Cách đỡ giao bóng xoáy ngang ( Nhanh )

Duc_NM

Đại Tá
Khi đối phương đánh nhanh quả xoáy ngang vào bất kỳ bên phải hay bên trái bạn đều có thể dùng cú Flick (Malong, Jang Jike hay dùng) để mượn lực trả nhanh trở lại họ, bạn thực hiện thành công thì hoặc là ghi điểm ngay, hoặc là họ sẽ khó khăn trong việc trả quả bóng của bạn và bạn được mở ra thêm cơ hội kết thúc ngay đường bóng đó. Nhưng điểm quan trọng là bạn phải quan sát được khi nào họ đánh quả ngang nhanh, vì nếu họ đột ngột chuyển sang xoáy xuống và ngắn thì những quả Flick của mình dễ bị rúc lưới ngay đấy

hoantopas

Đại Tá
cảm ơn bạn, vì mình cũng thử rồi nhưng toàn Bung, có thể là do kỹ thuật của Mình chưa tốt, mình cũng đã tham khảo Video về cách đỡ giao bóng ngắn xoáy ngang, còn về bóng nhanh thì...... ( kể như có Video để tham khảo thì đỡ nhỉ? )

dangcapnhatthoi

Trung Sỹ
Quả đó co phải tung bóng rồi mổ vợt ngang bóng không ban ? Nếu đúng quả đó thì khó đỡ thật Nếu bóng cao thì bạt luôn nếu bóng ngắn thì trích vợt ngước chiều soáy cổ thay phải lỏng ..

hoantopas

Đại Tá
Đúng quả đấy đó bạn à, nhất là quả xoáy sang Phải mình không đỡ đc quả giao bóng đó mới chết chứ?

Hoa Vô Sắc

Trung Sỹ
xoáy ngang nhanh nếu ngang lên thì miết cổ tay thôi, mình nghĩ quả này đâu có j nhỉ, giao xoáy ngang quá ngon để xơi ! xoáy ngang mà chìm mới khó chịu, bạn kê vợt ngược chiều xoáy, vợt gần như vuông với bàn, bóng sẽ tự nảy sang, lỏng tay ra bạn nhé

Drhongson

Đại Tá
Nếu là quả mổ xoáy ngang thì ngán nhất là cú vẩy BH chữ I vì người giao bóng mổ thường bị mất bộ , chôn chân không đỡ kịp.
Nhưng nếu họ mổ nhanh điểm rơi biến hóa , lại biến đổi xoáy nữa thì rất khó đối phó .

Bởi vậy mà cú Mổ vẫn luôn làm nhức đầu nhiều thế hệ . hic .

Last edited by a moderator:

haboll

Đại Uý
bạn đưa vợt vào cứa ngược chiều xoáy của quả bóng, quan sát xoáy của đối thủ, nếu ngang lên thì gần như góc vợt với mặt bàn là 90 độ, ngang xoáy thì mở rông góc vợt! Góc ở đây là góc giữa vợt và mặt bàn bạn nhé! Còn 1 điều nữa là bạn cứ hướng trả giao bóng vào giữa bàn, rồi bóng chạy ra là vừa! Bạn cứ điều chỉnh từ từ là quen, về sau thuần thục rồi thì mới đánh hoặc gài, chứ xử lí khó quá đôi khi mình toi trước bạn ạ! Đôi lời chia sẻ :)

Bình luận từ Facebook