Cách upload ảnh lên org phiên bản mới...

hungtv2002

Đại Tá
Chào các ae org...Nhiều ae lên org gặp nhiều khó khăn trong cách up ảnh lên do nhiều lý do:
1. Mem mới nên chưa quen
2. Chưa có thời gian tìm hiểu công nghệ thông tin
3. Các trang up ảnh trung gian bị lỗi
4. Nguyên nhân khác...
Nay mình lập top này để giúp đỡ các bác muốn úp ảnh tìm hiểu và thực hiện được một cách nhanh chóng. Khuyến cáo các bác đã bít đừng ném đá em nha...
Các bước thực hiện.
1. Vào lập topic
Các bác chon đúng vào mục theo nhu cầu của mình rồi click vào đăng chủ đề mới

2. Sau khi click vào "Đăng chủ đề mới nó sẽ hiện ra như sau:

Tiêu đề các bác nhớ uýnh nội dung theo quy định nhé không các mod bem đấy. Tiếp theo các bác kéo xuông dưới các bác sẽ nhìn thấy "Tải lên file đính kèm".
3. Click vào "Tải lên file đính kèm" sẽ có hình như sau:

Các bác sẽ thấy dòng chữ "Choose file"
4. Clicl vào "Choose file" rồi các bác chọn file cần up -----> và chờ trong giây lát nó sẽ như sau:

Kéo xuống dưới sẽ thấy "Hình thu nhỏ" và "Hình đầy đủ"
5. Click vào "Hình đầy đủ" thì hình nó sẽ to đoành như ảnh gốc----> như thế này này:D:D:D

Khuyến mại thêm phát nữa

6. Vậy là đã xong post hình.....giờ chỉ cần các bác chăm chút phần nội dung....Lưu ý các bác là trên org chủ yếu anh em đam mê và trao đổi nên hình đưa lên cố gắng chân thực cho ae đỡ phiền lòng nha các bác....
The last edit: Mục này em đưa ra để vui vẻ và chủ yếu câu like nên nếu bác nào vui vẻ thì hôm nay thì làm con lô 53 nha..............:D:D:D

hungtv2002

Đại Tá
Hê hê....em câu like được đấy chứ các bác, thanks các bác đã like.....mời các bác khác vào top em nào.....

lamtq

Đại Tá
Like rui nhe
ma cho to hoi 53 hom nay co no nhay nao ko
hehe
Chào các ae org...Nhiều ae lên org gặp nhiều khó khăn trong cách up ảnh lên do nhiều lý do:
1. Mem mới nên chưa quen
4. Nguyên nhân khác...
Nay mình lập top này để giúp đỡ các bác muốn úp ảnh tìm hiểu và thực hiện được một cách nhanh chóng. Khuyến cáo các bác đã bít đừng ném đá em nha...
Các bước thực hiện.
1. Vào lập topic
View attachment 6398
View attachment 6399
Tiêu đề các bác nhớ uýnh nội dung theo quy định nhé không các mod bem đấy. Tiếp theo các bác kéo xuông dưới các bác sẽ nhìn thấy "Tải lên file đính kèm".
View attachment 6403
4. Clicl vào "Choose file" rồi các bác chọn file cần up -----> và chờ trong giây lát nó sẽ như sau:
View attachment 6405
5. Click vào "Hình đầy đủ" thì hình nó sẽ to đoành như ảnh gốc----> như thế này này:D:D:D
View attachment 6406
Khuyến mại thêm phát nữa
View attachment 6407
6. Vậy là đã xong post hình.....giờ chỉ cần các bác chăm chút phần nội dung....Lưu ý các bác là trên org chủ yếu anh em đam mê và trao đổi nên hình đưa lên cố gắng chân thực cho ae đỡ phiền lòng nha các bác....
The last edit: Mục này em đưa ra để vui vẻ và chủ yếu câu like nên nếu bác nào vui vẻ thì hôm nay thì làm con lô 53 nha..............:D:D:D

phungducthang

Đại Tá
1. Mem mới nên chưa quen
4. Nguyên nhân khác...
Các bước thực hiện.
1. Vào lập topic
View attachment 6398
View attachment 6399
View attachment 6403
View attachment 6405
View attachment 6406
Khuyến mại thêm phát nữa
View attachment 6407
Đây là phương pháp post ảnh trực quan dễ thực hiện. Nhưng nhược điểm của nó là mỗi lần post ảnh đều phải chờ đợi, khi ta có 1 ảnh mà muốn post lên nhiều topic hoặc nhiều trang khác nhau thì quá trình này luôn phải lặp lại.
Trong khi rất nhiều người sử dụng những trang up ảnh độc lập (VD: upanh.com hay photobuket.com....) để tạo và lưu trữ các album ảnh thì cách post ảnh trên không tận dụng được. Khi up ảnh lên các trang up ảnh độc lập thì chỉ phải chờ đợi 1 lần duy nhất, sau đó những ảnh này được dùng làm nguồn để up sang nhiều trang khác (Thực chất là nó lấy đường llink) nên kết quả gần như tức thì. Một lợi thế nữa là ta có thể dùng link để chia sẻ bộ ảnh của mình trong rất nhiều trường hợp khác mà không upload lại.

huydas

Đại Tá
Đấy...các bác,các chú vào mà xem còn post rồi đừng kêu là trang upanh bị lỗi với lại nợ ảnh nữa nhé.!

hungtv2002

Đại Tá
Đây là phương pháp post ảnh trực quan dễ thực hiện. Nhưng nhược điểm của nó là mỗi lần post ảnh đều phải chờ đợi, khi ta có 1 ảnh mà muốn post lên nhiều topic hoặc nhiều trang khác nhau thì quá trình này luôn phải lặp lại.
Trong khi rất nhiều người sử dụng những trang up ảnh độc lập (VD: upanh.com hay photobuket.com....) để tạo và lưu trữ các album ảnh thì cách post ảnh trên không tận dụng được. Khi up ảnh lên các trang up ảnh độc lập thì chỉ phải chờ đợi 1 lần duy nhất, sau đó những ảnh này được dùng làm nguồn để up sang nhiều trang khác (Thực chất là nó lấy đường llink) nên kết quả gần như tức thì. Một lợi thế nữa là ta có thể dùng link để chia sẻ bộ ảnh của mình trong rất nhiều trường hợp khác mà không upload lại.
Bác nói chí lý về tác dụng của web up ảnh nhưng với rao vặt org thì kg cần, vì hình ảnh đưa lên đây chắc chỉ một lần duy nhất và đặc biệt nó chỉ phù hợp ở đây và không cần lưu chữ nữa......
Thanks all for like me.....

bachikho

Đại Tá
cách này hay nhất rồi, khỏi cần mất công up lên host khác rồi lại phải copy link qua đây (tất nhiên để phục vụ mục đích rao vặt là chủ yếu)

Bình luận từ Facebook