Cách đánh với bóng lỏng đối phương giao ngắn trên bàn

Phan Anh

Binh Nhì
Nhờ các cao nhân chỉ giáo giúp. Em thường đi rất nhanh khi gặp bạn chơi này, họ giao bóng lỏng ngắn - nhẹ vừa đủ qua lưới tầm 20cm. Do kỹ thuật vẩy tay trên bàn chưa tốt nên thường bị bay ra ngoài.
Nhờ các bác chỉ giải làm thế nào để xử lý gặp quả đó, phương pháp luyện tập vẩy trên bàn như thế nào hiệu quả :). Em trình gà nên cần trợ giúp.

chilinh141

Trung Uý
Nhờ các cao nhân chỉ giáo giúp. Em thường đi rất nhanh khi gặp bạn chơi này, họ giao bóng lỏng ngắn - nhẹ vừa đủ qua lưới tầm 20cm. Do kỹ thuật vẩy tay trên bàn chưa tốt nên thường bị bay ra ngoài.
Nhờ các bác chỉ giải làm thế nào để xử lý gặp quả đó, phương pháp luyện tập vẩy trên bàn như thế nào hiệu quả :). Em trình gà nên cần trợ giúp.
Mình nghĩ quả này nên gò xoáy thật sớm, chứ sao flick nổi.

ngochuongnt

Trung Uý
Hất bên thuận tay thường dễ hơn hất bên trái tay. Nếu tự tập thì bác cứ 1 tay cầm bóng thả cho nó rơi xuống bàn rồi tay cầm vợt hất sang thôi.

Bác không hất được mà khéo tay thì cắt bỏ nhỏ lại hoặc dúi bóng dài vào bên trái tay của đối thủ thôi.

tosiosHD

Đại Tá
Xem trình của họ ntn so với mình? nếu ngang ngang thôi, và họ chỉ có đòn này thôi thì dùng anti hoặc gai thả cho bóng rơi sát lưới cho đối phương khóc luôn. Còn trình mà cao hơn mình vài bóng thì...nộp bia thôi.

Bình luận từ Facebook