Cách xem tuổi cốt vợt BTY (chỉ dành cho dòng vợt có in seri lên mặt)

boll_boll

Moderator
Nhân tiện có anh dung.vima thắc mắc về đời của cốt vợt em mạn phép lập topic này luôn:D.
Như chúng ta đã biết, cốt vợt BTY hiện tại đều có in số seri lên mặt vợt, nội dung của số seri thì không nhiều người biết. Em là em nhìn vào số seri chỉ biết được vợt sản xuất năm nào mà thôi.:D
Butterfly bắt đầu đóng seri lên vợt từ năm 2006, lúc đấy vẫn còn tem đồng. Số seri có 11 số, bắt đầu với kí tự G.
Năm 2007 BTY bắt đầu thay toàn bộ số tem đồng thành tem bạc, số seri bắt đầu bằng chữ H
Nẳm 2008 số seri là chữ I
2009 bắt đầu bằng chữ J
2010 bắt đầu bằng chữ K
2011 bắt đầu bằng chữ L
2012 bắt đầu bằng chữ M
2013 bắt đầu bằng chữ N

Sau này nếu có bác nào rao bán bảo tem bạc đời đầu thì các bác cứ dựa vào thông tin trên để xác nhận nhé.:D

Những cây vợt tem đồng không seri có tuổi thọ ít nhất là 9 năm nhé các bác;)

Last edited:

phantom0011

Thượng Sỹ
Ái chà chà, hóa ra con Jun của mình đời 2009. Thảo nào chất gỗ già thế, đánh vớ[URL=http://imageshack.us/photo/my-images/248/imag0934x.jpg/][IMG]http://img248.imageshack.us/img248/7373/imag0934x.jpg[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]i mặt tàu cũng ok. Cảm ơn boll_boll vì thông tin hữu ích.

thuongtihar

Thượng Sỹ
Thảo nào cây Amultat ngày xưa của mềnh có chữ H đầu tiên oánh phê chết bà, bây giờ Amultat đánh đỡ phê hơn rồi :):):)

minhdi90

Thượng Sỹ
Tiếc là diễn đàn không có nút share:A up lên cho các ace cùng biết:) Cảm ơn anh boll_boll rất nhiều

doantronghoan

Trung Tá
Mọi người cho hỏi: Mình thấy mọi người đều thích cốt vợt sản xuất lâu năm, nhất là tem đồng (ko seri,có seri)...như vậy càng về sau chất lượng cốt càng kém sao?
Hic thế thì chán thật!

doantronghoan

Trung Tá
Mọi người cho hỏi: Mình thấy mọi người đều thích cốt vợt sản xuất lâu năm, nhất là tem đồng (ko seri,có seri)...như vậy càng về sau chất lượng cốt càng kém sao?
Hic thế thì chán thật!

QUIET_RAMBO

Thượng Sỹ
Hic thế thì chán thật!

theo e thì chính xác là như vậy ;);););)

dung.vima

Moderator
Hay quá có khi tối nay về đè ngử em Vis ra rồi lột áo xem em ấy được ra đời từ năm nào nhỉ ^_^
Thanks boll_boll !
P/s : dạo này kinh tế buồn nên mình đang dùng tạm h3 neo chợ. khi nào gió thổi phất lên chút sẽ pm boll_boll làm con H3 pro (nếu còn)

bogiahn1

Thượng Sỹ
Bác Boll Boll làm ơn cho hỏi cách tra cứu series của cốt vợt trên trang chủ butterfly không? Em nghe bạn em quảng cáo thế mà loay hoay mãi không biết cách tra cứu

boll_boll

Moderator
Bác Boll Boll làm ơn cho hỏi cách tra cứu series của cốt vợt trên trang chủ butterfly không? Em nghe bạn em quảng cáo thế mà loay hoay mãi không biết cách tra cứu

Mình chịu, mình chỉ biết đc năm sản xuất của cốt vợt thôi, việc tra cứu trên trang chủ mình chưa thử, mình có tìm kiếm nhưng không thấy chỗ để tra, tiếng Nhật mình cũng không có nên e là rất khó để biết bạn ạ :D

Bình luận từ Facebook