Cách giữ nhịp trận đấu

drsan

Thượng Tá
AH các bác cho hỏi, lúc tập bb các bác uống nước gì vậy ? Vợ chồng em uống orezon ạ, loại này bổ sung và cân bằng ion cho sức khỏe uống xong không có cảm giác khát, chứ uống nước bt sẽ luôn khát, càng uống bụng càng to nhảy ko nổi và cơ thể không được bổ sung ion sẽ rất nguy hiểm nếu chơi từ 2-3 tiếng liên tục, thậm chí có khả năng hạ huyết áp đột quỵ đấy ạ
Đọc phần của bác có bài viết "đứng đầu diễn đàn" là ăn gì, uống gì trước trong thi đấu: ăn chuối và uống OrS đây mà.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Anh ngày xưa chả bao giờ ai biết là mình làm thơ, thơ chỉ để mình đọc thôi, bạn gái có một lần duy nhất đọc được, hỏi anh thích thơ à, mình bảo, ừ, thấy người ta làm hay hay, thỉnh thoảng chép lại trên báo :)

Heo con

Đại Tá
Đọc phần của bác có bài viết "đứng đầu diễn đàn" là ăn gì, uống gì trước trong thi đấu: ăn chuối và uống OrS đây mà.
EM chưa đọc bác ạ, có điều khi sốt em uống orezon điên cuồng nên em nghĩ nó cũng tốt kaka. AI ngờ hay thật. Mà bây giờ hiện có 2 loại Orezon bịch to và bịch nhỏ, bịch to pha vào 1 lít, bịch nhỏ 200ml, vậy xài bịch nào ta? (giá tiền như nhau)

drsan

Thượng Tá
EM chưa đọc bác ạ, có điều khi sốt em uống orezon điên cuồng nên em nghĩ nó cũng tốt kaka. AI ngờ hay thật. Mà bây giờ hiện có 2 loại Orezon bịch to và bịch nhỏ, bịch to pha vào 1 lít, bịch nhỏ 200ml, vậy xài bịch nào ta? (giá tiền như nhau)
Loại to 27,5g sử dụng nguời lớn, gói nhỏ cho trẻ em. Khác nhau không nhiều, chủ yếu là hương vị và vita

linh729

Thượng Tá
Chẳng nói đùa, em lăn tay toàn bộ ảnh của anh @linh729 mà, xoay đi xoay lại, lật đi lật lại từng thời điểm trong cả giai đoạn, nghiên cứu như vậy mới chi tiết được
@Trạng .... CÁ , @drsan : Trên bàn phím máy tính có nút mũi tên sang trái và sang phải tương ứng với chức năng next và back hình ảnh trong 1 folder khi xem bằng Windows Picture (có sẵn trong win)
Đoạn nào muốn tua chậm hết mức thì mổ cò từng phát vào nút mũi tên, đoạn nào muốn tua nhanh hơn thì ấn lì vào phím mũi tên. Khi ấn lì một trong 2 phím mũi tên thì các ảnh sẽ chạy liên tiếp nhau tạo thành 1 clip quay chậm (khi ấn lì, nếu gặp hiện tượng ảnh bị nháy, bị giật, lúc đó chỉ cần trở lại folder, kéo thanh cuộn bên phải từ trên xuống cho win load hết toàn bộ ảnh (mất 1,2 giây) rồi bấm lại vào 1 ảnh nào đó và thưởng thức pha quay chậm hoàn hảo mịn màng sắc nét như 1 đoạn video)

Last edited:

phuongnguyen

Đại Tá
Các Thánh vào đông quá, giúp em giữ nhịp mà là nhip nhịp ra Heo con ...hehhe
hôm qua ở clb lại mất nhịp nữa kia ...
Sec 1 : 11/4
sec 2 :13/15
Sec 3 :13/15 ( dan truoc 8/2)
Tức quá ra ngoai luôn ....
RUT LAI:
Em tự đánh hỏng những quả 2 , vì giao bóng khó, đối phuong cố đỡ lại, mời e xơi, vậy mà tự sát ,, ức chế như đang ấy... Mà biểu ngưng lại.
Bh , mia ,,,, bắn trái toàn , đôi công toan ra ngoai, vao sec co quả nào dài đâu mà giật ( toan tap giat)..Mấy bố trả lại toàn là lỏng, dựng dựng..
Vay chốt lại : tập lại bộ chân cho quả 2 và học lại mẩu giáo đôi công trái

Các bác có chiến thuận nào để tạm thời e lắp điểm yếu này giúp em phát..

Last edited:

drsan

Thượng Tá
Các Tháng vào đông quá, giúp em giữ nhịp mà là nhip nhịp ra Heo con ...hehhe
RUT LAI:
Em tự đánh hỏng những quả 2 , vì giao bóng khó, đối phuong cố đỡ lại, mời e xơi, vậy mà tự sát ,, ức chế như đang ấy... Mà biểu ngưng lại.
Bh , mia ,,,, bắn trái toàn , đôi công toan ra ngoai, vao sec co quả nào dài đâu mà giật ( toan tap giat)..Mấy bố trả lại toàn là lỏng, dựng dựng..

Bóng lỏng trên bàn mà dựng dựng, bên trái bắn thì khỏi nhin thấy bóng, để góc vợt khoảng 75 độ, bung tay thật nhanh cứ lwót tay đến chỗ nào cần đến bàn đối phương mà phất (như phất roi, lăng côn nhị khúc). He

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Sec 3 e cố đánh chậm lại.. Nhát tay , cù cưa lại ăn ngay cái bạt.. Ức chế tự giật hỏng liền tù tì...
Dí Tý độ Bia mực nướng hay là nồi lẩu,mời cả trọng Tài đi ăn cùng nữa là phải chắt chiu từng quả bóng ngay thôi mà,
Chỉ có độ thì mới giúp bạn lên đòn theo từng trận đấu một,chúc bạn thành công

Trainee

Đại Tá
Các Tháng vào đông quá, giúp em giữ nhịp mà là nhip nhịp ra Heo con ...hehhe
RUT LAI:

Một vài kinh nghiệm được cao thủ truyền đạt cho mang ra góp ý với bác.
Bác chia trận đấu theo từng khoảng thời gian 6 quả (Theo luật bóng bàn, 6 quả mới được ra lau mồ hôi một lần). Ví dụ 4-2, 7-5, 9-9, ....
Mỗi lần nhịp 6 quả đó định ra một chiến thuật đánh khác nhau tùy theo bác tính toán. Có thể 6 quả đầu là thăm dò, 6 quả sau là tăng tốc, 6 quả cuối là về đích.
Khi dứt điểm trận đấu thì lưu ý điểm số 8 là điểm then chốt. Gắng làm sao bứt qua điểm số 8 này.

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Một vài kinh nghiệm được cao thủ truyền đạt cho mang ra góp ý với bác.
Bác chia trận đấu theo từng khoảng thời gian 6 quả (Theo luật bóng bàn, 6 quả mới được ra lau mồ hôi một lần). Ví dụ 4-2, 7-5, 9-9, ....
Mỗi lần nhịp 6 quả đó định ra một chiến thuật đánh khác nhau tùy theo bác tính toán. Có thể 6 quả đầu là thăm dò, 6 quả sau là tăng tốc, 6 quả cuối là về đích.
Khi dứt điểm trận đấu thì lưu ý điểm số 8 là điểm then chốt. Gắng làm sao bứt qua điểm số 8 này.
Bác phân tích rất sâu sắc-hay
Tuy nhiên chủ topic mới đánh lên đọc vài bài mình đã hình dung đc lối đánh và đòn của bạn này rồi,
Còn như bạn nói cứ 6 quả lại thay đổi nhịp một lần vậy là thành cao thủ mất rồi bạn ạ?
Có điều kiện ra Hải phòng chơi thì cho mình xin học tập một trận nhé,đọc bài nhiều quá rồi mà ko đc giao lưu một trận e cũng buồn hết cả người...axelo

Trainee

Đại Tá
Bác phân tích rất sâu sắc-hay
Tuy nhiên chủ topic mới đánh lên đọc vài bài mình đã hình dung đc lối đánh và đòn của bạn này rồi,
Còn như bạn nói cứ 6 quả lại thay đổi nhịp một lần vậy là thành cao thủ mất rồi bạn ạ?
Có điều kiện ra Hải phòng chơi thì cho mình xin học tập một trận nhé,đọc bài nhiều quá rồi mà ko đc giao lưu một trận e cũng buồn hết cả người...axelo
Mình nhắc lại lời cao thủ thôi, nên thành thử nghe nó ghê gớm, chứ đánh đấm ra quái gì. Gắng chơi một môn thể thao cho nó khỏe người. Dân văn phòng suốt ngày ôm máy tính, người cứ dớt ra! :(
Về đổi nhịp sau 6 quả thì đúng là khó cho loại gà gà như mình. Nhưng nếu lúc nào nhớ ra được thì ý thức là cần bình tĩnh, chỉn chu lại sau 6 quả, thế thôi. Nhưng ông anh dợt bóng cho mình, ông thường rất hay nhắc nhở lúc điểm số 7-5. Lúc này mà bên mình giao bóng dứt lên được 9-5, hay bị bên kia bứt lên thành 9-5 thì rất dễ ngỏm.

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Mình nhắc lại lời cao thủ thôi, nên thành thử nghe nó ghê gớm, chứ đánh đấm ra quái gì. Gắng chơi một môn thể thao cho nó khỏe người. Dân văn phòng suốt ngày ôm máy tính, người cứ dớt ra! :(
Về đổi nhịp sau 6 quả thì đúng là khó cho loại gà gà như mình. Nhưng nếu lúc nào nhớ ra được thì ý thức là cần bình tĩnh, chỉn chu lại sau 6 quả, thế thôi. Nhưng ông anh dợt bóng cho mình, ông thường rất hay nhắc nhở lúc điểm số 7-5. Lúc này mà bên mình giao bóng dứt lên được 9-5, hay bị bên kia bứt lên thành 9-5 thì rất dễ ngỏm.
Bác khiêm tốn thế này thì khó giao dịch lắm?bác ở đâu vậy?bác đã ra Hải phòng khi nào chưa vậy?

Trainee

Đại Tá
Bác khiêm tốn thế này thì khó giao dịch lắm?bác ở đâu vậy?bác đã ra Hải phòng khi nào chưa vậy?
Nói thật mấy bác cứ bảo khiêm tốn. Dân văn phòng dư thời gian, đọc lắm thì tán phét được nhiều, chứ đánh thì đúng là như đấm :D
Tếu tý cho vui, mình ở cũng ở gần biển, nhưng tuốt tận Vũng Tàu. Ít có dịp ra HP lắm, công ty có thỉnh thoảng có việc ở Đình Vũ, nhưng mình ít đi công trường nên khó. Nếu bạn có dịp vào VT thì nhắn, anh em cafe, bia bọt chút cho vui!

Bình luận từ Facebook