cách đối phó rơ thủ xa bàn dai như đỉa

namvietinbank

Đại Uý
D9 chấp 3 bạn à!
Mình đưa clip VD nghĩ cơ trên đánh với rơ hốt cũng không phải đơn giản. D9 bữa đó sk không tốt, thua trắng 0-3.
đánh vui giao lưu nó khó phân tích lắm bác. có giơ nó giữ tiếng đi đâu cũng oánh hết sức, khỏe mới oánh. có giơ lại ủ hàng đánh giao lưu rất vật vờ phe phẩy nhưng oánh độ và giải thì cực hay. ông kia đâu phải gà công thủ toàn diện giật bạt cắt lốp chặn đẩy gò gài có cả. chắc phải trình C ở sài gòn đấy nhỉ

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em đi sẽ có lịch trước báo lên đây, sẽ nhờ người liên lạc với mấy bác chủ sới đoàng hoàng để không bị mất công mất việc vô ích ạ

Việc đó thì có mấy bác làm chuyên nghiệp lắm

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Thắng ủn, Tùng @, Huy dao phay ,... lốp lắc các kiểu cứ tìm mấy tay đó luyện chắc nhanh lên.
Cu này mấy tháng nay chơi ở Hoàng Sâm bác ạ, hồi đầu mới ra tung hoành ngang dọc, trời đất vô chủ nhất minh

Cách đây 1 tháng còn chấp em 2, giờ bẹp rồi bác, gặp em thì tối thiểu cũng đi 3-2, vì nó thường ra rất muộn, 8h30 là sớm, muộn hơn cả em. Chứ ra sớm tầm 7h30 với 8h thì chỉ có 3-0 hoặc 3-1 thôi. Tuần nào chả cho 1 trận chán bóng mới về hả bác :D:D:D:D

namvietinbank

Đại Uý
Cu này mấy tháng nay chơi ở Hoàng Sâm bác ạ, hồi đầu mới ra tung hoành ngang dọc, trời đất vô chủ nhất minh

Cách đây 1 tháng còn chấp em 2, giờ bẹp rồi bác, gặp em thì tối thiểu cũng đi 3-2, vì nó thường ra rất muộn, 8h30 là sớm, muộn hơn cả em. Chứ ra sớm tầm 7h30 với 8h thì chỉ có 3-0 hoặc 3-1 thôi. Tuần nào chả cho 1 trận chán bóng mới về hả bác :D:D:D:D
bác ăn Tùng @ là hay đấy. giơ này khó chịu lắm

Trạng .... CÁ

Đại Tá
bác ăn Tùng @ là hay đấy. giơ này khó chịu lắm
Lúc đầu thì sợ, giờ biết rồi, nên nó chả có vẹo gì

1. FH em chấp nó đánh trước, nó vào FH là em lùi ra, vã cho 2 phát thì đi luôn, không cần phải thủ

2. BH nó có mỗi cú vươn vai lắc vợt tiến lên ngang, cú đó nếu bất ngờ mới ăn được em, chứ em mà cố tính để nó đánh, vào BH em vã thẳng vào BH lại thì ngọng líu ngọng lô, còn sang FH thì đi nhặt bóng là cái chắc, nên chỉ dám đánh khi hơn nhiều điểm hoặc bất ngờ thôi, chứ lộ liễu là không dám đánh

3. cú lắc ngoài bàn, ngày xưa mới chơi em sợ lắm, nhưng giờ có võ rồi, em chủ động bắt nó lắc, thành ra em cứ giật bóng khơi khơi ra xa, nhìn thấy cả chân nó khi vào bóng, nên tay nó để thế nào, lắc thế nào em nhìn thấy hết, thế là em đứng em đợi thôi, lắc vào em đợi sẵn rồi, em ra đòn thì khỏi phải lắc với lốp, chổng mông tìm bóng, vào thì thêm cái bạt nữa có mà giữa rốn

4. nó giao bóng chỉ có mỗi quả giấu bóng rồi giao xoáy lên xốc là còn lừa được em, giờ cũng thỉnh thoảng thôi, vì tay nó giao quả này không giấu được cẳng tay. Chứ giao bình thường thì em flick BH luôn rồi, cứ giao xong thì xác định luôn là lùi ra mà lắc, còn không thì phải đẩy lại để em đánh quả 3.

Em bóng non, nên sợ giao bóng, không đọc được xoáy, chứ em đã hiểu jeu biết xoáy rồi, thì chả có cửa gì ăn được, ai cũng thế

Trainee

Đại Tá
đánh vui giao lưu nó khó phân tích lắm bác. có giơ nó giữ tiếng đi đâu cũng oánh hết sức, khỏe mới oánh. có giơ lại ủ hàng đánh giao lưu rất vật vờ phe phẩy nhưng oánh độ và giải thì cực hay. ông kia đâu phải gà công thủ toàn diện giật bạt cắt lốp chặn đẩy gò gài có cả. chắc phải trình C ở sài gòn đấy nhỉ
Ông ấy lỳ lợm lắm, nhưng mình nghĩ cũng chỉ tương đương D cứng, C thì non lắm TPHCM thôi! Hôm rồi mình xem có mấy anh D bình thường ở TPHCM xuống giao lưu rụng hết, phần cũng do lạ sân, lạ đèn!

namvietinbank

Đại Uý

1. FH em chấp nó đánh trước, nó vào FH là em lùi ra, vã cho 2 phát thì đi luôn, không cần phải thủ

2. BH nó có mỗi cú vươn vai lắc vợt tiến lên ngang, cú đó nếu bất ngờ mới ăn được em, chứ em mà cố tính để nó đánh, vào BH em vã thẳng vào BH lại thì ngọng líu ngọng lô, còn sang FH thì đi nhặt bóng là cái chắc, nên chỉ dám đánh khi hơn nhiều điểm hoặc bất ngờ thôi, chứ lộ liễu là không dám đánh

3. cú lắc ngoài bàn, ngày xưa mới chơi em sợ lắm, nhưng giờ có võ rồi, em chủ động bắt nó lắc, thành ra em cứ giật bóng khơi khơi ra xa, nhìn thấy cả chân nó khi vào bóng, nên tay nó để thế nào, lắc thế nào em nhìn thấy hết, thế là em đứng em đợi thôi, lắc vào em đợi sẵn rồi, em ra đòn thì khỏi phải lắc với lốp, chổng mông tìm bóng, vào thì thêm cái bạt nữa có mà giữa rốn

4. nó giao bóng chỉ có mỗi quả giấu bóng rồi giao xoáy lên xốc là còn lừa được em, giờ cũng thỉnh thoảng thôi, vì tay nó giao quả này không giấu được cẳng tay. Chứ giao bình thường thì em flick BH luôn rồi, cứ giao xong thì xác định luôn là lùi ra mà lắc, còn không thì phải đẩy lại để em đánh quả 3.

Em bóng non, nên sợ giao bóng, không đọc được xoáy, chứ em đã hiểu jeu biết xoáy rồi, thì chả có cửa gì ăn được, ai cũng thế
kiểu này sắp có trận nổ tung đây. hehe

o3ma

Đại Tá

Cao thủ. :eek:

cuongpn

Đại Tá

bác đúng là Trạng..:)

Toàn Bị Tán

Đại Uý
Tình hình là dạo này e tay yếu k công đc mạnh nên đánh với rơ thủ dai toàn bị thua, đập mãi k hết. Xin anh em chỉ cho cách khắc chế lại rơ này....

Thường thì có 2 chiêu để đối phó hiệu quả thôi : 1 Bắt ngắn và giật xa bàn luân phiên tuỳ tình hình, 2 là phải dai hơn nó :D
Và để làm được 2 điều đó kỹ thuật của bác phải chuẩn cơm mẹ nấu, còn ko thì bó tay, mấy tay này ko có sợ mạnh và cũng ko có ngán xoáy :D

đức cương

Đại Uý
E chi độ nho nhỏ từ 2-5 chai thoai bác
Vậy thì hay đó. Ở câu lạc bộ mình cũng có ông anh chuyên lốp xa bàn hay cực. Và bền nữa. Ngày trước anh em chưa quen thua liểng xiểng. Từ hôm có phong trào 2-5 bia thì không dám lốp liên tục nữa. Nhưng đi ra khỏi câu lạc bộ giao lưu thì ông anh kiếm bia nhiều nhất.

HUNGTRINHHB

Đại Uý
Xa bàn có mấy loại

1. lốp lắc, nói chung là lên và ngang, nếu đã nhìn thấy tay thì không sợ, nhưng với jeu này, anh em ta phải có FH mạnh hoặc BH ốp ép, còn nếu yếu thì dưới cơ rồi, đánh thoải mái, đằng nào chả thua. Chỉ cần nhìn tay họ xem họ lắc về trái hay phải, rồi căn điểm bóng rơi, đứng chéo tầm 45 độ theo hướng xoáy tùy BH hay FH, rồi cứ thế mà fang thôi, em đánh với jeu này không nhiều, nhưng hiện tại jeu này em chưa thua ai cả. Các bác trình cao thì em chưa gặp nên chả biết thế nào

2. nếu cắt thủ, nói chung là bóng xoáy xuống, thì cứ thế mà bợ thôi, bợ sang, rồi đánh, đánh xong, lại bợ, bỏ đi 2 séc đầu, chắc sau đó họ cũng chả còn sức mà chơi, jeu này em có gặp một bác, nhưng gà lắm, thành ra em đánh đơn giản, bác ấy đánh đến séc thứ 3 thì thở không ra hơi. Bình quân em cứ bắt bác ấy chạy tầm 10 vòng 1 điểm, các séc đầu, đánh được khó cũng không đánh, cứ bỏ cho chạy vào đủ, rồi lại đánh cho chạy ra đủ, không đánh chết hẳn, đến séc thứ 3 thì mồ hôi che cả mắt, vừa đánh vừa quệt, trông tội quá nên em ăn 3-1 cho bác ấy đỡ mệt

Jeu 1 cũng có thể đánh kiểu 2 được, nhưng thay bợ bằng kê, cứ kê vừa đủ qua lưới thôi. HS có một anh đánh jeu này, nói chung đánh liên tục thì mình dễ thua lắm, cứ đánh rồi kê rồi lại đánh, đỡ vào lại kê thì nhàn nhã mà thắng dễ dàng, chỉ khó séc 1 và 2 thôi, chứ đến séc 3 trở đi họ cũng chả còn sức đâu mà bươn, lúc đó thì kê dài ra tí để họ ham, đánh toàn phải moi, mà không đánh thì bóng lốp lên cũng dễ đánh ác
bác tuấn sẹo hay đánh ở club t&f trong trường Thcs thành công .ba đình....bác ấy lắc cả bóng vừa chạy vừa xuống đấy..mình kê trên bàn toàn bị cắm vào lưới..còn quả chạy mà lên thì kê dễ hơn... nói gì thì nói họ trên cơ mình thì họ đánh kiểu gì mình chả chết..hiệu quả nhất là quả đánh mạnh quả nhẹ quả bỏ nhỏ...nếu vẫn thua thì mình kém hơn...xem việt hưng yên đánh với sơn lợn giải báo hn mới sẽ rõ

namvietinbank

Đại Uý
bác tuấn sẹo hay đánh ở club t&f trong trường Thcs thành công .ba đình....bác ấy lắc cả bóng vừa chạy vừa xuống đấy..mình kê trên bàn toàn bị cắm vào lưới..còn quả chạy mà lên thì kê dễ hơn... nói gì thì nói họ trên cơ mình thì họ đánh kiểu gì mình chả chết..hiệu quả nhất là quả đánh mạnh quả nhẹ quả bỏ nhỏ...nếu vẫn thua thì mình kém hơn...xem việt hưng yên đánh với sơn lợn giải báo hn mới sẽ rõ
Chinh tuốt lúa với Tuấn sẹo thì nhắc đến là thấy ngán rồi bác ợ

Bình luận từ Facebook