Cách Tune mút Tàu_Nhật_Đức_.....đơn giản nhất!

saigonfc.vn

Đại Uý
Sau bao nhiêu thử nghiệm và "tiến tồn" _bây giờ đã là lúc hài lòng khi đã tune được mút. Mình viết đề tài này nhằm đem đến cho những ACE nào có "cùng cảnh ngộ" khi không tune được một miếng mút hoàn chỉnh và có tune được thì 5--10 hôm cũng phải tune lại!. Như thế thì khá tốn thời gian và công sức. Mình chỉ mong là nhưng chia sẽ nhỏ này giúp ích cho nhưng bạn đam mê. (Bài viết không mang tính chất quảng cáo và chỉ nói lên sự thật khách quan nên AE có ai không vừa ý thì xin vui lòng đừng "ném đá" nhé!).

(sẽ úp hình và .....)

Last edited:

bachikho

Đại Tá
mong là "tune 1 lần sướng cả đời", mong chỉ xài đồ rẻ tiền (baby oil, haifu...), mong mặt vợt nổi gai như tuyển TQ, mong sáng đến chiều là xong có mặt để chơi, chỉ mong có nhiêu đó thôi bác :D

saigonfc.vn

Đại Uý
Haifu - baby oil-extreme booster(stiga=350.000vnd/lọ=150ml) v.v..... cũng đã sử dụng qua và không như mong đợi. Vì mỗi lần tune là mỗi lần cảm giác khác nhau dẫn đến việc điều chỉnh động tác khi đánh(cá nhân thôi) và, như thế thì rất mệt. Nên mình phải đi tìm và nó là đây:

[[url=http://www.upanh.com/dscf2410_upanh/v/2vg21d2o5wx.htm][img]http://ns7.upanh.com/b4.s33.d1/942c2df84d8d2ce1567b3142ff442639_51005357.dscf2410.jpg[/url][/IMG]

Có tổng cộng : 3 loại cần chú ý (Booster-Long Booster-Life Expander)- lọ cuối là keo sữa.

Last edited:

lhv

Banned
Haifu - baby oil-extreme booster(stiga=350.000vnd/lọ=150ml) v.v..... cũng đã sử dụng qua và không như mong đợi. Vì mỗi lần tune là mỗi lần cảm giác khác nhau dẫn đến việc điều chỉnh động tác khi đánh(cá nhân thôi) và, như thế thì rất mệt. Nên mình phải đi tìm và nó là đây:

[[url=http://www.upanh.com/dscf2410_upanh/v/2vg21d2o5wx.htm][img]http://ns7.upanh.com/b4.s33.d1/942c2df84d8d2ce1567b3142ff442639_51005357.dscf2410.jpg[/url][/IMG]

Có tổng cộng : 3 loại cần chú ý (Booster-Long Booster-Life Expander)- lọ cuối là keo sữa.

Vẫn chưa hiểu bác định nói gì?.........................

CUONG.84

Thượng Sỹ
bác ơi nói xem nào . nghe bí hiểm quá. falco đã nghe nói nhiều nhưng chưa dùng nên chưa biết thế nào. e thấy nhiều diễn đàn khen sản phẩm này lắm. ma cũng đắt hơn 2tr mới đủ bộ.

saigonfc.vn

Đại Uý
mong là "tune 1 lần sướng cả đời", mong chỉ xài đồ rẻ tiền (baby oil, haifu...), mong mặt vợt nổi gai như tuyển TQ, mong sáng đến chiều là xong có mặt để chơi, chỉ mong có nhiêu đó thôi bác :D

Cái này thì đúng là ai cũng muốn- Anh cũng mong muốn như Em nhưng theo cá nhân A thì nó không như kết quả mong đợi. Rẻ-hay-sướng cả đời thì khó quá đi hiiii

saigonfc.vn

Đại Uý
Cái hay của Falco là không phải chỉ sử dụng cho mút Tàu mà tất cả các loại mút và phù hợp cho tất cả các vdv mà không vi phạm luật cấm dùng keo tăng lực của ITTF.

Trên tất cả các diễn đàn đã bình luật về việc tune mút (đặc biệt là mútTàu) có đến cả trăm cách khác nhau. Rồi sản sinh ra được những "nhà nghiên cứu" sáng chế ra sản phẩm để tune. Trên diễn đàn chúng ta - một số bạn ở hải ngoại đã sử dụng nó (Falco) và, không hề tiết lộ ra để cho ACE cứ đi mò mẫm!. Cái được biết về thông tin thì AE chúng ta rất cần nhưng đâu phải lúc nào chúng ta muốn biết là biết được!.
Những miếng mút(Tàu) các bạn mua được ngoài thị trường (đã qua sử dụng) và, họ bảo rằng nó được tune bằng Baby oil - Các bạn có tin k?. Những miếng mút có chữ Tune hổng lẻ nhà máy người ta dùng Baby oil để "ngâm" trên mút.
Nếu các bạn để ý thì miếng Tenergy mới mua về nó có "chất dầu" và mình cũng tự hỏi tại sao nó như vậy?.
còn tiếp

golden_fish

Binh Nhất
Sau bao nhiêu thử nghiệm và "tiến tồn" _bây giờ đã là lúc hài lòng khi đã tune được mút. Mình viết đề tài này nhằm đem đến cho những ACE nào có "cùng cảnh ngộ" khi không tune được một miếng mút hoàn chỉnh và có tune được thì 5--10 hôm cũng phải tune lại!. Như thế thì khá tốn thời gian và công sức. Mình chỉ mong là nhưng chia sẽ nhỏ này giúp ích cho nhưng bạn đam mê. (Bài viết không mang tính chất quảng cáo và chỉ nói lên sự thật khách quan nên AE có ai không vừa ý thì xin vui lòng đừng "ném đá" nhé!).

(sẽ úp hình và .....)

Mình cũng tìm hiểu vấn đề này khá kỹ. Việc sử dụng các loại chất để tuned mặt vợt thực chất chỉ để thay thế keo tăng lực nhằm tăng sức công phá trong một thời gian nhất định. Sau khoảng một thời gian nào đó sẽ hết hiệu ứng và phải tuned lại. Falco Booster cũng không phải là ngoại lệ.
Theo thông số của các nhà sản xuất :
Hiệu quả của Extreme Booster(Stiga) sau khi tuned là 8 - 10 ngày.

Hiệu quả FALCO TEMPO BOOSTER sau khi tuned là 8 - 10 ngày.

Hiệu quả Falco Tempo Unlimited sau khi tuned là 3 tuần.

Diep_pu

Binh Nhất
Đúng là tắc bụp quá, đọc xong 2 trang vẫn chưa biết phải làm thế nào. Đề nghị bác chủ thớt rõ ràng, ngắn gọn hơn để cho ACE mới như tôi tiện theo dõi. Ví dụ trình bày theo thứ tự: mục đích (post #12 của bác golden_fish đã nói), phương pháp, thành quả đạt được, ...

luckyluckedh

Đại Uý
thực sự mình đã dùng booster tempo này để tune mút Nhật (tune tenery 05fx và cornileau) thì thấy thế này:
1- thời gian đầu khi tune mút mới, nó giãn sponge và căng mặt mút nổi gai đều đẹp, nhưng về sau khi hết hiệu ứng booster có tune lại nó không nổi gai nữa vì theo mình nghĩ nó đã giãn quá rồi không thể giãn thêm để nổi gai được
2- cả 2 miếng mút mà mình tune đều cho kết quả là mềm hơn ví dụ với cornileau target force 42.5 khi tune thì nó đang cứng thành mềm vừa phải ==> tạo độ nẩy khá, còn tenergy 05fx tune lên đã mềm còn mềm hơn => bóng lún vào mặt vợt lâu khó đánh. Và cả hai trường hợp tune mình chưa hiểu nó tăng tốc độ miếng mút chỗ nào khi chỉ có tác dụng làm mềm mút
3 sau đó xài lại haifu quét lên 2 miếng mút này thì mình thấy rất khác biệt, đó là nó nhanh cong mút tạo gai đều và đồng thời nó làm mút nẩy hơn thấy rõ. Điều đó mình chưa làm được hiệu quả như haifu ở booster.
4- Còn life expander khi phết lên mút thì nó tạo độ dính cho mút 1 chút nên khi mút đang còn mới mà phết vào đẫn đến việc đánh nó như xách bóng vào mặt vợt nên khi giật mà tác động lực không đủ để đưa bóng thoát khỏi độ dính đó thì chỉ có xuống lưới hoặc bay lên trời.
=> Trên đây là đôi điều cảm nhận của mình về việc sử dụng sản phẩm này, dù đã làm theo đúng chỉ định thời gian của hướng dẫn trên lọ nhưng mình vẫn chưa đạt được kết quả như mình mong đợi, bạn nắm được cách nào hay thì hãy chia sẻ cho mình và mọi người cùng ứng dụng với nhé

bachikho

Đại Tá
hehe, vậy là bác chưa biết cách tune rồi, phải sang bongbanfc mà học hỏi thôi vì falco có tác dụng thần thánh kia, không như bác nói đâu

docmaorg

Đại Tá
hehe, vậy là bác chưa biết cách tune rồi, phải sang bongbanfc mà học hỏi thôi vì falco có tác dụng thần thánh kia, không như bác nói đâu

Hết hồn con chồn luôn rồi đấy bác, giờ em tuned đơn giản lắm cứ làm 2 lớp BO hoặc chơi luôn 1 phát nhiều lên để khoảng 30-40' nếu nó hút hết thì ok nếu nó ko hút hết thì cứ việc lấy giấy vệ sinh lau hết phần còn lại trên spong, sau đó quất 2-3 lớp Haifu tùy theo độ cứng ghi trên mút ( chỉ nên tuned với mút tầu Hàng ko tuned sẵn ) sau đó dán lên mặt kính ép từ tối hôm trước đến sáng hôm sau dán vào vợt là ok liền chẳng cần phải dùng đồ lắm tiền làm gì cho mệt. Nếu có lỡ tay thì để ra ngoài chỗ thoáng tầm 1 tuần là miếng mút có thể tuned lại bình thường.

Nikoli Pham

Thiếu Uý
Hết hồn con chồn luôn rồi đấy bác, giờ em tuned đơn giản lắm cứ làm 2 lớp BO hoặc chơi luôn 1 phát nhiều lên để khoảng 30-40' nếu nó hút hết thì ok nếu nó ko hút hết thì cứ việc lấy giấy vệ sinh lau hết phần còn lại trên spong, sau đó quất 2-3 lớp Haifu tùy theo độ cứng ghi trên mút ( chỉ nên tuned với mút tầu Hàng ko tuned sẵn ) sau đó dán lên mặt kính ép từ tối hôm trước đến sáng hôm sau dán vào vợt là ok liền chẳng cần phải dùng đồ lắm tiền làm gì cho mệt. Nếu có lỡ tay thì để ra ngoài chỗ thoáng tầm 1 tuần là miếng mút có thể tuned lại bình thường.

Đánh Neo thì tune BO gì nữa cho khổ hả bác, em thấy tốn công lắm. Lọ baby oil em cho ngừ iu dùng tẩy trang rồi =)))). Haifu em tẩy chay luôn, vì...thối quá. Ví lại, nghe bảo ung thư gì đấy, kinh phết...=))

Bình luận từ Facebook