Cách tải Video về từ Yotube

xukaka

Đại Tá
Bài này mục đích là mình hướng dẫn cho các bạn tải Video về từ Yotube. Hiện nay clip học bóng bàn, các trận đấu đỉnh cảo bóng bàn, hay các video khác được đưa lên Yotube rất nhiều và chất lượng hình ản khá cao như HD, mp4,...

Hiện nay có rất nhiều phần mềm hỗ trở tải video trên mãng như IDM,...tuy nhiên không phải lúc nào IDM cũng bắt link để tải được. Ở đây mình xin giới thiệu với các bạn một tiện ích có sẵn trong trình duyệt Chrome, trình duyệt Chrome có ưu điểm là duyệt web nhanh, hỗ trợ nhiều tiện ích đi kèm trong kho ứng dụng.

1. Trước tiên, nếu máy tính của bạn chưa có trình duyệt Chrome. Bạn hãy cài đặt trình duyệt Chrome như sau : Bạn sử dụng trình duyệt Internet Explore và vào trang google.com, sau đó bạn gõ Chrome vào ô tìm kiếm như sau:

Sau đó bạn click chuột vào mục Trình duyệt Chrome - Google sẽ xuất hiện hình sau:

Bạn chọn Tải xuống Chrome

Và bạn làm thei hưỡng dẫn. Đến đây các bạn đã cài được trình duyệt Chrome trên máy tính của mình. Mời các bạn xem tiếp bài sau hưỡng dẫn tải Video về từ Yotube trên trình duyệt Chrome.

xukaka

Đại Tá
2. Sau khi bạn cài được trình duyệt Chrome chúng ta sẽ tiếp tục như sau :
Bạn chạy trình duyệt Chrome

Bạn chọn vào biểu tượng thanh công cụ "có 3 dấu gạch ngang, góc phải trên màn hình", có tên "Tùy chỉnh và điều khiển Chrome", chọn chuột trái vào và vào mục Công cụ =>Tiện ích mở rộng

Xuất hiện màn hình như sau:

Bạn chọn vào "Tiện ích mở rộng khác"

Bạn gõ vào từ "SAVIOR" vào mục TÌM KIẾM ỨNG DỤNG, gõ Enter, làm bước tiếp theo.

kéo màn hình xuống sẽ xuất hiện ứng dụng Savior, bạn chọn vào mục + MIỄN PHÍ bên cạnh, xuất hiện màn hình sau :

Bạn chọn vào mục Thêm để thêm tiện ích. Khi xuất hiện thông báo và màn hình như sau :

Thông báo "Savior đã được thêm vào Chorme". Khi tới đây là bạn đã thành công, việc tiếp theo là bạn vào lại trình duyệt Chorme, vào trang Yotube, bạn gõ tìm kiếm video bạn cần xem và tải về. Ví dụ : Mình tải trận đấu giữa Timo Boll - Zhang Jike năm 2012.

Bạn nhắp vào biểu tượng màu xanh hình mũi tên xuống ổ đĩa, trên góc phải màn hình (biểu tượng Đã tìm thấy phương tiện có thể tải xuống).

Bạn chọn vào mục chất lượng hình ảnh tải về và tải về thế là OK

Chúc bạn thành công !!!!

Attachments

386.3 KB · Đọc: 0
Last edited:

phungducthang

Đại Tá
:D:D:D
ĐƯỢC ĐẤY XUKAKA...
NHƯNG MÌNH THẤY NÓ CHẬM HƠN idm THÌ PHẢI
Đương nhiên rồi SAVIOR là miễn phí còn IDM 499k bản quyền (Tất nhiên là IDM có thể dùng bản Crack nhưng như vậy là ăn cắp thì không nói). Miễn phí so với bản quyền chuyên nghiệp thế là ngon rồi.

Last edited:

ovtcharov

Thượng Sỹ
Thêm một cách nữa là
Thay cụm từ "https://www." trong đường link bằng cụm "ss" sau đó enter là sẽ ra một trang web có đường link để tải về.
Ví dụ: ta đang xem một clip trên youtube: đường link là:
Ta sửa thành: ssyoutube.com/watch?v=fVfFjS67bs4#t=57 thế là xong.
Cách này mà kết hợp với idm( khi ko tự bắt link) là hữu hiệu

tranphong8806

Binh Nhì
bạn thêm hai chữ "ss" sau đường linh chỗ www. thì sẽ xuất hiện đường link để dowload về bên góc phải màn hình

ví dụ: video bạn đang coi có đường link "
"
bạn thêm 02 chữ "ss" vào "http://www.ssyoutube.com/watch?v=gULWjN8P9i8" rồi enter
sẽ xuất hiện trang web, đợi chút để sẽ xuất hiện đường link để bạn dowload nằm bên góc phải
nhấn vào là dowload về
rất đơn giản

Bình luận từ Facebook