cách bảo quản mặt tàu

anhemoy

Đại Tá
chả là em mới mua được 1 mặt H3 pro (mặt tàu cao cấp đầu tiên em chơi sau H3mk :D )
giờ em muốn xin ý kiến các bác là bảo quản mặt tàu như nào ạ?
_Có người nói nên lau bằng dung dịch vệ sinh mặt vợt
_Có người nói nên lau bằng nước - vì nước là dung dịch trung tính nên không ảnh hưởng đến mặt
_Có người nói lên lau luôn bằng mồ hôi..v...v..
Em cũng có ý định dùng dung dịch vệ sinh mặt nhưng mà nếu không đủ kinh phí thì có cách nào bảo quán ngoài dùng dung dịch vệ sinh không ạ?
nhiều ý kiến quán em không biết phải làm như nào?
Em up bài này xin các bác chút kinh nghiệm ạ!
Em xin cảm ơn! :D

Last edited:

anhemoy

Đại Tá
Mình lau bằng dung dịch vệ sinh mặt vợt. Mặt chơi được hơn 1 năm rồi mà vẫn dính.
dạ vâng có khi e đầu tư 1 lọ. E đọc trên dd cũng có 1 bác nói dd nó nhiều hóa chất có thể ảnh hưởng đến mặt nên e cũng sợ sợ :D

traicauvong_bg

Đại Tá
chả là em mới mua được 1 mặt H3 pro (mặt tàu cao cấp đầu tiên em chơi sau H3mk :D )
_Có người nói nên lau bằng nước - vì nước là dung dịch trung tính nên không ảnh hưởng đến mặt
_Dó người nói lên lau luôn bằng mồ hôi..v...v..
Em cũng có ý định dùng dung dịch vệ sinh mặt nhưng mà nếu không đủ kinh phí thì có cách nào bảo quán ngoài dùng dung dịch vệ sinh không ạ?
Đánh xong, e cứ mồ hôi lau sạch, rồi úp miếng phim, thế là xong

anhemoy

Đại Tá
Không được lau bằng nước máy, vì nó có Cờ-lo (khử trùng) gây lão hóa nhanh cao su.
em hay lau mặt bằng nước mưa (nước uống), nhưng 1 time mặt nó cũng không còn độ bóng, mà kiểu mờ mờ như mốc ấy ạ :(

anhemoy

Đại Tá
Đánh xong, e cứ mồ hôi lau sạch, rồi úp miếng phim, thế là xong
dạ em có 1 lọ sịt mũi, em rửa sạch xong cho nước vào. Đánh xong về e sịt vào rồi lấy khăn lau qua, rồi để tự khô rồi dán film lên. Mấy hôm thì thấy nó không bóng như lúc đầu nữa :(

chaubinh

Đại Tá
dạ em có 1 lọ sịt mũi, em rửa sạch xong cho nước vào. Đánh xong về e sịt vào rồi lấy khăn lau qua, rồi để tự khô rồi dán film lên. Mấy hôm thì thấy nó không bóng như lúc đầu nữa :(
mình không có h3pro nhưng mình chơi h3mk sau khi chơi về mình thường rửa bằng nước rửa chén pha loãng chút,sau đó rửa thật kỹ lại bằng nước sạch thấy mặt luôn dính lằng nhằng như mới. bởi chước đây chuyên làm vậy với mặt 729-2,đến lúc rách rồi đem vứt đi cũng vẫn bóng và dính không kém gì mới.:p:p:p

anhemoy

Đại Tá
mình không có h3pro nhưng mình chơi h3mk sau khi chơi về mình thường rửa bằng nước rửa chén pha loãng chút,sau đó rửa thật kỹ lại bằng nước sạch thấy mặt luôn dính lằng nhằng như mới. bởi chước đây chuyên làm vậy với mặt 729-2,đến lúc rách rồi đem vứt đi cũng vẫn bóng và dính không kém gì mới.:p:p:p
nước rửa chén có tác dụng gì với mặt vợt hả bác? Em chỉ làm thủ công nước mưa lau rồi dán film mà nó cũng mốc bác ạ :(

chaubinh

Đại Tá
nước rửa chén có tác dụng gì với mặt vợt hả bác? Em chỉ làm thủ công nước mưa lau rồi dán film mà nó cũng mốc bác ạ :(
mình cũng không biết cụ thể nó tác dụng gì với cao su , nhưng mình nghĩ nó sẽ tẩy rửa hết những bám bẩn trên bề mặt cao su làm cho cao su luôn như mới...nếu bạn muốn sem để mình chụp lại cái mặt 729-2 của mình đã vứt bỏ từ lâu,vẫn đỏ tươi chả bị mốc tí nào mà vẫn còn dính cho bạn xem:p

anhemoy

Đại Tá
mình cũng không biết cụ thể nó tác dụng gì với cao su , nhưng mình nghĩ nó sẽ tẩy rửa hết những bám bẩn trên bề mặt cao su làm cho cao su luôn như mới...nếu bạn muốn sem để mình chụp lại cái mặt 729-2 của mình đã vứt bỏ từ lâu,vẫn đỏ tươi chả bị mốc tí nào mà vẫn còn dính cho bạn xem:p
thấy bác đánh TB Spirit, bác đánh cảm giác thấy thế nào ạ?

ngocbg

Trung Uý
_Có người nói lên lau luôn bằng mồ hôi..v...v..
Mặt tàu chỉ sợ gẫy chân gai , bong gai khỏi topshit nổi mụn , chứ bề mặt lau bằng cái gì sạch bụi là dc bạn ạ

anhemoy

Đại Tá
Mặt tàu chỉ sợ gẫy chân gai , bong gai khỏi topshit nổi mụn , chứ bề mặt lau bằng cái gì sạch bụi là dc bạn ạ
dạ tay e thì cũng chưa phang gãy chân gai được, quan trọng là bảo quản mặt thôi ạ :D
Cảm ơn bác ạ :D

chaubinh

Đại Tá
thấy bác đánh TB Spirit, bác đánh cảm giác thấy thế nào ạ?
ha ha ha ! :D:D:D. mình trình chơi phong trào tự học qua những bài viết của ace trên dđbborg và hình ảnh trên youtube,nên không đủ trình để review gì gì đâu bạn ơi . chỉ cảm nhận thấy đánh bóng vào bàn tốt hơn,gò cắt bóng tốt hơn và đương nhiên ghi điểm tốt hơn.:p:)

anhemoy

Đại Tá
ha ha ha ! :D:D:D. mình trình chơi phong trào tự học qua những bài viết của ace trên dđbborg và hình ảnh trên youtube,nên không đủ trình để review gì gì đâu bạn ơi . chỉ cảm nhận thấy đánh bóng vào bàn tốt hơn,gò cắt bóng tốt hơn và đương nhiên ghi điểm tốt hơn.:p:)
hồi mới chơi e cũng có nghiên cứu thấy MA Long từng đánh cây này nên e có thì thèm thuồng. Về sau thì không tìm được nên đành lấy 1 em Vis đánh. Thấy mọi người nói TBS này same same Vis nhưng TBS cứng hơn, thô bóng hơn 1 chút :D

babydog2512

Binh Nhì
mút tàu mình toàn lau bằng mồ hôi. Đánh ướt áo rồi lấy áo lau luôn, quạt quạt mấy cái cho khô rồi dán miếng film bảo vệ vào.

Bình luận từ Facebook