác có kinh nghiệp cho e lời khuyên

Bình luận từ Facebook