Cái Ghế Trọng Tài

Drhongson

Đại Tá
Hôm rồi mình có dịp đi nhà văn hoá thể thao Vietsopetro Vũng tàu ,
thấy 1 chuyện nho nhỏ mà thú vị .
Đó là cái ghế của trọng tài ở đây rất cao , vừa tầm cho trọng tài quan sát bao quát cả mé bàn bên kia .
Ở nhiều nơi mình thấy hầu hết toàn xài ghế thấp tè , nếu trận đấu có 2 trọng tài thì được ,
nhưng các giải nghiệp dư thì thường chỉ có 1 trọng tài , nên rất khó quan sát ,
và đây chính là nguyên nhân gây ra cãi nhau trong những pha bon bàn .
Hoan hô cái ghế ở Vũng tàu .Mong là nhiều nơi cũng được như rứa . hì

Last edited by a moderator:

ltdung

Trung Uý
Em chào anh Sơn, anh quả thật rất tinh tế trong nhìn nhận các vấn đề:). Em rất đồng ý với anh cái ghế cao sẽ giúp rất nhiều cho việc quan sát các tình huống trong trận đấu. Thông thường nếu có 2 trọng tài bắt 1 trận đấu thì sẽ có 1 trọng tài chính điều khiển trận đấu ngồi trên cái ghế cao như anh nói, còn 1 trọng tài lật bảng số ngồi đối diện. Công tác trọng tài trong bóng bàn quả thật rất quan trọng, nếu người trọng tài làm việc công minh sẽ tạo tâm lý tốt cho cả 2 đấu thủ, và tạo lên 1 trận đấu hay...
Nhưng anh ơi cái ghế dù có cao đến mấy không quan trọng bằng tư cách người ngồi lên cái ghế ấy. Đây là ý kiến cá nhân em, nếu có lạc đề với topic anh lập ra thì cho em sorry nhé. Em của anh.

Drhongson

Đại Tá
Thật tình mà nói thì hầu hết các tình huống bon bàn hay không thì
thông thường 2 đấu thủ đầu biết và <<cảm nhận được>>,
nếu có xảy ra tranh cãi bon hay không bon thì thường là do
có 1 bên ăn gian mà thôi (dĩ nhiên là trừ các tình huống quá đặc biệt , không kịp nhìn ) .
Mình đi xem nhiều giải , có những lúc thấy 2 bên tranh cãi <<bon hay không bon ? >>
gay cấn đến nỗi có khi muốn vỡ giải .
Nên nay thấy cái ghế cao là mình thấy mừng vì đỡ tranh cãi .

Last edited by a moderator:

Bình luận từ Facebook