Cách trị mồ hôi tay ra nhiều khi căng thẳng!

miziru

Thượng Tá
Có cách nhanh là phẫu thuật cắt dây thần kinh, cách chậm là Yoga và thiền làm chủ cảm xúc, loại trừ căng thẳng
Chà ! Yoga lợi hại thế à bác @archer . CLB em dạo này có lớp tập yoga sát vách, sang đăng ký mới được. Nhưng trường hợp của em là mồ hôi cả cánh tay có giải quyết được ko nhỉ ? Mà mồ hôi toàn thân luôn mới nan giải...:rolleyes:

archer

Đại Tá
Chà ! Yoga lợi hại thế à bác @archer . CLB em dạo này có lớp tập yoga sát vách, sang đăng ký mới được. Nhưng trường hợp của em là mồ hôi cả cánh tay có giải quyết được ko nhỉ ? Mà mồ hôi toàn thân luôn mới nan giải...:rolleyes:
Lợi hại mà, nhưng phải kiên trì chịu khó, lợi ích vô cùng

jack2309

Trung Uý
Không biết có loại bột hay phấn nào giúp tay mình khô lại và không bị trơn khi đánh không nhĩ!? Có bác nào biết không?

archer

Đại Tá
Không biết có loại bột hay phấn nào giúp tay mình khô lại và không bị trơn khi đánh không nhĩ!? Có bác nào biết không?
Thế thì đơn giản đi đánh b cứ thủ lọ phấn rôm Johnson & Johnson là ngon

wh_qn87

Đại Tá
Mình cũng bị như bạn. Mồ hôi tay ra nhiều khi thi đấu làm giảm cảm giác tay - vợt bao nhiêu. Theo mình phương pháp hạn chế ra mồ hôi tay là rất phức tạp, khi chơi bóng bàn bạn có thể sử dụng cách sau để ko bị ảnh hưởng bởi mồ hôi tay khi cầm vợt.
- Bạn sử dụng dây quấn vợt cầu lông (15k/cái) quấn 1 lớp quanh cán. Cách này làm cán to hơn chút nh cán vợt ko bị trơn khi cầm.
- Bạn sử dụng quấn cổ tay và đừng cởi trần thi đấu để ngăn mồ hôi toàn cánh tay và phần vai ko chảy xuống bàn tay.
Đây là các cách của mình. Chúc bạn tìm đc phương pháp phù hợp !

miziru

Thượng Tá
Với mùa hè này thì mồ hôi lòng bàn tay không nhiều, mà toàn là mồ hôi cánh tay chảy xuống, bác mua cái quấn cổ tay 15k/cái là đỡ rất nhiều. Quấn cao tý cho đỡ bó vào cổ tay.

lamtq

Đại Tá
cái này nếu xin được vào học lớp Yoga Nuy toàn thân cùng các chị e sẽ trị hết ngay

HOANG MINH

Đại Tá
Trường hợp của bạn không phải là cá biệt. Rất nhiều người bị như vậy trong đó có mình.
Việc cắt dây thần kinh trước đây mình cũng nghĩ đến nhưng tham khảo tư vấn của người bạn Bác sĩ thì không nên, sẽ có biến chứng khó lường.
Mình thì ra mồ hôi nhiều ở lòng bàn tay hơn là từ trên cánh tay nhiểu xuống. Vì vậy ngoài việc mình thường mang theo khăn lau, sau mỗi set thì rửa tay lau khô. Việc tay bạn gặp nước lạnh sẽ hạn chế việc ra mồ hôi. Nếu bạn có điều kiện thì bạn sử dụng gel rửa tay.
Và theo chữ ký của bạn thì bạn còn là sinh viên, cơ thể của bạn sẽ còn phát triển nữa vì vậy việc cắt dây thần kinh theo mình là việc rất nguy hiểm với Cơ địa của chính mình.
Khi bạn chuẩn bị phụ kiện đầy đủ thì bạn sẽ không còn cảm giác khó chịu khi ra mồ hôi tay nữa. Chúc bạn thành công.

jack2309

Trung Uý
Cám ơn mọi người, khổ nỗi mình đánh vợt dọc nữa. Phần quan trọng nhất là các đầu ngon tay tì mặt vợt phía sau. Chắc mình sẽ thử gel hoặc phấn rôm. Thanks all!

Bình luận từ Facebook