Các vấn đề linh tinh quanh bàn bóng

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Em xin phép lập thớt này để chia sẻ cũng như bàn luận về một cơ số các vấn đề linh tinh quanh bàn bóng, nghe đến chữ linh tinh thì thấy có vẻ là toàn các vấn đề nhỏ nhặt chăng, nhưng mà không đâu ạ, nhiều vấn đề linh tinh cũng nóng lắm đó ạ.
Em sẽ chia sẻ những vấn đề của em, các bác hãy chia sẻ các vấn đề của các bác, và chúng ta cùng bàn luận để tìm cách giải quyết vấn đề xem.

Bắt đầu từ ô comment bên dưới!

Em mở thớt bằng một vấn đề cũng "nóng" - gọi là đối với riêng em ạ.

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Linh Tinh #1: Trận bóng đầu tiên khi gặp mặt - Cách ứng xử?

Cái này em chắc hẳn nhiều bác đã gặp, nhất là những người lần đầu tiên đi tới những CLB bóng bàn. Có thể dễ thấy tình trạng bị gạ độ, bắt chấp cực kỳ vồn vã từ một số người của CLB. Ai đời không quen nhau, chưa đánh với nhau trận nào mà đã bắt chấp 3-4 quả thì sao mà được và đương nhiên thảm cảnh mất nước trong ngày đầu tiên ra mắt sẽ xảy ra, chắc chắc chả ai muốn điều này, nhất là các bạn sinh viên. Rồi sẽ có những suy nghĩ tiêu cực về cả 1 CLB trong khi chỉ có 1 vài cá nhân.

Người mất nước thường là người mới đến :D
Đối tượng gạ độ thường là những bác có tuổi, đánh dị (Gai, anti, thậm chí mặt gỗ,.... :D )

Ở trên là kinh nghiệm và cũng là những gì em đã từ gặp phải cách đây hơn 1 năm ạ :D

Bình luận từ Facebook