cảm nhận timo boll ALC

ghibli_dlls

Binh Nhất
bác nào đã từng đánh qua cây này cho xin tý cảm nhận ạ
tiện các bác so sánh lun tốc độ và kiểm soát vs nittaku acoustic và TSP besty

cảm ơn

HungGL

Đại Tá
bác nào đã từng đánh qua cây này cho xin tý cảm nhận ạ
tiện các bác so sánh lun tốc độ và kiểm soát vs nittaku acoustic và TSP besty

cảm ơn

Mình ko rõ lắm, đánh thử có 5p thì thấy là ko nảy bằng Besty, khô hơn Besty , có mấy anh cho mình đánh ALC xong đổi hết Besty!!

lion

Đại Tá
Em đã dùng qua Michael Maze ALC, Timo Boll ALC và Timo Boll ZLC và có cảm nhận:

Timo Boll ALC: êm, xoáy, đánh trên bàn líp (kiểu Zhang Jike) rất tốt và vào, giật trái
đúng tầm rất ngọt, giật phải khá, đánh xa bàn khá, bạt phải khéo tay mới vào, phát
bóng ngắn, nảy vừa, kiểm soát tốt, kiểu dáng đẹp thời trang, giá thành hơi chát hơn
so với Michael Maze ALC hay Viscaria ALC.

Michael Maze: tốc độ, kiểm soát tốt, tuy giật không tốt bằng Timo Boll ALC nhưng bạt
thì tốt nhất, theo em tốt hơn cả Timo Boll ZLC, trái (ve, líp trên bàn) đều tốt, kê chặn
tốt, phát bóng ngắn, nảy vừa, kiểu dáng thanh nhã giản dị, giá rẻ hơn Timo Boll ALC
khoảng 600K tùy thời điểm và cửa hàng. Vì lẽ đó, em sẽ cưới lại Maze, ngày mai nhờ
một anh bạn từ HCM xách tay sang cho, yêu rồi, không thể không cưới :)

dung.vima

Moderator
Em đã dùng qua Michael Maze ALC, Timo Boll ALC và Timo Boll ZLC và có cảm nhận:

Timo Boll ALC: êm, xoáy, đánh trên bàn líp (kiểu Zhang Jike) rất tốt và vào, giật trái
đúng tầm rất ngọt, giật phải khá, đánh xa bàn khá, bạt phải khéo tay mới vào, phát
bóng ngắn, nảy vừa, kiểm soát tốt, kiểu dáng đẹp thời trang, giá thành hơi chát hơn
so với Michael Maze ALC hay Viscaria ALC.

Michael Maze: tốc độ, kiểm soát tốt, tuy giật không tốt bằng Timo Boll ALC nhưng bạt
thì tốt nhất, theo em tốt hơn cả Timo Boll ZLC, trái (ve, líp trên bàn) đều tốt, kê chặn
tốt, phát bóng ngắn, nảy vừa, kiểu dáng thanh nhã giản dị, giá rẻ hơn Timo Boll ALC
khoảng 600K tùy thời điểm và cửa hàng. Vì lẽ đó, em sẽ cưới lại Maze, ngày mai nhờ
một anh bạn từ HCM xách tay sang cho, yêu rồi, không thể không cưới :)

Bác ơi thế ALC bác đã định tiễn em nó chưa :))

zhang là vis

Đại Uý
timo boll ALC là cốt vợt hay.nếu so sánh 3 loại mà bác đưa ra thì em nghĩ là như thế này.
Độ nảy: Besty > Tmb ALC > Acoustic
Độ kiểm soát: cái này mỗi cái cho cảm giác riêng.em trình còi không dám nhận xét.
Độ nặng: Tmb ALC nặng nhất Besty và Acoustic chắc tương đương nhau ngoại trừ vợt thửa thì em không nói
Giá tiền : Tmb ALC > Acoustic > Besty ( giá cả thay đổi thì có thể Besty = Acoustic dạo này ít quan tâm giá rồi ạ :) )
Đây là 1 vài cảm nhận của em thôi ạ.có gì sai các bác sửa cho nhé :)

Bình luận từ Facebook