Cách vào keo cho cán vợt

nvdu574

Thượng Tá
Khó thật vẫn không có bác nào có bí quyết giúp anh em bảo vệ Kiếm Thánh à?
Mình mới tìm được thông tin từ dungcubongban.vn có loại keo bảo vệ cốt vợt có tên I Sure của Xiom.
Anh em nào ở hà nội hoặc TPHCM test thử xem thế nào.

Đặc điểm

I-sure là dòng keo bảo vệ bề mặt của cốt vợt, chống cho cốt vợt bị tước mỗi khi bóc mặt vợt để dán lại....Tăng độ bền cho cốt

Các dùng: lau sạch cốt, đảm bảo cốt ko bị bụi bẩn, bôi một lớp lên cốt và để 4 tiếng sau đó bôi lớp thứ 2 lên cốt để 12 tiếng.... sau đó bạn có thể dùng cốt thoải mái mà ko bị tước.....

Nếu bạn là người thực sự yêu quý cây kiếm của mình .... hãy chọn I-sure!
Cack này hơi đắt
Cack cực rẻ mà cực tốt đây
Lọ keo 502
Dung môi pha sơn, tùy mức độ cần quét pha cho phù hợ
Lây khoang 10cc dung môi sau đó nhỏ khoảng 12giọt 502 khuấy đều
Quét đều lên bề mặt cần bảo vệ
Cảm giác thật tuyệt vời các bạn ơi
Không tin các bạn quét thư vao miếng gỗ rồi cảm nhận

bollzlc

Thượng Sỹ
Mấy vấn đề chia sẽ với các bạn, 1 nói như bạn phía trên thì cũng đúng nhưng dân ta kỷ mua một cốt vợt 4 tới 7 triệu nên việc vào keo bảo vệ cốt cho sạch nhìn thẩm mỹ và không có mùi hôi theo mình là chuyện nên làm nhưng vấn đề sẽ mất cả giác thật đúng không, mình có cách sử lý như vẩn tốt cả đooi đường,bàn sau

seven25

Trung Uý
Mình đánh Zhang zike,lau bằng axeton xong được một lúc chỗ lau nó chuyển màu trắng,như kiểu nhỏ oxy già vào vết thương :(

Manhte

Thượng Sỹ
Vào keo cốt với mục đích làm đẹp,bảo vệ mà còn là nhiệt huyết với môn bóng bàn. E luôn có suy nghĩ như vậy,k biết có bác nào giống e k ^^
Mới có e GA,vật lộn với e nó chút thì cũng ra trò ra phết.
Trơn : k trơn
Ẩm : đố làm ẩm đc trừ khi đổ nước vào
Đẹp : kha khá
bác chỉ em cách vào keo cảu bác với được ko

yelo

Binh Nhì
Bác nói không chính xác rồi à,vào bằng keo 502 sẽ mất vân gỗ ngay lập tức và sau 1 thời gian sử dụng sẽ bị ngà sang màu vàng vàng trông xấu lắm thêm nữa còn rất trơn.
E có cách này rất hay định giấu cho riêng mình nhưng thấy mấy bác có cùng sở thích với mình nên mình chia sẻ vậy.
Bác ra hàng sơn mua hộp sơn loại xịt không mầu ( loại bảo vệ bề mặt gỗ-giá 25k ) nhưng cách này chỉ có thể làm với những cây vợt mới chưa qua sử dụng thui à.\chứ sử dụng rồi thì...
Các bác về làm thấy ok thì thank nhiều dùm e ha,còn không thì các bác đừng ném gạch e này nhé. Các bác cư yên tâm mà làm xịt khoảng 3 lớp mỏng là ok và còn nguyên vân gỗ
e có cái jun đung được một thời gian cũng hơi bạc màu rồi h vào bằng bình atm có ok ko nhỉ tại thấy bác bảo vợt cũ thì …

Trainee

Đại Tá
e có cái jun đung được một thời gian cũng hơi bạc màu rồi h vào bằng bình atm có ok ko nhỉ tại thấy bác bảo vợt cũ thì …
Cũ thì vệ sinh cồn thật kỹ rồi xịt;
Xịt chỉ giữ hiện trạng chứ không làm mới thêm được!
Dòng Jun mà không vào keo sớm thì cái cán và mang cá bẩn, đen không tả nổi, kinh khủng!
Xin tư vấn cách vào sơn hay dùng vật liệu gì khác để cán vợt không bị trơn mà vẫn thẩm mỹ ạ
Dễ, bình dân thì cứ sơn ATM - A10 xịt nhẹ thôi B.

dammebongban

Trung Uý
Cũ thì vệ sinh cồn thật kỹ rồi xịt;
Xịt chỉ giữ hiện trạng chứ không làm mới thêm được!
Dòng Jun mà không vào keo sớm thì cái cán và mang cá bẩn, đen không tả nổi, kinh khủng!

Dễ, bình dân thì cứ sơn ATM - A10 xịt nhẹ thôi B.
- Cán vợt mình chơi đc 2 tháng( khoảng 40 ngày liên tục) mà tổng thể vẫn đẹp.
- có ích nhất mình thấy "CHỈ NÊN VÀO KEO xxx MANG CÁ THÔI" Còn cán vợt đừng vào keo mà hãy vệ sinh mồ hôi sau khi chơi.

Attachments

2.1 MB · Đọc: 82

Trainee

Đại Tá
- Cán vợt mình chơi đc 2 tháng( khoảng 40 ngày liên tục) mà tổng thể vẫn đẹp.
- có ích nhất mình thấy "CHỈ NÊN VÀO KEO xxx MANG CÁ THÔI" Còn cán vợt đừng vào keo mà hãy vệ sinh mồ hôi sau khi chơi.
Chơi thử dòng Limba sẽ thấy ngay những điều ngược lại chỉ sau chừng 1 tuần chơi liên tục, với tay nhiều mồ hôi thì có lẽ chỉ 3 ngày thôi!

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Chơi thử dòng Limba sẽ thấy ngay những điều ngược lại chỉ sau chừng 1 tuần chơi liên tục, với tay nhiều mồ hôi thì có lẽ chỉ 3 ngày thôi!

SJ mà không vào keo cán thì nó bợt bạt ngay, nhìn tởm kinh :)

dammebongban

Trung Uý
Dúng ạ. Nên cán vợt là em vào dầu đó chơi 40 ngày liên tục nó mới ko bị mốc, ko xuống mầu. Cầm vẫn bình thường. Anh nhìn chắc ko phát hiện ra là VÌ: lớp dầu mỏng nó ngấm vào thớ gỗ sẽ hạn chế nấm mốc
- còn vào keo hay sơn ATM vẫn bị 1 lớp phủ trên bề mặt cán...

Bình luận từ Facebook