Cách điều trị đối thủ kiểu này ???

mavotinh

Trung Sỹ
Liệt traí thì giao xoáy lên sang trái hắn, giao xoáy lên cắt ra ngoài bàn lun mà bạn, ko thì cắt bị mơi bóng!!! Cưs thế mà làm thôi

ngtrantoan

Đại Tá
đánh với đối thủ kiểu này phải kiên trì gò lại, khi nào có thời cơ né trái giật phải, chứ càng nóng vội thì càng thua nhanh

stbhn

Thượng Sỹ
Không có bóng gì là không trị được bạn ạ. Quan trọng nhất là phải tiêm thuốc đủ liều!
Như chủ thớt miêu tả thì đối thủ chắc tầm hơn bạn ít nhất là 2 bóng nên nếu không rèn luyện thêm thì không ăn nổi họ đâu.
Kỹ chiến thuật các cao thủ đã tư vấn rồi giờ chỉ còn phụ thuộc vào bạn thôi.

Thân!@

nguyễn vinh

Thượng Sỹ
nếu bên kia gò trái xoáy xuống nặng thì bạn nên để mặt vợt bên BH lớn hơn góc 90 độ VD là 110độ tùy bóng nặng hay nhẹ mượn lực bóng xoáy xuống bên kia trả về bên Bh của nó thành bóng xoáy lên coi nó cắt kiểu j cho được

rượu hoa lê

Thượng Sỹ
thuốc điều trị là giao bóng không lực không một tý xoáy nào dài và ngắn đa điểm trên bàn bóng đánh trả sang cực kỳ dễ giật xung

Profess.medical

Đại Uý
Thích nhất bác nào liệt trái chỉ biết cắt. Giao bóng xoáy tiến cho phát, cắt bóng bềnh lênh là bạt cho mất mật luôn. Hết.
em tưởng bóng cắt trái nặng thì phải giật moi cong cả đít lên ấy chứ.bác chỉ em cách bạt quả xiết nặng với:)).em luyện xong quả bạt xoáy xuống nặng của bác em đy đánh B:))

Duc_NM

Đại Tá
em tưởng bóng cắt trái nặng thì phải giật moi cong cả đít lên ấy chứ.bác chỉ em cách bạt quả xiết nặng với:)).em luyện xong quả bạt xoáy xuống nặng của bác em đy đánh B:))
Thế nếu người ta giao bóng xoáy tiến mạnh nhưng lại ngắn hai nảy trên bàn, bác lại không biết flick hay đấm bóng, chỉ biết cắt và gò thì bác xử lý kiểu gì ??? Thò vợt vào thì bóng nó chả vồng tướng sang bàn bên kia ấy à, mà vồng như thế thì làm gì có tý xoáy xuống nào, người ta chả bạt cho mất bóng.

Profess.medical

Đại Uý
Thế nếu người ta giao bóng xoáy tiến mạnh nhưng lại ngắn hai nảy trên bàn, bác lại không biết flick hay đấm bóng, chỉ biết cắt và gò thì bác xử lý kiểu gì ??? Thò vợt vào thì bóng nó chả vồng tướng sang bàn bên kia ấy à, mà vồng như thế thì làm gì có tý xoáy xuống nào, người ta chả bạt cho mất bóng.
à thì tất nhiên là nếu không có xoáy thì nói làm gì.nhưng mà giao lỏng 2 3 nảy như bác thì có khả năng đy nhặt là rất cao.hoặc là ít nhất thì cũng mất công lao góc tróng cứu bóng:)).

Cute

Binh Nhì
Thấy mọi người nói nhiều về quả giao bóng lỏng. Ai đó chỉ mình cách giao quả lỏng này được ko? Vị trí tiếp xúc vợt và bóng tại điểm nào, chém lên hay xuống.... Cảm ơn nhiều

Bình luận từ Facebook