Cách vào keo cho cán vợt

nhathnb2

Binh Nhất
Khó thật vẫn không có bác nào có bí quyết giúp anh em bảo vệ Kiếm Thánh à?
Mình mới tìm được thông tin từ dungcubongban.vn có loại keo bảo vệ cốt vợt có tên I Sure của Xiom.
Anh em nào ở hà nội hoặc TPHCM test thử xem thế nào.

Đặc điểm

I-sure là dòng keo bảo vệ bề mặt của cốt vợt, chống cho cốt vợt bị tước mỗi khi bóc mặt vợt để dán lại....Tăng độ bền cho cốt

Các dùng: lau sạch cốt, đảm bảo cốt ko bị bụi bẩn, bôi một lớp lên cốt và để 4 tiếng sau đó bôi lớp thứ 2 lên cốt để 12 tiếng.... sau đó bạn có thể dùng cốt thoải mái mà ko bị tước.....

Nếu bạn là người thực sự yêu quý cây kiếm của mình .... hãy chọn I-sure!

Last edited:

ha_beobt

Trung Sỹ
mình có một số ý kiến ngắn gọn như sau:
Thứ nhất trước đây mình đã vào keo của một chuyên gia vào keo tại hà nội nhưng đánh vẫn trơn.
thứ hai mình nghĩ nhà sản xuất đã mất công nghiên cứu ra cốt vợt, chắc chắn họ đã tình toán kỹ (trọng lượng, độ hút ẩm v.v...)
vì vậy theo mình các bạn nên để nguyên là tốt nhất. quan trọng vẫn là trình độ đánh bóng của các bạn chứ không phải cốt vợt đẹp hay không đẹp.

vanuc

Đại Tá
Các bác có các địa chỉ xử lý vào keo cho cán vợt đẹp và bền ở Hà Nội không nhỉ? Nếu có cho tôi xin nhé, thanks

trin_hoa_an

Trung Uý
Các bác có các địa chỉ xử lý vào keo cho cán vợt đẹp và bền ở Hà Nội không nhỉ? Nếu có cho tôi xin nhé, thanks

Diễn đàn mình ngoài hà nội có anh Khanh_cfc có cách xử lý khá hay, dạo này ko thấy anh đó online.

Việc xử lý keo thì có 1 sự thật là công nghệ xử lý keo của anh RK là vô địch về độ bền, độ đẹp về màu sắc mà vẫn giữ được vân gỗ.

Hai cái quan trọng của việc xử lý keo đó là không trơn và giữ được vân gỗ thì anh Rk là đáp ứng được hết, chưa kể độ đẹp của nó.

Em có tìm hiểu qua cũng tương đối thì có lẽ xử lý keo bằng 502 là hợp lý hơn cả.

Ma_Wenge

Đại Uý
Chẵng biết các bạn nghĩ sao chứ mình chắc sẽ không bao giờ mua cái cốt nào đã vào keo! Cầm không thật tay chút nào! (Không biết mình dùng từ "thật tay" là đúng chưa!??!)

thanhpham4982

Binh Nhì
Lính mới mún hỏi mọi người 1 chút, mọi người bàn thảo về vấn đề vào keo trên là vào cán vợt chỗ tay cầm hay toàn bộ cả 2 mặt lẫn cán?
Mong các bạn chỉ dùm vì mình mới làm wen với môn này và chưa có vợt mới.

Diễn đàn mình ngoài hà nội có anh Khanh_cfc có cách xử lý khá hay, dạo này ko thấy anh đó online.

Việc xử lý keo thì có 1 sự thật là công nghệ xử lý keo của anh RK là vô địch về độ bền, độ đẹp về màu sắc mà vẫn giữ được vân gỗ.

Hai cái quan trọng của việc xử lý keo đó là không trơn và giữ được vân gỗ thì anh Rk là đáp ứng được hết, chưa kể độ đẹp của nó.

Em có tìm hiểu qua cũng tương đối thì có lẽ xử lý keo bằng 502 là hợp lý hơn cả.
Bác nói không chính xác rồi à,vào bằng keo 502 sẽ mất vân gỗ ngay lập tức và sau 1 thời gian sử dụng sẽ bị ngà sang màu vàng vàng trông xấu lắm thêm nữa còn rất trơn.
E có cách này rất hay định giấu cho riêng mình nhưng thấy mấy bác có cùng sở thích với mình nên mình chia sẻ vậy.
Bác ra hàng sơn mua hộp sơn loại xịt không mầu ( loại bảo vệ bề mặt gỗ-giá 25k ) nhưng cách này chỉ có thể làm với những cây vợt mới chưa qua sử dụng thui à.\chứ sử dụng rồi thì...
Các bác về làm thấy ok thì thank nhiều dùm e ha,còn không thì các bác đừng ném gạch e này nhé. Các bác cư yên tâm mà làm xịt khoảng 3 lớp mỏng là ok và còn nguyên vân gỗ

phạm huy tâm

Binh Nhì
mình có một số ý kiến ngắn gọn như sau:
Thứ nhất trước đây mình đã vào keo của một chuyên gia vào keo tại hà nội nhưng đánh vẫn trơn.
thứ hai mình nghĩ nhà sản xuất đã mất công nghiên cứu ra cốt vợt, chắc chắn họ đã tình toán kỹ (trọng lượng, độ hút ẩm v.v...)
vì vậy theo mình các bạn nên để nguyên là tốt nhất. quan trọng vẫn là trình độ đánh bóng của các bạn chứ không phải cốt vợt đẹp hay không đẹp.

traicauvong_bg

Đại Tá
Keo 502 cho mang cá. Sơn atm ko màu cho cán vợt. Đảm bảo đẹp mà ko trơn. Dùng tăm bông ngoáy tai để vào kheo cho 2 công đoạn. Keo 502 hoăcj sơn bóng đều phải đổ và xịt ra hai cái nút chai lavie nhé. Chúc các bác thành công

nanakizhang

Đại Tá
Bác nói không chính xác rồi à,vào bằng keo 502 sẽ mất vân gỗ ngay lập tức và sau 1 thời gian sử dụng sẽ bị ngà sang màu vàng vàng trông xấu lắm thêm nữa còn rất trơn.
E có cách này rất hay định giấu cho riêng mình nhưng thấy mấy bác có cùng sở thích với mình nên mình chia sẻ vậy.
Bác ra hàng sơn mua hộp sơn loại xịt không mầu ( loại bảo vệ bề mặt gỗ-giá 25k ) nhưng cách này chỉ có thể làm với những cây vợt mới chưa qua sử dụng thui à.\chứ sử dụng rồi thì...
Các bác về làm thấy ok thì thank nhiều dùm e ha,còn không thì các bác đừng ném gạch e này nhé. Các bác cư yên tâm mà làm xịt khoảng 3 lớp mỏng là ok và còn nguyên vân gỗ
Cây của e vào sơn bóng như của bác nói, ngon lành không trơn, mang cá cũng được xử lý khá đẹp

tieuho_8x

Đại Tá
Vào keo cốt với mục đích làm đẹp,bảo vệ mà còn là nhiệt huyết với môn bóng bàn. E luôn có suy nghĩ như vậy,k biết có bác nào giống e k ^^
Mới có e GA,vật lộn với e nó chút thì cũng ra trò ra phết.
Trơn : k trơn
Ẩm : đố làm ẩm đc trừ khi đổ nước vào
Đẹp : kha khá

Attachments

1.5 MB · Đọc: 0
    1.4 MB · Đọc: 0
Last edited:

traicauvong_bg

Đại Tá
Vào keo cốt với mục đích làm đẹp,bảo vệ mà còn là nhiệt huyết với môn bóng bàn. E luôn có suy nghĩ như vậy,k biết có bác nào giống e k ^^
Mới có e GA,vật lộn với e nó chút thì cũng ra trò ra phết.
Trơn : k trơn
Ẩm : đố làm ẩm đc trừ khi đổ nước vào
Đẹp : kha khá
A áp dụng nguyên kinh nghiệm của chú Đức và chưa từng thất bại. Phải nói cực thẩm mỹ mà ko bị trơn. Cảm ơn chú chia se cho a e

tieuho_8x

Đại Tá
K có gì mà bâc. A e mình nhiệt huyết với bb và bên ngoài vui vẻ với nhau. Đó là ý nghĩa của bóng bàn nghiệp dư bác ạ ^^

seven25

Trung Uý
Cách ra keo cho cán vợt đã vào sơn móng tay như thế nào các bác nhỉ,tay e nhiều mồ hôi đánh cán vào keo trơn quá :(

Bình luận từ Facebook