các bác tư vấn giúp

trandung.5784

Thượng Sỹ
Tình hình mình gặp người lắp mặt gai bên BH đánh rất ức chế họ cứ đẩy bóng sang trái tay mình mình ve trái thì rúc mà gò trái sang bóng chỉ đến quả thứ 2 là bóng lên cao họ bạt cho cái là thánh đỡ thua tức tưởi, các bác có cách nào để chống lại mặt gai không đánh ức chế quá huhu

bóng bàn online

Đại Uý
Tình hình mình gặp người lắp mặt gai bên BH đánh rất ức chế họ cứ đẩy bóng sang trái tay mình mình ve trái thì rúc mà gò trái sang bóng chỉ đến quả thứ 2 là bóng lên cao họ bạt cho cái là thánh đỡ thua tức tưởi, các bác có cách nào để chống lại mặt gai không đánh ức chế quá huhu
Có nhiều cách, chuyển chân giật moi bên FH, đợi bóng chậm lại cắt kiểu đò đưa nhẹ nhàng, sử dụng gai công gò đẩy lại ... Đánh với gai dài cứ đánh mềm dẻo nhẹ nhàng là đc!!!

nam130

Trung Uý
QUOTE="trandung.5784, post: 391227, member: 11967"]Tình hình mình gặp người lắp mặt gai bên BH đánh rất ức chế họ cứ đẩy bóng sang trái tay mình mình ve trái thì rúc mà gò trái sang bóng chỉ đến quả thứ 2 là bóng lên cao họ bạt cho cái là thánh đỡ thua tức tưởi, các bác có cách nào để chống lại mặt gai không đánh ức chế quá huhu[/QUOTE]
Đánh với người chơi gai bạn phải nhớ rằng bóng họ trả lại mình la xoáy ngược lại.
Ví dụ mình phát xoáy lên, họ cắt lại BH khi đó bạn phải giật lại như bóng xoáy xuống
, còn nếu bạn cắt lại thì qua 1 thì ko sao, quả 2 bạn cắt sẽ nổi.
Gai sợ quả giật moi nhẹ vào BH.

DucCat

Đại Tá
Nếu bạn di chuyển tốt và quả giật phải của bạn tốt thì bạn nên né trái đánh phải hay hơn!Còn nếu bạn di chuyển không kịp thì bạn nên cắt lại hoặc là giật trái ngay,nhưng nếu giật trái thì bạn nên vừa giật vừa đè bóng thì bóng sẽ không bay ra ngoài vì bóng gai là dạng bóng lỏng nếu bạn giật mà bạn không đè đc đầu bóng thì bóng sẽ bổng và ra ngoài ngay kể cả sang đc thì bóng cũng bị bổng lên thì đối phương sẽ tấn công lại ngay lập tức!Chúc bạn thành công!

Last edited:

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Hi chơi với gai bác cứ giao bóng chuội dài sâu bàn để bóng thành 1 chiều xoáy dễ điều chỉnh
Nên né phải để giật + bạt
Đánh với gai nên lúc đánh , lúc gò, lúc giật ma sát , lúc đè đầu giật đờ mi ,lúc bạt để thay đổi nhịp độ trận đấu ^^
Nên nhớ giao bóng lỏng hoặc bóng lên thành xoáy chuội và hơi xuống,
Giao bóng chặt thành bóng lỏng và xoáy lên có thể bạt hoặc giật đè luôn nếu đủ chân
Tránh giao xoáy ngang và ngang xuống vì bóng sẽ lắc ^^

saigonfc.vn

Đại Uý

Cũng khá nhiều người bị trường hợp này chứ không riêng gì bạn- theo mình biết có Bác Cương Gai tại (Hải Dương hay ....) đánh khá hay. Gặp A2, B Bác ấy cũng không ngại nữa là!. Chắc phải tập đánh với họ thường xuyên hơn mới tìm ra lối thoát.

Bình luận từ Facebook