Cách xem tuổi cốt vợt BTY (chỉ dành cho dòng vợt có in seri lên mặt)

Radical

Moderator
Miền có em dòng G này

tap_choi

Trung Sỹ
Boll boll cho mình hỏi cây này thì là sản xuất năm nào?

Thank boll nhiều
Nhân tiện có anh dung.vima thắc mắc về đời của cốt vợt em mạn phép lập topic này luôn:D.
Như chúng ta đã biết, cốt vợt BTY hiện tại đều có in số seri lên mặt vợt, nội dung của số seri thì không nhiều người biết. Em là em nhìn vào số seri chỉ biết được vợt sản xuất năm nào mà thôi.:D
Butterfly bắt đầu đóng seri lên vợt từ năm 2006, lúc đấy vẫn còn tem đồng. Số seri có 11 số, bắt đầu với kí tự G.
Năm 2007 BTY bắt đầu thay toàn bộ số tem đồng thành tem bạc, số seri bắt đầu bằng chữ H
Nẳm 2008 số seri là chữ I
2009 bắt đầu bằng chữ J
2010 bắt đầu bằng chữ K
2011 bắt đầu bằng chữ L
2012 bắt đầu bằng chữ M
2013 bắt đầu bằng chữ N

Sau này nếu có bác nào rao bán bảo tem bạc đời đầu thì các bác cứ dựa vào thông tin trên để xác nhận nhé.:D

Những cây vợt tem đồng không seri có tuổi thọ ít nhất là 9 năm nhé các bác;)

phantom0011

Thượng Sỹ
con này đẹp quá, chắc dc tu sửa rồi
Ha ha, bạn này vui tính quá. Mình chơi và sưu tầm vợt bóng bàn cũng hơn chục năm rồi. Cây này mình nhờ cả anh bạn thổ địa cùng phòng thí nghiệm của mình để hỏi giúp ( tiếng mình không thạo ) vì mình thấy có dấu dập chìm trên cán. Đó là dấu bảo đảm hàng loại đặc biệt, được bảo bảm bằng uy tín của cửa với gần 30 năm kinh doanh. Mình cũng thấy có 1 cây YEO, 1 cây Jun đời seri I, và 1 cây Tenor cũng có dấu này nhưng chưa đủ tiền để mang em nó về.
Thêm cây vis 84.2 gam mình mới lấy hôm trước khi diễn đàn nổi sóng gió về hàng DACKER thật hay giả, không chần chừ rước em nó về luôn vì mình đang chơi H3.

CUONG.84

Thượng Sỹ
Ha ha, bạn này vui tính quá. Mình chơi và sưu tầm vợt bóng bàn cũng hơn chục năm rồi. Cây này mình nhờ cả anh bạn thổ địa cùng phòng thí nghiệm của mình để hỏi giúp ( tiếng mình không thạo ) vì mình thấy có dấu dập chìm trên cán. Đó là dấu bảo đảm hàng loại đặc biệt, được bảo bảm bằng uy tín của cửa với gần 30 năm kinh doanh. Mình cũng thấy có 1 cây YEO, 1 cây Jun đời seri I, và 1 cây Tenor cũng có dấu này nhưng chưa đủ tiền để mang em nó về.
Thêm cây vis 84.2 gam mình mới lấy hôm trước khi diễn đàn nổi sóng gió về hàng DACKER thật hay giả, không chần chừ rước em nó về luôn vì mình đang chơi H3.

Cây vis này sx năm bao nhiêu vậy bác? mất bao nhiêu việt nam đồng để sở hưu e nó vậy bác.thanks!

Kiếm cùn

Trung Sỹ
Boll ơi cho anh hỏi cây này của anh mấy tuổi 025521 JS9 ? [url=http://upanh.com/view/?id=8rr6fl7gcks] [/URL]

Last edited:

boll_boll

Moderator
Boll ơi cho anh hỏi cây này của anh mấy tuổi 025521 JS9 ? [url=http://upanh.com/view/?id=8rr6fl7gcks] [/URL]
Cây vợt của anh em nhìn chỉ đc 10 số, bình thường những cây khác là 11 số, anh kiểm tra lại xem nhé. Nếu chỉ có 10 số thì có lẽ hàng đặc biệt :))

Kiếm cùn

Trung Sỹ
Cây của em là M.Maze tem đồng do bác Nhân (Phoenix) tặng nên nếu thiếu chữ I hay chữ H thì cũng vẫn không hợp lý .
Cây này có lẽ đặc biệt thật vì thường 4 ký tự cuối là chữ cái, mà ký tự cuối cùng của e lại kết thúc bằng con số/ tổng 10 ký tự.
Bác nào nghiên cứu được vụ này em mời coffee đàm đạo chút.

Last edited:

trin_hoa_an

Trung Uý
Cây của em là M.Maze tem đồng do bác Nhân (Phoenix) tặng nên nếu thiếu chữ I hay chữ H thì cũng vẫn không hợp lý .
Cây này có lẽ đặc biệt thật vì thường 4 ký tự cuối là chữ cái, mà ký tự cuối cùng của e lại kết thúc bằng con số/ tổng 10 ký tự.
Bác nào nghiên cứu được vụ này em mời coffee đàm đạo chút.

Trước em vẫn nhìn thấy mấy cây butter có cấu trúc như vậy bác à, 1 trong số là chú ở Bỉ nhưng là tem Bạc dời đầu. Mà sao bác không hỏi lại chủ cũ của nó? Như vậy sẽ có thêm thông tin.

Last edited:

Kiếm cùn

Trung Sỹ
Trước em vẫn nhìn thấy mấy cây butter có cấu trúc như vậy bác à, 1 trong số là chú ở Bỉ nhưng là tem Bạc dời đầu. Mà sao bác không hỏi lại chủ cũ của nó? Như vậy sẽ có thêm thông tin.

Bác Nhân tặng mình cây này mới full box từ năm 2009, mình muốn thử dùng từ điển của Boll tra xem sao thôi mà. Có thể có vài trường hợp không theo quy luật hiihi

trin_hoa_an

Trung Uý
Bác Nhân tặng mình cây này mới full box từ năm 2009, mình muốn thử dùng từ điển của Boll tra xem sao thôi mà. Có thể có vài trường hợp không theo quy luật hiihi

Gửi bác một số ảnh em có. ^^!. Theo như em thấy thì chữ cái đầu tiên là chữ H bác à. Vẫn có những cây vợt có 2 chữ số trong dãy 4 chữ cuối cùng đó bác. Hàng đặc biệt thì có 2 loại, 1 là làm riêng, trao tay theo yêu cầu của vận động viên những vẫn có số seri và giấy tờ giống như giấy khai sinh của nó. Cái thứ 2 là hàng sản xuất theo yêu cầu riêng. Loại này thì cũng có giấy tờ và số seri, nhưng khác chút là bề mặt không có chữ.

Bình luận từ Facebook