ca´ch đa´nh đôi hiệu quả

Trainee

Đại Tá
Bạn cứ đánh đi, rồi kẹt đâu hỏi đó, chung chung thế này thì khó. Khác gì trẻ lớp 3 hỏi bố ơi con được sinh ra thế nào?
Đánh đôi cần ăn ý, hiểu lối đánh của nhau, chân di chuyển nhanh tránh kẹt xe, ....

DucCat

Đại Tá
Cho e hỏi.laˋm sao để đa´nh đổi cho hiệu quả ạ.e đa´nh đơn ổn r.bjo ms chuyển qua đôi ạ
Muốn đánh đôi tốt bạn cố gắng di chuyển chân nhanh và khi di chuyển bạn cần di chuyển tránh bạn của bạn ra đừng để bạn của bạn vướng bạn!

Cho e hỏi.laˋm sao để đa´nh đổi cho hiệu quả ạ.e đa´nh đơn ổn r.bjo ms chuyển qua đôi ạ
Muốn đánh đôi tốt theo mình nghĩ cần chú ý một số vấn đề nhỏ như sau:
1. Hai người phải hiểu về nhau cả về kỹ thuật, chiến thuật, lối đánh, trình độ, kinh nghiệm thi đấu, ....(nếu mới gặp thì cả hai người phải nhanh chóng nhận ra điều này)
2. Sau khi hiểu nhau rồi thì sẽ hỗ trợ, giúp đỡ lẫn nhau trong lúc thi đấu, trong lúc tấn công và kể cả phòng thủ
3. Bộ chân khi đánh đôi rất quan trọng, cần di chuyển hợp lý, hiểu ý nhau. Quan trọng là phán đoán được ý đồng đội mình quả này như thế nào, đồng đội đánh xong là mình phải di chuyển rồi (thế mới nhanh được), cứ chờ bên kia đánh mới di chuyển thì chậm quá
4. Hai người phải có những chiến thuật riêng, chiến thuật hợp lý đối với từng đối thủ khác nhau, phù hợp trình độ của chính đôi mình nữa.
5. Phải có 1 trong 2 người là đội trưởng để chỉ đạo đôi của mình khi thi đấu, mục đích: để thay đổi chiến thuật cho phù hợp với từng đối thủ, vượt qua những giai đoạn quan trọng trong trận đấu, khích lệ tinh thần đồng đội để đi đến chiến thắng cuối cùng.
6. Cái này cũng không kém phần quan trọng là giúp bản thân mình và đồng đội cùng tiến bộ hơn về bóng bàn. Ngoài ra đây cũng là cơ hội để mình và đồng đội của mình hiểu nhau hơn trong bóng bàn và trong cuộc sống. :)
7: ......................................

Muốn đánh đôi tốt theo mình nghĩ cần chú ý một số vấn đề nhỏ như sau:
1. Hai người phải hiểu về nhau cả về kỹ thuật, chiến thuật, lối đánh, trình độ, kinh nghiệm thi đấu, ....(nếu mới gặp thì cả hai người phải nhanh chóng nhận ra điều này)
2. Sau khi hiểu nhau rồi thì sẽ hỗ trợ, giúp đỡ lẫn nhau trong lúc thi đấu, trong lúc tấn công và kể cả phòng thủ
3. Bộ chân khi đánh đôi rất quan trọng, cần di chuyển hợp lý, hiểu ý nhau. Quan trọng là phán đoán được ý đồng đội mình quả này như thế nào, đồng đội đánh xong là mình phải di chuyển rồi (thế mới nhanh được), cứ chờ bên kia đánh mới di chuyển thì chậm quá
4. Hai người phải có những chiến thuật riêng, chiến thuật hợp lý đối với từng đối thủ khác nhau, phù hợp trình độ của chính đôi mình nữa.
5. Phải có 1 trong 2 người là đội trưởng để chỉ đạo đôi của mình khi thi đấu, mục đích: để thay đổi chiến thuật cho phù hợp với từng đối thủ, vượt qua những giai đoạn quan trọng trong trận đấu, khích lệ tinh thần đồng đội để đi đến chiến thắng cuối cùng.
6. Cái này cũng không kém phần quan trọng là giúp bản thân mình và đồng đội cùng tiến bộ hơn về bóng bàn. Ngoài ra đây cũng là cơ hội để mình và đồng đội của mình hiểu nhau hơn trong bóng bàn và trong cuộc sống. :)
7: ......................................
em xin bổ sung là đánh đôi chỉ cần cắt trái.quay hẳn trái đánh như bác cđ dược cũng được :D

drsan

Thượng Tá
Nói nhắn gọn có 2 yếu tố quan trọng là: kỹ thuật tốt và chiến thuật tốt! Là đánh tốt, thế thôi.

Mark V

Đại Uý
Muốn đánh đôi hay thì trước tiên phải cực kỳ giỏi đánh ..............đơn.
Muốn ngược lại cũng................không được

Trainee

Đại Tá
Không biết bạn muốn nói đến trình độ nào.
Chứ chỗ mình mấy bác già đánh đôi cực hay, nhưng đánh đơn thì kém xa.

Phạm Việt

Thượng Sỹ
cái gì cũng quan trọng nhưng đã là đồng đội cần phải hiểu ý là quan trọng hơn hết.
VD:
đơn hay nhưng đôi thua là thế này

Mark V

Đại Uý
Không biết bạn muốn nói đến trình độ nào.
Chứ chỗ mình mấy bác già đánh đôi cực hay, nhưng đánh đơn thì kém xa.

Bác chỉ được cái nói đúng, một con hổ làm sao mạnh bằng một.............cặp hổ. HEHEHE

Còn về trình!
Cứ xé các cụ ấy ra rồi nhét em vào. Đến bà Tưng cũng hiểu thế nào là "thuyết hỗn mang"
Ngược lại nếu bác thay em bằng "Jang xì ke" thì khỏi cần tìm Darwin để xin "thuyết tiến hóa"

hehehehe

butterfly263

Trung Sỹ
Muốn đánh đôi tốt 2 người phải hiểu nhau về kĩ thuật,lối đánh và cả suy nghĩ của nhau.
Cái quan trọng nhất là phải di chuyển thật nhiều,có 2 cách di chuyển là 2 ng di chuyển theo vòng tròn hoặc 1 người di chuyển lên xuống còn 1 người di chuyển ngang.2 người cố gắng bám bàn đừng để bị đẩy lùi ra xa.
2 bạn phải có những buổi tập đôi đe tập di chuyển,có người đưa bóng nhiều và đứng chặn bóng đơn cho tập di chuyển,tập từ 1 góc đơn lẻ rồi sang 2 bên rồi đánh tự do.
Khi thi đấu phải có 1 người là đội trưởng,là linh hồn để dẫn dắt trận đấu.
Không nên cáu giận,nhăn nhó khi bạn đánh với mình đánh hỏng,hãy động viên họ và tích cực góp ý,bàn bạc vs họ.

Bình luận từ Facebook