Xin cảm nhận --FH: Rasant Turbo + TMB ALC + BH : Hexer HD--

lehuy2507

Đại Tá
Chào Các Ace ,

Như tiêu đề , Ace nào đã đánh Combo như thế này , vui lòng cho mình xin cảm nhận của các Ace với ạ ;)
+ Công phải
+ Công trái
+ Chặn đẩy
+ Phát lực
+ ....

Hoặc , nhờ các Ace trong diễn đàn đóng góp ý Combo chuẩn khi chơi TMB ALC (ngoài Ten ra) nhé các Ace:oops:
Rơ đánh : Công từ trái thứ 2 & chặn đẩy

Chân thành cảm ơn đóng góp của các Ace !

Best Regard:D,
Lê Huy

bantaylua

Đại Uý
Cứ tưởng là ông tướng này viết cảm nhận cơ, hóa ra là đi xin cảm nhận. Lần sau nếu muốn xin thì nói rõ ở phần tên topic cho người khác đỡ nhầm lẫn nhé.
Ps: nhân đây cũng đề nghị với Ban quản trị cần baned ngay những thành viên viết tên topic kô đúng với nội dung như vậy.

lehuy2507

Đại Tá
Cứ tưởng là ông tướng này viết cảm nhận cơ, hóa ra là đi xin cảm nhận. Lần sau nếu muốn xin thì nói rõ ở phần tên topic cho người khác đỡ nhầm lẫn nhé.
Ps: nhân đây cũng đề nghị với Ban quản trị cần baned ngay những thành viên viết tên topic kô đúng với nội dung như vậy.
Hi Bác,

Sorry Bác nhé :D ! Thằng Em còn non kinh nghiệm , sẽ sửa sai ngay :rolleyes:

Mà Bác có dùng qua mấy dòng này thì cho thằng Em xin cái cảm nhận với Bác nhé ;)

Chúc Bác trăm trận trăm thắng!
Le Huy

bantaylua

Đại Uý
Tất cả các món bạn nêu, mình đều trải nghiệm rồi, nhưng nói ở topic này kô đúng chỗ nhé. Nếu bạn thực sự cần thì nên có cách làm nghiêm túc, và thành thật, đừng lập những topic kiểu thế này nữa.
Chúc bạn đạt được mong muốn.

lehuy2507

Đại Tá
Tất cả các món bạn nêu, mình đều trải nghiệm rồi, nhưng nói ở topic này kô đúng chỗ nhé. Nếu bạn thực sự cần thì nên có cách làm nghiêm túc, và thành thật, đừng lập những topic kiểu thế này nữa.

Hi Bác ,

Bác có thể chỉ Em chỗ viết topic này ở room nào ko ạ ?

Thương thì thương cho trót đi Bác :(

Malong999

Trung Tá
Hiện tại e đag đánh Fh. Rasant turbo thì thấy tn: mặt hơi cứng, nảy. Vào bóng nên hơi mở mặt vợt để bóng đc tiếp xúc nhiều vs mặt => tạo xoáy ko rất dễ tụt. ưu điểm là bóng sang vọt và dị hơn so vs ten
còn e cũng đã từng đánh ALC và nếu a khỏe thì có thể đánh combo sau: fh: H3 NT
Bh: Ten 64 cũng khá hay ạ

lehuy2507

Đại Tá
Hi Khánh ,

Thanks Khánh nhé . Anh đang chơi Rasant Powersponge + TMB ALC + Hexer Duro , nhưng giờ muốn đổi gió như trên

Nghe nói gắn Rasant Turbo + Ten vào nữa thì hơi nặng :rolleyes: , nên Anh muốn tìm combo nào nhẹ chút cho dễ chơi .

Nếu Em từng chơi qua dòng ALC , thì Em thấy mặt nào đánh hợp với dòng này nhất Em ??? (Giá tầm 800k - 1tr & nhẹ hơn Ten) , vì Anh không có khỏe , làm mấy xê là mua oxy rồi :D

ovtcharov

Thượng Sỹ
Có gì mà căng thẳng thế, người ta không biết thì chỉ người ta,nói chung chung thế sao bạn đó biết được? Haiz!

lehuy2507

Đại Tá
Có gì mà căng thẳng thế, người ta không biết thì chỉ người ta,nói chung chung thế sao bạn đó biết được? Haiz!
Bác đó là cao nhân nên rất nghiêm khắc trong quá trình truyền đạt kinh nghiệm cho hậu bối .

Mình cũng đã sửa lại status khi Bác complain . Mong là Bác "bantaylua" bỏ qua thiếu sót của Em mà cho Em & mọi người thêm ít kinh nghiệm để diễn đàn thêm phong phú :rolleyes:

Thân,
Lê Huy

bantaylua

Đại Uý
Bác đó là cao nhân nên rất nghiêm khắc trong quá trình truyền đạt kinh nghiệm cho hậu bối .

Mình cũng đã sửa lại status khi Bác complain . Mong là Bác "bantaylua" bỏ qua thiếu sót của Em mà cho Em & mọi người thêm ít kinh nghiệm để diễn đàn thêm phong phú :rolleyes:

Thân,
Lê Huy
Nếu bạn đã sửa tên topic rồi thì mình cũng kô nên hẹp hòi phải kô nào.
- Thứ nhất, mình kô phải là cao nhân, chỉ là bình nhân thôi, nếu bạn vẫn dùng giọng điệu mỉa mai người khác như thế thì bạn dễ bị ăn gạch tiếp đấy.
- tmb alc đánh với mút bọt khí hợp nhất. Dòng hexer khá hợp, nhất là hexer thưởng và hexer power sponge. Mặt hexer hd cứng, nặng, ma sát tốt, kiểu giống ten05 vậy, nếu bạn sức khỏe kô tốt đánh kô hợp. Mặt rasant power cũng nặng, nhưng dễ đánh hơn hexer hd.
- Muốn biết chi tiết các loại mút, bạn nên vào tìm ở topic của box vũ khí.
- đề xuất mút cho tmb alc. FH mút bọt khí cứng tb: razka 7, hoặc 9. BH ten 64 (bá đạo luôn)

lehuy2507

Đại Tá
Nếu bạn đã sửa tên topic rồi thì mình cũng kô nên hẹp hòi phải kô nào.
- Thứ nhất, mình kô phải là cao nhân, chỉ là bình nhân thôi, nếu bạn vẫn dùng giọng điệu mỉa mai người khác như thế thì bạn dễ bị ăn gạch tiếp đấy.
- tmb alc đánh với mút bọt khí hợp nhất. Dòng hexer khá hợp, nhất là hexer thưởng và hexer power sponge. Mặt hexer hd cứng, nặng, ma sát tốt, kiểu giống ten05 vậy, nếu bạn sức khỏe kô tốt đánh kô hợp. Mặt rasant power cũng nặng, nhưng dễ đánh hơn hexer hd.
- Muốn biết chi tiết các loại mút, bạn nên vào tìm ở topic của box vũ khí.
- đề xuất mút cho tmb alc. FH mút bọt khí cứng tb: razka 7, hoặc 9. BH ten 64 (bá đạo luôn)

Cảm ơn Anh đã đóng góp ý kiến cho Em . Anh Em mình có gì chưa hiểu nhau mong Anh bỏ quá cho
Em sẽ thử combo như Anh nói :)

P/s : Anh Em nào có ý kiến đóng góp vui lòng cho mình xin cảm nhận nhé ! Thanks :D

thethao

Đại Tá
Theo quan điểm của mình dòng alc cốt khá nặng, nếu là cán FL hầu như là nặng đầu không nên kết hợp cả combo đều là mus nặng cả, thường các bạn lựa chọn combo phù hợp với kinh phí và trong lượng của combo, dòng alc thường chọn những mus có độ cứng tư trung bình trở lên vì cốt alc thuộc loại mềm rồi. Bạn chọn com bo này thử xem nhé trong lượng cũng tương đối, kinh phí cũng ko đắt lắm:
Combo1: FH: Rakza7 + TMB alc + BH: hexe duro
Combo2: FH: Joola X-plode + TMB alc + BH: hexe duro or donic Baracuda loại thường
Combo2: FH: Palio blitz 2011 (lót vàng, 42.5 độ) + TMB alc + BH: hexe duro or donic Baracuda loại thường
Còn mình đang chơi combo: FH: Rakza7 + TMB alc ST + BH: Joola X-Plode (mặt này mới dùng đánh trái tay thử nghiệm chưa dám phát biểu gì nhiều) hihi.....
Một vài ý kiến cua riêng cá nhân mình. Thân!

MaiXuanViet

Moderator
Chào Các Ace ,

Như tiêu đề , Ace nào đã đánh Combo như thế này , vui lòng cho mình xin cảm nhận của các Ace với ạ ;)
+ Công phải
+ Công trái
+ Chặn đẩy
+ Phát lực
+ ....

Hoặc , nhờ các Ace trong diễn đàn đóng góp ý Combo chuẩn khi chơi TMB ALC (ngoài Ten ra) nhé các Ace:oops:
Rơ đánh : Công từ trái thứ 2 & chặn đẩy

Chân thành cảm ơn đóng góp của các Ace !

Best Regard:D,
Lê Huy

Rasant mình thấy oánh với cốt thuần gỗ ít rung như CS7 chẳng hạn sẽ hay hơn TMB. đã sắm được TMB thì ráng làm cặp Ten cho vợ chồng nó hòa thuận bạn à.hehe. Hoặc muốn tiết kiệm với tầm giá trung thì oánh với Rakza 9 cũng ngon, khá bền và ít bể. Tất nhiên tính năng thì thua Ten 1 khoảng. :)

Theo e đã từng chơi dòng này rồi + rơ bác chia sẻ thì dòng alc này đánh phải rasant thường trái đánh hexer powersponge rất hợp - tuy mút rs nặng ngang ten cỡ 45g cho mặt size 150-157 nhưng bù lại miếng hexer lại khá nhẹ mút trung bình khoảng 40g + với vợt nặng dưới 90g thì bạn đã có 1 combo cân năng tương đối ổn 170-175g. Chúc bạn thành công với sự lựa chọn của riêng mình - hi vọng góp ý của m phù hợp với ý bạn mong muốn có gì sai sót bạn bỏ qua cho

lehuy2507

Đại Tá
Theo quan điểm của mình dòng alc cốt khá nặng, nếu là cán FL hầu như là nặng đầu không nên kết hợp cả combo đều là mus nặng cả, thường các bạn lựa chọn combo phù hợp với kinh phí và trong lượng của combo, dòng alc thường chọn những mus có độ cứng tư trung bình trở lên vì cốt alc thuộc loại mềm rồi. Bạn chọn com bo này thử xem nhé trong lượng cũng tương đối, kinh phí cũng ko đắt lắm:
Combo1: FH: Rakza7 + TMB alc + BH: hexe duro
Combo2: FH: Joola X-plode + TMB alc + BH: hexe duro or donic Baracuda loại thường
Combo2: FH: Palio blitz 2011 (lót vàng, 42.5 độ) + TMB alc + BH: hexe duro or donic Baracuda loại thường
Còn mình đang chơi combo: FH: Rakza7 + TMB alc ST + BH: Joola X-Plode (mặt này mới dùng đánh trái tay thử nghiệm chưa dám phát biểu gì nhiều) hihi.....
Một vài ý kiến cua riêng cá nhân mình. Thân!

Ui Anh !

Anh Em mình thì cafe nói chuyện bóng bàn là được rồi mà . Anh chu đáo với Em quá :oops:

Chân thành cảm ơn ý kiến đóng góp của Anh nhé hi..hi.. :D

lehuy2507

Đại Tá
Rasant mình thấy oánh với cốt thuần gỗ ít rung như CS7 chẳng hạn sẽ hay hơn TMB. đã sắm được TMB thì ráng làm cặp Ten cho vợ chồng nó hòa thuận bạn à.hehe. Hoặc muốn tiết kiệm với tầm giá trung thì oánh với Rakza 9 cũng ngon, khá bền và ít bể. Tất nhiên tính năng thì thua Ten 1 khoảng. :)

Dạ ! Tiêu chí của Em là mặt nào bền hơn Ten , tiền tầm 800-1000k & đặc biệt thì kết hợp sao cho nguyên cây nhẹ chút để dễ "phang" Anh :D
Em từng đánh Rakza rồi , giờ thì chọn được BH : Rakza 7 or Hexer HD . Đang lúng túng mặt FH : Rasant Turo or Rasant Powesponge
Mấy mặt Ten mua về đánh hay bể rìa + nổi gai . Xót quá Anh ơi :eek:

Thanks Anh,
Lê Huy

lehuy2507

Đại Tá
Theo e đã từng chơi dòng này rồi + rơ bác chia sẻ thì dòng alc này đánh phải rasant thường trái đánh hexer powersponge rất hợp - tuy mút rs nặng ngang ten cỡ 45g cho mặt size 150-157 nhưng bù lại miếng hexer lại khá nhẹ mút trung bình khoảng 40g + với vợt nặng dưới 90g thì bạn đã có 1 combo cân năng tương đối ổn 170-175g. Chúc bạn thành công với sự lựa chọn của riêng mình - hi vọng góp ý của m phù hợp với ý bạn mong muốn có gì sai sót bạn bỏ qua cho
Hi Bạn,
Mình cùng quan điểm với bạn , nhưng dòng rasant thì thích chơi turbo or power hơn là rasant thường
Nhân đây bạn đã chơi dòng rasant , cho mình hỏi khi mua mặt mới ( mặt vuông ) về , dán keo ntn để Em nó khỏi bị teo cơ vậy bạn :confused:

Thân,
Lê Huy

Rất đơn giản dán keo sữa khi lăn rất nhẹ tay và ko lột ra dán lại trừ khi bị bong mút - như vậy làm sao mà teo được trừ khi bạn đánh mút cả năm kakakakaka

nanakizhang

Đại Tá
Không biết Cây TMB ALC của bác nặng bao nhiêu gr, nếu nặng dưới 90 gr (tầm 87 - 88gr) em xin đề xuất combo như sau: FH : Ten 05, BH: Rakza 7.

lehuy2507

Đại Tá
Rất đơn giản dán keo sữa khi lăn rất nhẹ tay và ko lột ra dán lại trừ khi bị bong mút - như vậy làm sao mà teo được trừ khi bạn đánh mút cả năm kakakakaka

Thanks Bác nhiều nhé ! Ngoài Leoviz theo Em tìm hiểu thì Bác còn loại keo sữa nào dành cho người mới tập dán như Em không Bác :rolleyes: ?

Bình luận từ Facebook